Gigabyte Việt Nam giới thiệu dòng bo mạch chủ series 8 hỗ trợ CPU Intel Haswell

cuLong
13/6/2013 9:59Phản hồi: 51
Gigabyte Việt Nam giới thiệu dòng bo mạch chủ series 8 hỗ trợ CPU Intel Haswell
gigabyte_haswell (2).jpg

Sau khi Intel chính thức giới thiệu dòng vi xử lý Core i thế hệ thứ 4 - Haswell của mình tại triển lãm Computex 2013 vừa qua, Gigabyte Việt Nam cũng đã tổ chức buổi giới thiệu dòng bo mạch chủ series 8 sử dụng socket LGA1150 hỗ trợ Haswell cho thị trường trong nước. Thế hệ mainboard series 8 dành cho máy tính để bàn của Gigabyte được trang bị nhiều tính năng mới ví dụ như Ultra Durable 5+ - tụ điện thể rắn siêu bền thế hệ 5, Ultra Cool - thiết kế siêu mát, Ultra Performance - Siêu hiệu năng, Ultra Safe - Siêu an toàn với 2 bios...

Bo mạch series 8 hỗ trợ CPU Haswell của Gigabyte chia làm 5 model, gồm có Z87M/Z87MX, H87M, H87N, B85M và Q87M, những model này lại được chia ra làm 3 dòng sản phẩm chính gồm bo mạch dành cho game thủ G1.Sniper sử dụng chipset Z87, dòng bo mạch phổ thông dùng chipset H87/B85/Q87 và dòng bo mạch dành cho ép xung dùng chipset Z87X. Những sản phẩm này đã bắt đầu được bán rộng rãi ở những cửa hàng tin học trên cả nước.

Cũng trong dịp ra mắt bo mạch series 8, phía Gigabyte VN có mời đại diện bên Đài Loan là anh Hi-Cookie, một chuyên gia ép xung nổi tiếng đến trình diễn ép xung CPU Haswell trên bo mạch của Gigabyte. Trong lần này, Cookie đã phá kỉ lục ép xung thế giới hiện nay của chip Core i5-4670K Haswell khi đạt mức xung nhịp là 6,6GHz so với con số trước đó là 6,2GHz.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa có điều kiện dùng core i3 nói gì đến haswell
@greatbn chưa có thì thôi, sao phải ca thán
@greatbn Ít tháng nữa là có i3 haswell thôi mà 😁
nhìn main chỉ biết đẹp thôi chứ cả đời chắc e chưa bao giờ dùng tới
Cái nước ông ý uống trông ngon làn quá nhỉ,chắc mát răng lắm..😆))))))
main Giga oc thì .... 😁 chắc bjh hỗ trợ oc tốt hơn
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
Từ hồi dùng AMD giờ kết quá, mới đọc vụ Haswell nóng với khó ép xung đối với phiên bản bán lẻ xong thì chắc nâng đời AMD thôi 😁
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Uống nito lỏng,điên rồi
@letranvy Vầng thế "em" ko nói nữa. Xin lỗi "bác" nhé !
ghosteyes
ĐẠI BÀNG
11 năm
@letranvy Bạn letranvy cho mình hỏi đó là hiện tượng gì vậy 😃
@dualshock Bác này đúng là dân trong ngành ~.~ chuẩn
@letranvy Ong nói đúng chú sai gì đâu, thân nhiệt con nguoi tầm 30°c N lỏng hoá hơi ơ >-270°c, giống như bác đổ nuoc vào cái chảo nóng 400°c vậy, cần có thời gian để làm giảm nhiệt độ.
w32
TÍCH CỰC
11 năm
j thế này nhỉ, hình như là nito lỏng mà, ngậm nó trong miệng đc ne trời

@w32 ở điêu kiện bình thường, ni-tơ gần như là khí trơ, nên hoàn toàn ko gây tác hại gì cả.(phần lớn, 78,1% không khí là ni-tơ đấy, http://vi.wikipedia.org/wiki/Khí_quyển_Trái_Đất)
Nguyên tắc làm lạnh khi dùng ni-tơ lòng là: khi bay hơi, sẽ mang theo nhiệt lượng. Giống như bạn đổ rượu ra tay ấy, bạn sẽ thấy tay mình mát mát.(http://vi.wikipedia.org/wiki/Nitơ_lỏng)
Các bạn nào ở HN có thể đi Tổ chức ở hà nội vào cửa , có bốc thăm quà
Vào cửa miễn phí thoải mái

Thời gian: 14h30 đến 17h ngày 14/6/2013
Địa điểm: Khách sạn Bảo Sơn - 50 Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa, Hà Nội

Được gặp trùm OC Hi cookie Có cả màn uống LN2
bocua
CAO CẤP
11 năm
ko khoái món này .
về Mainboard riêng tui thì tin dùng Gigabyte hơn là Asus Msi.
bài viết có chút nhầm lẫn. CPU 1155 chân chứ
@Net0925345000 Nhầm rồi bạn đây Là chip mới haswell chạy trên main mới socket 1150 mà socket 1155 của bạn Là có lâu rồi
@Net0925345000 sao lại 1155 bác. 1155 là ivy/sandy à
@Net0925345000 ac, bác nhầm thì có, socket CPU thế hệ trc mới là 1155 , còn CPU Haswell socket 1150, main đời trc khồng dùng dc cho CPU Haswell .
Mình cũng ko rành về ép xung cho lắm! Nào giờ xài thôi chứ ko ép xung bao giờ. o_O
@SoGetSu muốn ép xung thì hệ thống phải tốt( CPU, main, nguồn) , ae mình ko bít thì ko nên làm vì nó rất dễ hỏng
Bạn nhầm đúng hơn in tèo thế hệ 4 dùng socket 1150
gerlesion
TÍCH CỰC
11 năm
Hix ghét nhất vụ phải đổi main .... Bọn nó ăn tiền quá đi ...
Màn phun dung dịch lỏng ảo quá nhì, chẳng nhẽ là Nito lỏng?
@VHai_vn Nito lỏng. Hnay đuợc xem trược tiếp ở hách sạn Bảo Sơn. Toàn là khách mời của Thuỷ Linh (TLC)
toàn main cùi main cao cấp 1 thời gian nữa mới ra. Gyga dùng chán
Asus dùng sướng OC ổn định hơn mình thì mình thíck SK 2011
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Trò ép xung có gì hay mà lại còn có cả chuyên gia nữa. Cứ đẩy xung lên cao rồi để đó ngắm xong lại hạ xuống rồi lại đẩy lên.
tomtep1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xa_Que Ép xung như chuyên gia kia là để nâng hiệu năng cao nhất của chip mà máy vẫn ổn định. Ko am hiểu thì chip đi như chơi. E cũng ra đi mất 1 con tội nghịch ngu. Nhưng ép dc thì sướng, dùng hết công suất chip máy mượt đừng hỏi.
themoihay1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con i7 Haswell Generation 4th về Việt Nam chắc khoảng tầm 10-12tr, nếu các bác thêm con main, con HDD, và cái màn hình cùi bắp thì tóm lại có cũng khoảng 15chai, mà với con CP-RÁP 15 chai này các bác có thể tự hào vì mấy thằng nhà giàu có tiền sắm Alianware chưa chắc đã bằng con máy của các bác nên cứ cố gắng các bác ạ. Em là sinh viên nghèo nhưng vẫn chắc chắn sắm PC chứa ko sắm lap, và nếu sắm PC thì phải i7 Haswell ạ. Hêh. à, bác nào thắc mắc VGA thì con i7 Haswel có sẵn card đồ họa Iris mới rồi nhé.
lnmh510
TÍCH CỰC
11 năm
@themoihay1 Con Intel Core i7-4770K chỗ Xuân Vinh Đà Nẵng bán 8.3tr thôi bác, lắp 1 dàn ngon ngon với con này thì ít nhất cũng 20tr đấy 😆
Với lại mấy con VGA onboard sao ngon bằng card rời bác ơi. ~~
themoihay1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lnmh510 Quan trọng là VGA bác theo nghiệp gì thôi, theo game thì có chơi có chịu, còn theo nghiệp đồ họa film marking thì cái VGA cũng lên đến cả vài chục chai chứ nói gì con máy. Hôm trước lên Thành Nhân nó vừa ráp xong 1 con, RAM 8GB DDR3, i7-4770 nói chung là hàng khủng các thứ thiếu mỗi thằng VGA rời, con LCD 28" thì phải, mà có 14 chai 😃)
Uh hôm đấy có check giá rồi, dòng K thì 8.3 chai, 4770 thì có 7,3 😃)
Số cháu khổ thiệt, muốn đầu tư máy mạnh mà lại phải chạy loăng quăng nhiều quá, đầu tư con main G1 Sniper 5, card ngoài cho PC, PSU ngoài, RAM đỡ tốn kém hơn nhưng lại cố định một chỗ. Chắc trung thành với máy trạm vậy. Lạy trời mấy con Workstation Haswell về VN sớm cho cái lũ IvyBridge nó giảm giá.😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019