Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giới thiệu bộ từ điển Anh - Việt (mình thấy ngon) cho Kindle

Didu
28/10/2021 2:47Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin địa chỉ mua kindle uy tín với ạ
doremon234
TÍCH CỰC
2 năm
Con kindle của mình khéo mốc rồi, lâu lắm không dùng. Có cái này lại đc test rồi. Tks ad.
Bàn này nó tìm được đúng từ gốc không bạn. Ví dụ mấy từ thêm -ed, -es...thì nó kiếm đc ko :/
tindecken
ĐẠI BÀNG
2 năm
đã cài thử và thấy hài lòng, cảm ơn Mod, trước giờ xài bộ từ điển mặc định sẵn có của Kindle, không biết là có thể cài đặt từ bên ngoài luôn =))
burgboy
CAO CẤP
2 năm
Cảm ơn Dũng đã chia sẻ
khangtn
TÍCH CỰC
2 năm
Các bạn dùng kindle thì nên tận dụng tính năng wordwise để đọc sách tiếng Anh nhanh hơn nhé 😁
tjendung
TÍCH CỰC
2 năm
@chaunguyenkhoa Thanks bác
khangtn
TÍCH CỰC
2 năm
@oldman20 Để mình viết một bào chia sẻ cho mọi người.

Cũng nhiều thủ thuật với kindle hay lắm, không cần mua sách bản quyền
oldman20
TÍCH CỰC
2 năm
@khangtn mình cũng donated và joined hội nhóm FB đó lâu r, nhưng cũng ít khi vào down, hiện đã đăng lên gr đó và tve-4u nhờ tìm 2 cuốn ebook này mà k có, mình đã book bản giấy nhưng muốn thêm bản ebook để đọc mọi nơi cho tiện
Nghệ Thuật Tư Vấn Bảo Hiểm Nhân Thọ + Luật Kinh Doanh Bảo Hiểm và Nghị Định Hướng Dẫn Thi Hành
khangtn
TÍCH CỰC
2 năm
@oldman20 Mấy sách dạng chuyên ngành như này thì sẽ hơi khó kiếm bản ebook đó bác.

Một vài trick vs kindle thì bác có thể vào tường mình, có một bài ngắn chia sẻ á
minhqp107
TÍCH CỰC
2 năm
Giải quyết đúng cái ức chế của mình. Thanks bác nhiều! <3
Có ai biết chỉnh từ điển anh việt trên app Kindle của iOS k ạ. Mỗi lần tra từ phải cóp ra bên app thứ 3 rồi bật đa nhiệm quay về sách đang đọc thấy tốn time quá
Cái này mình biết tầm 3 năm trước và đã cài rồi ,đúng là nó ngon thật -tra được các từ có hậu tố 😊
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm ơn bạn đã share!
thk bác
Hero05
ĐẠI BÀNG
2 năm
Riêng về khoản Kindle này mình thấy mod Didu có nhiều bài viết hay và tips hữu ích, lần trước mình làm theo Didu gắn cái Popsocket vào Kindle dùng cảm thấy rất thoải mái, nằm đọc ko bị mỏi tay.
Cũng ok mà. mỗi người mỗi ý kiến,
https://www.xedulichvietnam.com/thue-xe-sai-gon-ho-tram/
Rất tốt bác ah. Mình cài từ điển trước công nhận nó ngu thật. dính dấu . hay dấu ? hay chữ s vào là ko tra đc 😔 Toàn phải dùng Anh-Anh
binh.thai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tuyệt vời, thanks bác
ồ cái này hay ta 😁
Hay
cảm ơn mod 😃
CÓ CÁCH NÀO THÊM ĐƯỢC GOOGLE TRANSLATOR, BING TRANSLATOR ANH-VIỆT K NHỈ, VÌ ĐÔI LÚC MÌNH MUỐN ĐỌC NHANH 1 CUỐN CHỨ K PHẢI NGỒI HỌC + ĐỌC READING RÕ LÂU .HIC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019