GIGABYTE ra mắt GTX 1070 ITX: Kích thước nhỏ nhắn nhưng hiệu năng cực mạnh

agp8x
6/7/2016 8:16Phản hồi: 48
GIGABYTE ra mắt GTX 1070 ITX: Kích thước nhỏ nhắn nhưng hiệu năng cực mạnh
GIGABYTE GTX 1070 ITX là dòng card được thiết kế dành cho các thùng máy chuẩn Mini-ITX, với kích thước nhỏ xinh khá ư là khiêm tốn. Trái tim của chiếc card nhỏ nhắn này chính là bộ xử lý đồ hoạ Nvidia GeForce GTX 1070, một trong những dòng GPU mạnh nhất hiện nay, đủ sức giúp bạn chơi mượt mà tất cả các trò chơi hiện nay. Chẳng những vậy, hãng còn ép xung sẵn giúp hiệu năng còn cao hơn mặc định từ Nvidia.

GIGABYTE GTX 1070 có chiều cao tiêu chuẩn 131 mm, tuy nhiên chiều dài của nó chỉ là 169 mm. Để tham khảo, chiều dài phổ biến của các dòng card màn hình hiện nay là khoảng 270 mm (GIGABYTE GTX 1070 G1 GAMING) và thậm chí có thể đến 290 mm ( GIGABYTE GTX 1080 XTREME GAMING). Dĩ nhiên, với kích thước nhỏ gọn như vậy, chúng ta sẽ không thấy được hệ thống tản nhiệt WindForce 3X đặc trưng của GIGABYTE mà thay vào đó là hệ thống tản nhiệt rút gọn chỉ với một quạt tản nhiệt 90 mm duy nhất (WindForce 3X G1 dùng 3 quạt 80 mm).

Mặc dù khiêm tốn về kích thước, sức mạnh của GTX 1070 ITX hứa hẹn vẫn sẽ rất ấn tượng với xung nhịp nhân được ép sẵn lên 1531 MHz (Boost 1721 MHz) ở chế độ Gaming và 1566 MHz (Boost 1746 MHz) ở chế độ OC. Xung nhịp bộ nhớ 8 GB GDDR5 vẫn giữ mức mặc định của Nvidia là 8 GHz. Phiên bản này cũng chỉ cần một đầu cấp nguồn 8 pin.

Điều thú vị là GIGABYTE thay đổi một chút về số cổng kết nối so với mặc định. GTX 1070 được trang bị 2 cổng DVI-D, 1 HDMI 2.0b và 1 DisplayPort 1.4 so với 1 DVI-D, 1 HDMI 2.0 và 3 DisplayPort 1.4 của phiên bản GTX 1070 tiêu chuẩn.

Nếu như bạn có định ráp một dàn máy kích thước nhỏ gọn nhưng vẫn muốn sở hữu sức mạnh đồ hoạ thuộc hàng đỉnh, GTX 1070 ITX là sự lựa chọn đáng quan tâm. Giá của nó ở thị trường châu Âu là khoảng 485 euro, tương đương 12 triệu đồng.

Đọc thêm:

Trên tay GIGABYTE GTX 1080 XTREME GAMING: phiên bản siêu cao cấp, khủng từ ngoại hình cho đến giá
Đánh giá card màn hình GIGABYTE GTX 1080 G1 GAMING: Thiết kế 3 quạt, hiệu năng cao, giá 18 triệu
GeForce GTX 1070 Founders Edition bắt đầu được bán tại Việt Nam với giá 12,5 triệu

Tham khảo The Verge, techpowerup
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
Trông cái card tù thế không biết, chắc giành cho trai ế, chỉ cần hàng họ hoạt động bình thường, đùi to chân ngắn ngực lép ok hết 😁
Thành BMT
TÍCH CỰC
8 năm
@RiverBlue Thật ra card đồ họa mua về ngắm tý lúc đầu. Lắp vào case rồi cũng chả mấy khi để ý nữa. Quan trọng hiệu năng + tản nhiệt tốt là ok.
Cơ mà bạn nói cũng đúng, cái card trông đần đần kiểu gì í.
@RiverBlue Case ITX đang dần phổ biến, đừng coi thường nó. Lúc trước thì có con Nano bên AMD rất hot nhé
Cái này so với 480 của AMD thì sao nhỉ?
@phanhuy5491 chắc chắn là mạnh hơn rồi. Tiền nào của nấy thôi
@phanhuy5491 480 so vs 1060 thôi chứ ko có cửa vs em này. Giá chênh gần 5 củ cơ mà
QHTC 2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bao h card re mà cấu hình cao như smaphone nhỉ
Con này chơi pikachu thì nhất rồi
@Nguyễn Văn Lực 321 vâng em hóng comet này vãi😁 thần kinh có vấn đè;)
@Nguyễn Văn Lực 321 Cút bà mày đê .....
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn Văn Lực 321 Lại kiểu comment giẻ rách này rồi 😃
Giltine
TÍCH CỰC
8 năm
Chờ rx495 vs con này rồi tính
Mấy con này hình như có vẻ khan hàng. Như trước bên đỏ có con R9 Nano mà chả thấy bán ở VN.
superboyvc
TÍCH CỰC
8 năm
Đang muốn sắm 1 Case ITX này, mà lo về vấn đề nhiệt độ quá các bác ạ 😔
888.888
TÍCH CỰC
8 năm
@superboyvc bạn lắp ITX thì phải hy sinh vấn đề nhiệt độ nhé.
@superboyvc Mua thêm cái quạt bàn (quạt hộp cỡ 200-300k), mở nắp thùng ra, thốc thẳng vào. Vừa rẻ lại vừa mát. Case nhà mình toàn chơi kiểu đấy, mặc dù phòng có máy điều hòa (thường hay bật khi dùng máy tính). :p

Giá vẫn cao quá. Đợi vài năm nữa mua là vừa. Mà nhu cầu chắc gì dùng được hết, trừ khi chơi mấy game sát thủ phần cứng.
@LRA Ui zời mình nhét m vào cái tủ lạnh nhỏ sanyo mát lạnh.
@loccaloccoc Có video của Linus chứng minh rồi nhé =)). Ban đầu mát hơn nhưng sau đó thì nếm mùi =))
Nhìn cùi quá. thua con GTX 750 cùi của mình nữa
tauhudame
ĐẠI BÀNG
8 năm
@StickyChannel Không biết con này có phải dạng low profile dùng cho mấy case nhỏ nhỏ không?

Đang dùng card GTX 750 (low profile, k cần nguồn) cho con Dell Optiplex 7010 nguồn có 250W, mà con này thấy có nguồn 8 pin không biết thay con này được không?

kenls
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có tiền cứ chơi dài ra cho nó vừa đẹp, vừa khủng, ngu gì mua cái nhỏ tí nhìn như hàng lởm thế này :3
@kenls Tùy nhu cầu thôi bác ơi :3
Như e ghiền mấy con Case ITX bé mà mạnh lắm 😁 vừa gọn, vừa mạnh mẽ
@NguyễnDuyĐạt Đúng rồi! Nhỏ mà mạnh nó mới thích! Mình đang xài Z77 + xeon + 16G Ram + GTX 650 mua hơn 3 năm rồi còn mạnh chán!
nhỏ như vậy thì có bị cắt giảm tụ điện hay gì so với custom thông thường k mọi người
myisyour
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái maind nó thụt chiều dài nhưng to chiều ngang, tính ra cũng không nhỏ đâu mấy Bác ơi.
Mới nghe giới thiệu titan, đợi cuối năm làm luôn 1 bộ để test game vr trên unreal4 đang làm... kết 1070 hay 1080 lắm nhưng nghe titan phê quá
Hoang Min
TÍCH CỰC
8 năm
Đề nghị mấy mod thấy bọn chơi pikachu vô cmt thì ban nó luôn cho rồi.
like2lan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này cho máy htpc cực ngon, mà không biết nhiệt độ như thế nào.
ricky0090
TÍCH CỰC
8 năm
Tản nhiệt thọt hơn là cái chắc mà giá vẫn quá cao.
Còn mấy thằng suốt ngày cứ Pikachu là mấy thằng chuyên ăn theo đầu óc chỉ có thế.
@ricky0090 Chưa chắc bác nhé. Bác có thể tham khảo 1 bài đánh giá ở đây. R9 Nano nhỏ nhưng cũng không nóng và thọt hơn loại thường là mấy. Cái kém hơn chỉ là ở phần OC thôi. Nó tương đương với 1 con card ref (cùng là 1 quạt).
http://www.anandtech.com/show/9621/the-amd-radeon-r9-nano-review/16
pippi17
TÍCH CỰC
8 năm
Nhỏ mà có võ, đừng khinh thường em nó. Ngoại trừ thằng a GTX 1080 ra nó chả ngán con nào hết nhé.
các bác tư vấn giúp mì,nh cấu hình để mình lượm 1 em vga nhé . i5 4430, mian giga G1.sníper B5 , ram 16gb 1600 .mong các bác chỉ giáo giúp mình ah .
pippi17
TÍCH CỰC
8 năm
@chaynho PSU là gì nữa bạn? Với CPU đấy của bạn thì sẽ hơi nghẽn với GTX 1070 và 1080, thậm chí là GTX 980 Ti luôn vì xung cơ bản con này hơi thấp, có 3.0Ghz, turbo lên cũng chỉ có 3.2Ghz. Chắc cứ tầm GTX 980 đổ xuống, RX 480 mới ra và GTX 1060 sắp ra là ok đấy.
@pippi17 ok tks bạn nhiều nha .
@chaynho quan trọng là bạn có bao nhiêu tiền
@pippi17 Nghẽn đâu ra 😆
pippi17
TÍCH CỰC
8 năm
@NguyễnDuyĐạt Ko tin cứ qua thử voz xem bài review sẽ rõ nhé.
jf9VietNam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ 480 rồi chờ 470 rồi chời 495, một số thanh niên nguy hiểm vãi luyện
GTX
1070 đang thuộc hạng manh nhất đó bạn . Nó có 8GB DDR5, trong khi GTX 750 chỉ có 2GB..Hiệu năng tthuộ hạng khủng mà bạn đi so với dòng 750 =))
@RanKing tôi đang bảo nhan sắc e ấy chứ đâu có điên mà so sánh hiệu năng
@StickyChannel câu nói của bạn có ý nghĩa ám chỉ design ko... =)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019