Gian ứng dụng Cydia sắp sửa có đối thủ cạnh tranh

babybungbu
2/5/2011 23:52Phản hồi: 66
Một nhóm các nhà phát triển ứng dụng cho iPhone có tên Infini Dev Team thông báo họ đang hoàn tất các công tác chuẩn bị để phát hành một gian ứng dụng cho nên tảng iOS. Khác với Cydia, gian ứng dụng mới này được xây dựng trên nền web, nó cho phép người dùng tìm kiếm và cài đặt ứng dụng thông qua trình duyệt Safari trên thiết bị di động. Về phương thức hoạt động, gian ứng dụng của Infini Dev Team cũng sẽ phát hành cả ứng dụng/game miễn phí lẫn tính phí. Điểm đặc biệt của chợ ứng dụng mới là tính năng sao lưu và phục hồi hệ thống, giúp cho việc cài đặt lại các ứng dụng của bạn dễ dàng hơn mỗi khi bạn cập nhật phần mềm iOS mới hoặc thay đổi thiết bị. Gian ứng dụng mới này sẽ giúp thị trường ứng dụng của iOS thêm sôi động, cung cấp thêm sự lựa chọn cho người dùng thay vì chỉ có Cydia hay "chính thống" hơn là App Store của Apple. Video dưới đây sẽ trình bày rõ hơn về gian ứng dụng mới của Infini Dev Team.

Nguồn: BGR
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Điểm đặc biệt của chợ ứng dụng mới là tính năng sao lưu và phục hồi hệ thống, giúp cho việc cài đặt lại các ứng dụng của bạn dễ dàng hơn mỗi khi bạn cập nhật phần mềm iOS mới hoặc thay đổi thiết bị.
Mong chờ Cydia có ứng dụng này từ lâu mà không thấym,mỗi lần nâng cấp OS thấy nản luôn khi cài lại toàn bộ game và app.
Mình tưởng cydia bây giờ có thể sao lưu giữ liệu rồi chứ nhỉ nhưng mà hình như phải có acc
Được đấy. Mà cydia hay installous không có cái phần cho đăng ký user nhỉ, để save tên những soft đã download, tiện cho việc download lại sau này.
quythinh
TÍCH CỰC
13 năm
IOS có đc market lậu nhiều như bên Android thì hay quá, trực quan, dễ sử dụng. Kết nhất cái Applanet bên đó
hanguyen169
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái hay của andoird là k cần jb(nói trên ios) hay root(nói trên android) mà vẫn cài đc app lậu phè phè,hehe,đỡ phải lúc nào có ra fw mới là phải chờ jb để cài app lâu hay là chỉ 1 app cơ bản nhất nhưng đôi lúc lại cực kì quan trong đó là blacklist(chặn cuộc gọi) khè khè
Mình ko rõ Android lắm nên cho mình hỏi
Cái hay của Android có phải là update firmware phè phè ko mà ko cần phải JB
buồn cười, đã nhìn thấy installous của iOS chưa mà phán ghê thế =)))), applanet tuổi teen, chưa ăn nổi 1/10 của installous
thích cài ứng dụng ipa hơn. đụng vào cydia lâu kinh khủng
liệu phá nổi khóa ios ko ?
Có sao lưu thì tốt rồi........
demonvn
TÍCH CỰC
13 năm
hay, ủng hộ. Mỗi lần vào cydia là thấy nản. vừa lâu, pin vừa tuột dốc ko phanh. 😁
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Trước đây thì mình đồng ý chứ hiện tại vào cydia và cài ứng dụng từ cydia ko có gì đáng để phàn nàn. Tuy nhiên ghét nhất là mỗi lần respring là phải reboot lại ip.
CloudNine
TÍCH CỰC
13 năm
Cái ông quythinh này đâu có xài iPhone đâu mà biết, bày đặt phán bừa
1 bác kêu
mà bị bao nhiêu bác "đáp gạch" :wub:
iOS dở nhất là cái khoản không backup được. Mỗi lần restore lại phiên bản mới thì ôi thôi, ngồi cài đến là mệt.
Applanet giờ chết dần chết mòn rồi, sao so được appstore.vn. Tốc độ ổn định, cập nhật thường xuyên, đầy đủ các thể loại, lại còn xem film được trên đó.
Nếu để chọn thì IP vẫn là lựa chọn số 1, sau đó mới đến Ăn Roi. 😃
Bó tay. Backup của iphone mà còn chê. App lậu backup ngon luôn. Mỗi lần cài lại máy. Chỉ cần jb -> cài appsync -> kết nối với itunes là restore lại ip o thời điểm trước khi cài lại. App ở cydia cũng có cách backup va restore bằng command
Có lẽ cũng giống như AppStoreVN thì phải. chạy trên nền tảng Safari nhưng tốc độ hơi lâu, không biết có đúng vậy không?
googlevn83
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá tuyệt vời luôn mong muốn có thêm nhiều kho ứng dụng trực tuyến hơn cho iOS😁
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
tất cả đều có lợi cho người dùng iOS 😁
Các bác nhiều thời gian chơi game quá nên các bác rành mọi thứ.
Và có thời gian viết comment nữa chứ:p
Tốt quá. Người dùng có thêm một lựa chọn nữa thì càng hay thôi.
Có thêm cái này càng thêm phong phú mọi khi đi chợ nhỉ. 😁
Chuẩn hết mức có thể !
thực sự mình chả ưa gì cydia..... nhưng không thể thiếu nó... tương lai có thể khác hehe
Không thích iphone. Không thích cydia
cái này hay tiếc là mình ko còn mặn mà với IOS nữa r`...............!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019