Lạc xoong

Lạc xoong

Giờ mình mới biết 3M có làm keo dán giống keo 502

Nam Air
11/6/2024 4:57Phản hồi: 31
Giờ mình mới biết 3M có làm keo dán giống keo 502
Bữa trước mình vô tình thấy anh em group xe hơi giới thiệu chai “chất tăng độ bám dính” hiệu 94 Primer của 3M, thấy cũng rẻ chỉ có mấy ngàn nên mua về thử. Nhìn hình thấy nó xài cọ giống lọ sơn móng tay làm mình tưởng đây là gel sệt sệt, nhưng tới khi nhận hàng thì mới biết nó lỏng, giống keo 502.

Băng keo siêu dính mình hay xài để dán móc, dán đồ, giá 30-40k/cuộn. Anh em nên mua loại dày 2mm dán mới chắc, loại mỏng 0.5 - 1mm nó yếu xìu à.

Mình rất thường xuyên sử dụng keo siêu dính 2 mặt để dán đồ ở mấy chỗ không tiện khoan bắt vít, nhưng mà nhược điểm của dán băng keo kiểu này là chỉ chịu được vật nặng cỡ 3-4kg. Quảng cáo của “chất tăng độ bám dính” 3M 94 Primer này ghi là: “Dùng làm tăng độ bám dính của băng keo, film và decal nhựa trên các bề mặt PE,PP ABS, PET, xi măng, gỗ, kính, kim loại sơn hoặc chưa sơn”, sau khi mình bôi rồi dán băng keo thì thấy dính hơn, treo được đồ cỡ 5-6kg mà không bị bung keo.
Thêm “chất tăng độ bám dính” này vô thì cái móc treo được cỡ 6kg ngon lành.

Anh em có thể tham khảo link chính hãng keo 94 Primer này trên trang 3M chính hãng, hũ nhỏ mình mua 10ml trên shopee giá chỉ có 13k, chắc là loại chiết lẻ chứ mua hũ cả lít xài không biết tới khi nào mới hết.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ mình ms biết bạn mới biết nó có keo này. Nên lên 1 bài nhảm vậy ko =))
keo 3M nó không lỏng như 502 chậm khô hơn và khi kết hợp với thứ khác như bankingsoda hay ximang nó cứ chạy vòng vòng không hoà nhập
Tiêu đề tào lao rồi. Nội dung mới đúng.
khoaslim
TÍCH CỰC
4 ngày
Có loại nào dán được giày chạy nike không nhỉ? Mình có 2 đôi chạy đc mấy chục km đã bong rồi.
Song Sanh
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@khoaslim Nike thật hay fake bạn.
Nếu fake thì cân nhắc mấy loại keo dán giày siêu dính, hoặc đi may thử xem.
Nếu thật thì ra cửa hàng mắng vốn trc đã, coi nó fix giùm đc ko, chứ mấy chục km mà bung thì tệ quá.
khoaslim
TÍCH CỰC
4 ngày
@Song Sanh nike thật bạn à, mình order bên nhật, 1 đôi nike zoom vaporfly next 2 với 1 đôi nike zoomx invincible. toàn đôi chuyên chạy mà chạy vài chục km đã bong keo.
Hayoja
TÍCH CỰC
4 ngày
@khoaslim Có thể nó để xó trong kho hơn cả năm trời keo nó nhả rồi
khoaslim
TÍCH CỰC
4 ngày
@Hayoja Chắc là thế rồi, giờ kiếm keo gì hoặc tìm shop nào nhận dán lại để dùng tiếp chứ vứt đi phí quá.
@Song Sanh siêu dính là loại nào vậy bạn
nay có thêm kiểu topic: giờ mình mới biết... kkkk. mà rốt cuộc giống keo 502 chỗ nào nhỉ, đây là phụ gia tăng cường bám dính chứ mình nó có phải keo đâu
Mua chai nay cũng 10 ngày rồi chưa có chuyện để xài
Thanks bác, hữu ích ạ
Mình thấy trên web ghi là keo trợ dính cho kẹo 2 mặt, 3M có loại keo dán giống 502 riêng nữa. Để mua về dán GoPro thử xem 😁
grozar
CAO CẤP
4 ngày
3M thì làm rất nhiều thứ
Link trong bài là của 1 shop nào đó chứ có phải chính hãng đâu nhỉ?
@asterix0108 Chính hãng hũ 946ml xài sao hết bác? Mình có để link chính hãng luôn đó.
@Nam Air Trong đó vào ko dc bạn ơi
@asterix0108 đây nha bác: https://www.3m.com.vn/3M/vi_VN/p/d/v000057115/
Chai này có tác dụng với cả keo chó nhé, quét lên bề mặt cần dán 1 lớp mỏng, quét keo chó lên mặt còn lại rồi dán vào.
Kim L
ĐẠI BÀNG
4 ngày
cảm ơn anh Nam đã chia sẻ !
Tào lao
502 là Cyanoacrylate, cứ loại này thì giống 502 chứ j. Loại 502 của 3M nó dính chậm nhưng chắc hơn 502 thường, ko gây ám khói, để lâu hỏng hơn, giá loanh quanh 50k 1 lọ. Còn cái trong bài là gì thì ko biết
@p.a.tuan Ko phải như 502 đâu.
Ứng dụng nó khác nhau lắm. Nhất là dán mà còn cần nghĩ đến ngày tháo ra thì phải xài loại trong bài. Chứ 502 chỉ có nước đục phá
Dùng còn dư để ngăn đông tủ lạnh để xài dc lâu dài 😃
Mình không bao giờ tin tưởng mấy cái keo này, cứ khoan, bắt vít là chắc cú
maicasio
TÍCH CỰC
4 ngày
Sao lại có chữ Tàu nhỉ?
Này dán luôn cả inox sao hả chủ thớt?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM