Giao diện đa màn hình trên Nokia N900

cuhiep
29/12/2009 8:20Phản hồi: 85
Giao diện đa màn hình(Panorama Desktop) là một trong những điểm mạnh cua N900 tuy nó không phải mới và duy nhất. Cùng với hệ thống widget và các nội dung mà Nokia từng phát triển trên N97 trước đây giúp ta có một giao diện thân thiện và hiện đại. Tính tùy biến nội dung trên giao diện đa màn hình này của N900 là rất cao, đó đó chúng ta có thể tạo ra một giao diện rất riêng và hãy cố gắng để nó rất đẹp và gọn

85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N900

khiếp công nhận N900 nhạy thật,rất bro .N900 là nhất rồi chạy đa nhiệm thật tuyệt vời
Mơ ước cũng chỉ là ước mơ thôi, phải chi chưa xem..
E cảm thấy con N900 cảm ứng ko nhạy lắm nhỉ? Thấy bác Hiệp gõ vô cứ chọt chọt 😁
Thế bác đã thấy Bác Hiệp chọt iPhone trong cái review về mạng 3g của viettel chưa ? 😆 .
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Hôm trước đi offline HTC magic nhìn niky chọt con magic còn tội hơn nữa.
cái khaonr chọt chọt bác hiệp ko nghề mấy thì par
Nhìn bác vuốt N900 mà ước muốn, họa chăng có em này mới làm thay đổi được t/y của mình dành cho BlackBerry 😁
N900 không nhạy bằng iphone. Được cái to béo.

ông đã dùng chưa? cứ mở mồm ra là IP, sang IP mà chơi
Bác Hiệp có thời gian làm cái video làm thế nào để tạo file .desktop thay đổi 4 wallpapers không ^^^^
nhạy

Úi giời, quá nhạy.
😁:D:D
polyester
TÍCH CỰC
14 năm
điện trở mà. vậy là good lắm rồi, xem video khó phân biệt đô nhạy lắm, vì ko thể thấy đc lực nhấn nhiều. cầm trên tay mới rõ ;), con này cũng good ghê hơi dày tí. style nokia mà
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
Em này thì khỏi phải nói roài, thèm wá đi...ực ực..hehehe! Anh Hiệp cho em hỏi ngoài lề chút, thấy trong lịch ghi chú của anh có 2 mục "Cầu lông" và "Lễ CN" vậy anh Hiệp là người Công Giáo và có chơi đánh cầu à....? Nếu đúng vậy thì em cũng giống y chang, em mới theo đạo và đánh cầu lông thì đánh lâu lắm roài.
Nhìn kỹ thì độ nhạy vẫn chưa qua được iphone nhĩ... giao diện cũng không thân thiện hơn iphone...nhưng được cái cấu hình khủng quá...
Gặp đồng bọn rồi.

Cấu hình N900 bằng iPhone bạn ạ, dùng chung cpu, dung lượng 32GB...
Cảm ứng thì xác nhận bằng iPhone được. Giao diện thì rõ ràng là thân thiện hơn nhiều.
hpg
Trứng
14 năm
Bác Hiệp cho em hỏi chút:
Bác chỉ cho em cách gõ tiếng Việt trên N900 với, em gà quá chả biết quái gì 😔(
Hiện chưa có bộ gõ TV trên N900.
Tiếng Việt bạn thấy trên N900 là do mình sync từ Google xuống.
Mình soạn lịch trên máy tính hoặc trên Google rồi sync xuống.
Danh bạ cũng thế.
Không biết chi tiết sao chứ theo bài review thì có vẻ đa tác vụ trên e này hơi bị nghèo nhảy. Đợi bác cuhiep review e Google Phone Nexus One nhỉ ^_^ cố gắng sớm sớm bác nhá ^_^ thèm e đó lắm ....!
pvtq9
TÍCH CỰC
14 năm
Tối ngày khoe N900. Iphone ngon gấp vạn lần chưa thèm khoe đây này. khà khà
Không em N920 sẽ ngon hơn em N900 này không nữa. Chứ em nghe nó là cảm ứng điện dung, chạy Maemo là thấy ok rồi. 😁
sao kô có hình của em trên desktop của CuHiep vậy? :laugh8kb:
Không đột phá như mong đợi của Nokia với con N900 này,HDH Symbian già nua quá,không đọ nổi IP và càng thua thằng HD2 nhiều lắm.Mình là tín đồ của Symbian trước giờ,chắc phải bỏ em nó thôi ^^
hô hô, đã không biết gì thì câm m* mồm đi còn lắm chuyện.
Post trước thì ong ỏng kêu là hdh già nùa không đọ nổi mac/windows mobile, post sau lại giãy nảy lên bảo là giao diện không mới mẻ,nhàm chán còn hdh/nền tảng thì không quan tâm. Thế rốt cuộc ý đồng chí là gì nào ....?

Nói cho đồng chí nghe là nếu xét về nền tảng thì maemon rất mạnh mẽ, vì nó không phải linux-based mobile os như android, webos mà nó dựa trên debian, là pc os, nên nó có thể chạy trực tiếp các ứng dụng linux cho pc (nguồn wikipedia)
hpg
Trứng
14 năm
Bác cho em hỏi 2 câu nhé:
1: Bác có biết tí ti gì về công nghệ không thế?
2: Bác đã được sờ vào em N900 này chưa?
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
maemo chả liên quan gì tới symbian, core linux, chắc thấy giao diện giống giống nên liên tưởng hả, ngoài ra symbian cũng ko có gì gọi là lạc hậu cả, s60v5 sài vẩn khá tốt, lại có tv. như 5800 thích hợp cho ng dùng bình thường,mà ng dùng bình thường bao giờ cũng nhiều lắm.
mrvoi237
ĐẠI BÀNG
14 năm
cu này chả hiểu gì về hdh cả . mỗi cái có 1 chỗ hay và lởm khác . linux vs symbian o ai hon kem nhau về điều gì . tất cả là cảm nhận của người dùng thôi
Công nhận hay thật , cái cảm ứng đa màn hình hay hết ý 😁
chà, bất công wá ;)), con HTC hero cũng có widget cũng có panorama homesreens, Droid cũng vậy, zị mà ko dc chăm sóc và wảng cáo như em này. hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019