Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giám đốc sáng tạo của HTC từ chức

babybungbu
25/7/2011 22:3Phản hồi: 97
Giám đốc sáng tạo của HTC từ chức

Ngày hôm qua, thứ 5 25/7, hãng điện tử Đài Loan HTC đã công bố về sự ra đi của giám đốc đổi mới, sáng tạo (Chief Innovation Officer) của hãng Horace Luke vào ngày 30/4 năm nay. "Horace Luke, giám đốc đổi mới của hãng, đã rời khỏi HTC vì một số lý do cá nhân. Trong thời gian làm việc, Horace đã tạo dựng một văn hóa làm việc đầy tính cách tân tại HTC, và chính ông là người đã truyền cảm hứng cho các nhân viên về một phong cách thiết kế sản phẩm hướng đến người tiêu dùng", HTC phát biểu với trang blog công nghệ BGR. "Chúng tôi rất trân trọng những đóng góp của Horace đối với HTC và chúng ông mọi điều tốt lành trong tương lai. Scott Croyle, phó chủ tịch thiết kế, sẽ là người thay thế chức vụ của Horace và tiếp tục truyền thống thiết kế đầy tính sáng tạo của hãng". Horace bắt đầu làm việc tại HTC từ tháng 11/2006 sau khi rời khỏi chức vụ Giám đốc sáng tạo tại Microsoft. Tại thời điểm Horace gia nhập HTC, hãng chỉ là một cái tên mới nổi trên thị trường điện thoại thông minh. Sau 5 năm, HTC đã trở thành thương hiệu toàn cầu, có trong tay một loạt các thiết bị di động cao cấp chạy Windows Phone 7 của Microsoft và Android của Google. Trong 9 năm làm việc tại Microsoft, Horace đã tham gia vào nhiều dự án phát triển sản phẩm như Xbox, Windows XP, Microsoft Research và Windows Mobile.

Nguồn: BGR
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
đi tìm 1 chân trời mới ... 1 nguồn cảm hứng mới để tạo nên những kiệt tác cho người tiêu dùng ^^
Chà, ko biết sự gia đi này có làm thay đổi phong cách thiết kế của HTC ko nhỉ, hy vọng HTC kiếm được người mới để có sự đột phá hơn nữa.
aiaia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ái dà, e tưởng HTC chỉ copy, pase thôi, thế còn có cả giám đốc sáng tạo nữa cơ đấy, từ chức là phải lắm. :furious:
wenquan
TÍCH CỰC
13 năm
Đồng quan điểm với bạn này, từ trước đến giờ gần như chẳng thấy HTC có gì gọi là sáng tạo.
xlaws
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hung hãn thật :giggle:
Dám đụng fan HTC rùi heheh, thực ra ko thấy HTC copy của ai hết, chỉ copy của chính họ thui
Mos
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ ngỡ những đồng chí hung hãn như này tuyệt chủng rồi chứ. Hóa ra vẫn còn sót lại 1 người ở tinh tế. Mai báo trạm kiểm dịch kiếm mấy xịch ăn sáng phát =)). Shut up ....!
Darkline
ĐẠI BÀNG
13 năm
qua apple làm thay sj đóa mà 😁
Những người làm sáng tạo lâu lâu phải nghỉ giảo lao 1 thời gian không thì sẽ cạn ý tưởng mất. Đây là chuyện bình thường.
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Vote+ cho tinhte thêm nút Like và Dislike, đọc nhiều bài thấy chướng mắt quá!
mình cũng ủng hộ thêm chức năng này! chả hiểu nổi mấy bro làm đc cái trò chống j mà cứ mở mồm ra là chê này chê nọ, nói mà ko biết suy nghĩ. chán thật!
ông này có truyền thống nhảy việc quá, chắc lại nhảy đi đâu đây mà
dung.do
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haizz....! Lẽ ra phải đy từ lâu rồi mới phải chứ...nhìn thiết kế of mấy em HTC đã thấy hết sáng tạo rồi:p
kenxx
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTC thế là cũng có đổi mới rồi. Bác nhìn SS mới là toàn y hệt nhau :giggle:
sao bất cứ ai làm thiết kế hay sáng tạo gì gì đó muốn đc coi là pro đều đeo kính nhựa gọng to (màu đen?) nhỉ?! rập khuôn như vậy thì gọi là sáng tạo ư........
Thêm vài nhận dạng nữa cho bác dễ hình dung: áo thun đen, đầu trọc râu xồm, hoặc tóc dài nhẵn râu, jean bạc màu, nhìn hơi bẩn, gầy gầy, lừ đừ, thích cafe, thuốc lá nhưng nhậu rất tệ...Cái đó được kêu bằng xì tây. Trc em làm cty QC, hầu hết xếp đều có cái khuôn như vậy.
chắc vài bữa nữa sẽ có tin nhảy qua SS thôi, ai dám cá ko? :bounce:

cá bằng thank, theo tỉ lệ đàng hoàng như trong bóng đá, ai thích thì nhào vô; tui làm cái 😁

1. nhảy qua SS: 1 ăn 3
2. nhảy qua táo: 1 ăn 7
3. nhảy về M$ lại: 1 ăn 10
bác có mỗi 1 nick tinh tế thì lấy đâu ra 3 cái thank mới cả 10 cái để trả mình nếu bác thua :D

ài, máy HTC có nhiều đặc trưng mà, cái màn hình có giao diện dễ dang nhận biết là của HTC nhờ cái Lịch và đồng hồ rất bắt mắt, hiếm có cái nào đẹp như lịch và đồng hồ của HTC lắm. Tiếp nữa là thiết kế các nút bấm mặt trc của HTC cũng rất dễ nhận biết, rồi cả thiết kế cái mặt sau nữa. Với những # biệt như vậy thì mình nghĩ đó ko thể là copy paste dc, đó là sáng tạo. CÒn về các thứ như công nghệ, phần mềm thì nhiều hãng sở hữu quá nhiều loại bản quyền mà bản thân minh ko đủ sức biết nên đành chịu. Chả dám nói to như 1 số ai bảo copy paste
leetromas
TÍCH CỰC
13 năm
Nhân tài ở khắp nơi, biết đâu giám đốc sáng tạo mới lại tạo nên những sản phẩm mới cho hTC thì sao nhỉ...
Dạo này các hãng thay đổi nhân sự ác quá,...
HTC đang phát triển thần kỳ, chắn chắn lương ông này rất khủng. Sao lại ra đi nhỉ? thật khó hiểu :furious:
Đơn giản là chân trời mới lương sẽ khủng hơn nhiều.
Làm sáng tạo đôi khi môi trường làm việc quan trọng hơn cả lương nữa bạn ah! có thể môi trường ở HTC căng thẳng quá hay không phù hợp nữa nên ông ta ra đi. Công nhận nhìn ông ta trẻ mà có tài nhỉ. Nhìn giống anh Thành Lộc của mình ghê luôn.
Ông này từ chức để đầu quân cho Q-Mobile đó mà
HTC thiết kế chắc chắn đó chứ Toàn khung nhôm rơi lo hỏng màn hình thôi (htc hd2 của mình rơi vài lần từ 1m đến 2m chẳng sao cả ,xước sơn phần nắp pin thui) Thiết kế HTC và Iphone 4 mình thấy thích nhất , còn các hãng khác trông yếu ớt kém bóng bẩy và tiện dụng Còn apple kiện mấy hãng cũng chỉ là do android đang phát triển rất mạnh ,chỉ thiếu kho ứng dụng game khủng như của apple.Còn HTC phần cứng thiếu sót về dung lượng pin và thêm chút bóng bẩy thì hợp với thị hiếu mọi người hơn
shady213
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy đấy cũng là ý kiến cá nhân của bác đấy, chả có gì mà phải bàn cãi cả

công nhận, đi xem đt cầm con htc lên vẫn thấy sự chắc chắn của nó, cầm nặng tay hơn hẳn 1 số loại đt cùng cấp
Wa anh ấy trẻ quá mà giỏi quá ha!
Cái thằng đấy mũi to nhỉ :d
Vuphonghuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
DM...

1 - Khó có thể hiểu bạn biết những gì và hiểu được tới đâu mà nói vậy.
2 - Rất đồng ý với câu bạn nói "Thưa bác, đấy là ý kiến cá nhân em, diễn đàn là để tứng cá nhân cảm nhận và cho ý kiến, bác dùng từ phán xét nó to tát quá đấy."
3 - Với sự đồng ý ở phần 2-; đây là Ý KIẾN CÁ NHÂN EM: " Quá hạn hẹp về hiểu biết, quá ngu để phát biểu, và quá hung hăng khi ngông cuồng bật lại những ý kiến phản hồi."
lion2411
ĐẠI BÀNG
13 năm
Post đầu tiên sau khi lập nick của bác cũng rất xứng đáng nhận đc cái thx của em :cloud9:

Mình vẫn rất kết cái thiết kế của HTC.cầm đầm tay,nam tính,và khi cầm bất kì chiếc HTC nào mình cũng cảm nhận đc 1 cái j đó rất là cao cấp của nó,bất kể là nó chạy win phone,win mo hay android

Nhưng dạo này HTC cũng đang gặp khó khăn.e thấy từ khi ra mắt sensation,hy vọng họ sẽ sớm vượt qua đc.rất kết cái thiết kế của sensation,mún mua lắm mà đọc review so sáng với galaxy s2 thấy oải quá :cold:
Mình chưa dùng Sensation nên không dám nói về phần cứng, nhưng cũng có cơ hội trải nghiệm giao diện sense 3.0 trên HD2, phải nói là quá tuyệt vời. Trong số rất nhiều các bản ROM trích từ các dòng máy khác nhau dành cho HD2, mình vẫn luôn ưu tiên các bản ROM có HTC Sense. Và bản thân ROM trên các dòng máy HTC cũng tương đối hoàn chỉnh và dễ dùng hơn Samsung hay Lg, chưa kể máy HTC luôn được các developers ưu ái hơn.
aiaia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bác nói em như vậy, em nghĩ chắc tầm hiểu biết của bác chắc cũng sang đến Đài Loan là cùng, mời bác đi đi
V2TV2T
TÍCH CỰC
13 năm
chắc dạo này sản phẩm HTC hao hao nhau nhiều quá user phản ứng ghê quá nên bạn này từ chức đây mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019