Giao diện One UI trong tương lai có thể có quảng cáo
Didu
9 thángBình luận: 149
Giao diện One UI trong tương lai có thể có quảng cáo
Theo một tin đồn, có cả hình chụp cho thấy Samsung đang có ý định chèn quảng cáo vào giao diện One UI trên những điện thoại của họ trong tương lai. Hình ảnh này được lấy từ bản One UI 2.5, tức là bản cập nhật giao diện mới tiếp theo mà Samsung sắp phát hành cho người dùng.

Hình chụp màn hình cho thấy mẩu quảng cáo xuất hiện ở màn hình khóa và yêu cầu người dùng đợi 15 giây mới có thể mở khóa, hoặc bấm vào xem quảng cáo. Đem quảng cáo vào giao diện UI không mới, Xiaomi đã từng làm để bù giá cho những điện thoại giá rẻ của họ.

Samsung có ly do để làm vậy, đặc biệt những dòng máy phổ thông, và chúng ta có thể mong chờ giá bán những dòng máy đó sẽ dễ chịu hơn. Gần như chắc chắn những mẩu quảng cáo này không thể xuất hiện trên những dòng flagship bởi người dùng đã bỏ ra quá nhiều tiền cho nó.

Đù, đi ngược xu thế à :v
KhanhTLDTA
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@KD-Wang Nhưng của apple có lựa chọn tắt đi đc bạn à. Mình dùng thì chưa nhận đc bất cứ quảng cáo nào của apple vì mình đã tắt hết.
KD-Wang
TÍCH CỰC
9 tháng
@KhanhTLDTA Tắt được hay không thì mình không biết, nhưng thấy ipad của mình thường xuyên push notify quảng cáo về apple TV và music. Còn qc của thằng SAMSUNG thực chất là của mấy cái app cài sẵn của nó: Samsung member, health, gift... và tất nhiên cũng tắt đi được, tắt quảng cáo được và tắt luôn cái app cũng được.
KhanhTLDTA
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@KD-Wang chắc bác bạn chưa tắt qc trên ipad rồi. Mình dùng cả iphone và ipad đều k có xuất hiện 1 qc nào trừ mấy app game nhỏ nhỏ
@KD-Wang em thấy chuẩn luôn bác ơi
Giá giảm đi được nửa thì cũng chấp nhận được
beboylqt
TÍCH CỰC
9 tháng
@trainoitrull Nếu được như vậy cũng ngon, mua về cài launcher với cái màn hình khóa khác từ CH Play là sẽ không có quảng cáo nữa! 😃
@beboylqt Ko được đâu bác ơi, quảng cáo sẽ ko phụ thuộc vào launcher hay khoá khác đâu, samsung nó nghiên cứu hết rồi, chắc chỉ có nước cài romcook may ra mới hết dc
@beboylqt Ù ui, chặn quảng cáo đơn giản vậy à =))))
@trainoitrull ý kiến hay
Đắng thế 😃
B_Lâm21
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@vn_ninja Lại giống Xiaomi nữa r
@B_Lâm21 Copy xiaomi rồi
@sharinran141 Độ rẻ tiền của smartphone samsung. Bỏ 30 củ ra vẫn phải xem quảng cáo 😁
@thuca1992 😬😬 android thì ko né đc mấy cái vụ này chủ yếu các hãng có tôn trọng người dùng không 😀
adguard premium ko biết qc là gì?
@tientran517 có DNS của nó đó. thay DNS vào là mất QC, có điều ko tuỳ chỉnh dc 1 số trang cần sẽ không vào đc
@NguyenTuanKiet.ntk Mạng chỗ mình thuộc loại chuối nhất vùng 😬 lên vpn thì chắc tầm 10p mới thấy đc hình
@qwarl $29 lifetime cho bản family
https://stacksocial.com/sales/adguard-family-plan-lifetime-subscription
@nhatthien0488 Nếu muốn rẻ hơn thì fake ip qua nga
n3_bmt
TÍCH CỰC
9 tháng
nghe đến "yêu cầu người dùng đợi 15 giây" là biết fake news rồi
vsphere
TÍCH CỰC
9 tháng
@n3_bmt Như mình hay dùng đèn pin điện thoại để soi đi ỉa chắc chờ hết quảng cáo ỉa mịa ra quần
wormwon
TÍCH CỰC
9 tháng
@vsphere Bị trụy tim bật dt định gọi cấp cứu thì... "Èng Èng tùng xeng cà lem cây dé dé" 15s lăn ra chết khỏi gọi
@vsphere Bác đi ị bác ko mở đèn à😬 ị trong bóng tối mới thật sự mông luân bác hể 😬
VO7T
TÍCH CỰC
9 tháng
@vsphere Cũng đúng, nhưng bạn cũng có thể bật đèn pin từ notiffication ở màn hình khoá
Hồi kết cho Samsung nếu thực hiện điều này, điện thoại ngày càng rẻ, người dùng không có lý do gì để chấp nhận bị làm phiền trên chính chiếc điện thoại mình bỏ tiền ra mua !
😆 thì cũng mất hết khách thôi 😃)
@soncon_cuchuoi9x Chuyển sang Bphone 😃))
quảng cáo này chắc xuất hiện 1 lần thôi. Hay một ngày là một lần chứ nhiều hơn chỉ ném máy đi.
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Haiminh0912 Góp có 1 tẹo vốn thôi bác ạ
@heobanhki Đấy là nếu có quảng cáo thì tối thiểu như thế. Còn Samsung nhơ giờ chưa xài nên kệ họ.
@MrXoay84 Vốn ít nhưng lãi khủng!
tuanhavn77
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Diêm Vương Trả Về Nó ra 2 phiên bản tùy chọn, có quảng cáo hoạc không. Samsung chứ có phải Apple đâu mà lo.
meobeou
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Ui trời, bắt tui chờ 15s để mở máy chắc quăng luôn con Note 10 này quá!
Quảng cáo từ thời samsung galaxy j (hay gì đó hồi còn android 4). Cái này chắc chỉ hiện ở một số dòng giá rẻ cho một số thị trường kiểu ấn độ thôi
Vậy thì chó nó mua nhé.
Chắc muốn bỏ smartphone rồi
Tin tào tháo à.
cabk
TÍCH CỰC
9 tháng
má bắt coi 15s. mua cái dt mà dùng còn phải chờ. nếu thêa pipi luôn
thách nó cũng chả dám.
Mình nghĩ đây là mấy tin đồn hãng cố tình leak để thử người dùng internet. Nếu phàn nàn nhiều thì hãng sẽ bỏ luôn.
nhưng mà có lẽ điện thoại 2 ,3 triệu nó cũng dám làm à
Mỗi lần mở khóa chờ 15s mệt nhỉ. Nhưng máy sẽ rẻ. Nếu giới hạn 1 năm hết thì cũng dc
@Manhtoan112 Còn hơn của coi qc của youtube 😬 đang có việc gấp mà còn phải đợi xem qc thì dân tình có khi ném luôn con flagship 😆
jf9VietNam
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Manhtoan112 Nó lấy ví dụ thôi. Samsung nó đâu dại. Dạo này chắc ko thuê qc tinhte 😅
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019