GIGABYTE giới thiệu bo mạch chủ X399 AORUS GAMING 7 và card đồ hoạ AMD Radeon Vega

agp8x
23/9/2017 11:30Phản hồi: 26
GIGABYTE giới thiệu bo mạch chủ X399 AORUS GAMING 7 và card đồ hoạ AMD Radeon Vega
Thương hiệu GIGABYTE vừa tổ chức buổi giới thiệu các dòng sản phẩm AMD mới, bao gồm bo mạch chủ X399 AORUS GAMING 7 và card đồ hoạ Radeon Vega. Đây là các linh kiện hiệu năng cao, phù hợp với các bạn game thủ cũng như những bạn muốn sở hữu một dàn máy mạnh mẽ phục vụ cho công việc.

Bo mạch chủ GIGABYTE X399 AORUS GAMING 7 (ngoài cùng bên trái)

GIGABYTE X399 AORUS GAMING 7 là dòng bo mạch chủ tương thích bộ xử lý Threadripper hiệu năng cao của AMD. Dòng CPU cao cấp nhất của Threadripper hiện tại là 1950X với 16 nhân và giá vào khoảng 999 USD. Tương tự như phiên bản dùng chipset Intel X299, X399 AORUS GAMING 7 là dòng bo mạch chủ hướng đến đối tượng là các bạn game thủ với thiết kế bắt mắt, linh kiện độ bền cao cùng nhiều tính năng bổ trợ hữu ích.

Hệ thống thử nghiệm sử dụng bo mạch chủ X399 AORUS GAMING 7 và Radeon Vega 64

Nền tảng AMD Threadripper hiện nay có hiệu năng rất tốt, tương đương với Skylake X của Intel. Chính vì vậy mà ngoài chơi game, bạn có thể tận dụng sức mạnh của nó cho công việc như làm đồ hoạ, dựng hình, video,... AMD cũng đã cải thiện rất nhiều độ ổn định của hệ thống, đặc biệt là về RAM. Chính vì vậy mà với bo mạch chủ X399 AORUS GAMING 7, hầu hết các bộ kit RAM đều có thể hoạt động ổn định ở tốc độ xung nhịp cao.

Bên cạnh đó thì GIGABYTE X399 AORUS GAMING 7 cũng hỗ trợ ép xung, giúp bạn cải thiện thêm hiệu năng hệ thống so với mặc định ban đầu của nhà sản xuất. Hãng cho biết bo mạch chủ này được tích hợp các tính năng bảo vệ, giúp bạn tránh được nguy cơ hỏng CPU và RAM trong trường hợp ép xung không thành công. Ngoài ra thì tất cả các bo mạch chủ của GIGABYTE đều sử dụng 2 BIOS, sẽ tự động chuyển nếu BIOS chính gặp vấn đề.

GIGABYTE Radeon Vega 64 phiên bản sử dụng tản lồng sóc (2 cái bên trái)

Bên cạnh bo mạch chủ X399, GIGABYTE cũng giới thiệu card đồ hoạ AMD Vega với 2 phiên bản là Vega 56 và Vega 64. Đây là bộ đôi card đồ hoạ hiệu năng cao của AMD, cạnh tranh trực tiếp với GTX 1070 và GTX 1080 của Nvidia. Ưu điểm của Vega là được tích hợp bộ nhớ HBM2 tốc độ cao, vốn chỉ xuất hiện ở các dòng card đồ hoạ chuyên dụng đắt tiền. Tuỳ theo độ tối ưu của từng trò chơi, hiệu năng của Vega 56 và Vega 64 có thể cao hơn hoặc thấp hơn so với dòng tương đương của Nvidia.

Cũng cần lưu ý là hiện tại thì các card đồ hoạ sử dụng bộ xử lý Vega đều là phiên bản ref, sử dụng tản lồng sóc của AMD. Thời gian tới thì chúng ta sẽ có thêm các phiên bản custom với hiệu năng cao và hoạt động mát mẻ hơn.

Giá tham khảo của bo mạch chủ GIGABYTE X399 AORUS GAMING 7 là 9,5 triệu đồng. Trong khi đó thì card đồ hoạ RX Vega vẫn đang trong tình trạng cháy hàng.

Quảng cáo

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
Amd bữa nay ngon rồi
chỗ nào 9.5tr v @@
@darkmaster1 Phong Vũ :v
CPU thì ngon rồi..
Còn GPU thì.. thôi đợi Vega 20 vậy
.
ps: mẫu ngon 😁
Ước gì đc four some
576A4AA9-D63D-42B6-875B-AC46A7ECD6AB.jpeg B0EF6B94-CCD9-4ED9-93EB-40986496C9B1.jpeg
@fanclubcongnghe cẩn thận lao lực đó bác.
@vanduc1602 Uhm mình bt nhưng sẽ cố gắng chiều hết mình mấy em
Mình sẽ nằm yên “chịu đựng” để mặc mấy em hot girl muốn mần gì thì mần miễn sao sướng là đc
@fanclubcongnghe Nhìn em bên phải là tụt cả hứng rồi mà bác vẫn máu cơ à
@sskkb E bên phải trông mặt như đàn ông á, coi chừng cú có gai nha thím 😆
@sskkb Mình nhắm mắt mà bạn vã lại gấu chứ có phải là vợ đâu mà sợ
Đôi khi ngoại hình ko đc đẹp nhưng em ấy lại “cao tay ấn “thì sao
Đẹp như ngọc trinh nằm như xác chết cũng ko ham
fedora_
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hàng Gigabyte thì an tâm rồi ... nhưng có ai như em không? tự nhiên hứng dùng Asrock chỉ vì dòng chữ Made in VietNam!
@fedora_ asrock xài bền mà :3 đâu có thua kém gì mây hãng khác có khi độ bền còn hơn asus và Gigabyte ấy chứ
@fedora_ Nói chung mấy con main cao cấp con nào cũng bền và trâu ch.. Lúc này chỉ còn quan trọng con nào ép xung được cao mà chạy ổn định.
@fedora_ made in việt nam mà hãng thì vẫn là của đài.hic
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
@fedora_ Asrock giờ ngon và ổn định , ko còn mác hàng rẻ như trước .
AMD trở lại rùi năm sau sẽ thay Fx8370 của mình <3
@olalakl Bác trung thành vãi
Vào ngắm các em là chính nhưng mẫu nhừ và kín quá, nản, ko ngó thêm 😔
khó hiểu với tản lồng sóc, ref ah
Ấy em đi Vê Ga 😆
ai mê game 4K thích điều này. 2 năm sau sẽ phổ biến cho mọi người.
sun0612
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vào đọc bài chỉ vì em pg
Kết con X370 gaming 5 thôi. Con x399 có vẻ quá tầm & quá nhu cầu sd
Mk mấy thèn mua trâu về cày, tầm này tìm mấy con RX khoai lòi ra
qvalentino
TÍCH CỰC
7 năm
cháy hàng nhưng giá bao nhiệu. cái quan trọng trọng nhất lại ko nói để ae biết. thấy mấy mod ở đây có gì đó kì kì. hở viết rv sản phẩm nào hot, kiểu như cháy hàng là chẳng mấy khi để giá cho ae biết. còn mấy sp bình thường thì lại để giá. sợ để giá mất lòng cửa hàng ko đưa sp rv nữa hay sao ấy.
cuongpk
TÍCH CỰC
7 năm
mẫu bên phải như chuyển giới thế :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019