Giới thiệu chuyên trang Audio Tinh tế
AudioPsycho
một năm trướcBình luận: 26Lượt xem: 9.719
Giới thiệu chuyên trang Audio Tinh tế
Hello các anh em!

Mục Audio của diễn đàn ta đã có chuyên trang, anh em truy cập vào đây: www.tinhte.vn/audio. Mục đích của team tụi mình khi tạo chuyên trang này là để anh em, những ai chỉ muốn đọc tin tức, đánh giá, các nội dung liên quan đến âm thanh, âm nhạc có để dễ dàng theo dõi hơn.

Hơn nữa, việc ra chuyên trang sẽ là tiền đề để trong năm 2019 này team Audio Tinh Tế sẽ có nhiều content hơn, đương nhiên là có các bài review, các bài tin nổi bật về sản phẩm, nhưng quan trọng nhất, là các buổi offline thực tế, song song là những loạt bài về kiến thức cơ bản: các định nghĩa, kiến thức từ cơ bản đến nâng cao và rất cao về DAC, Amplifier, loa, tai nghe, cách chơi mâm đĩa vinyl, xu hướng streaming. Cũng không thể thiếu những hướng dẫn kết nối, các quy cách phối ghép, khai thác thiết bị đang có, các mẹo/cách khác nhau để cải thiện chất lượng nghe...

Mình biết, sẽ có anh em biết rồi, nhưng cũng sẽ có nhiều anh em còn mù mờ, mong mọi người sẽ thảo luận và đóng góp những ý kiến, chia sẻ các kiến thức và trải nghiệm cá nhân chung với mình và những anh em khác.

Màu chủ đạo là đen và hồng, mình thích 2 màu này, dễ nhìn 😁 Cách xem bài nó cũng không khác gì so với cách anh em đã xem ngoài trang chủ tinhte.vn từ xưa đến giờ.

Mình - @AudioPsycho , @Knah , @eddie-labo , @tam8101399@abuchino mong sẽ nhận được sự ủng hộ từ mọi thành viên.

Team Audio xin cảm ơn.
Em xin góp ý là màu xanh lá hoặc xanh biển cho nó tươi sáng và vui vẻ chút 😁
Tuyệt lắm Nhật em, vừa vô thử link trên, cảm giác ko khác đang lướt Home của Tinh tế 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

1 copy.jpg
Lạc xoong là gì ạ
@daotruong94 Là đủ thứ hàng trên đời. Kiểu như hàng chợ trời.
@Jackviet nhưng mà cái nghĩa tiếng việt ấy mà
@daotruong94 chắc từ miền trong 😁
Tuyệt. Trước giờ toàn phải vào audio.tinhte.vn để coi tất cả bài viết của tinhte về audio. Tự hỏi sao tinhte không mở chuyên trang riêng như mấy topic kia, giờ có rồi.
Dark mode chăng?
Giới thiệu ae mẫu tai nghe best tầm giá 5 triệu. Ai chưa nghe hối hận cả đời.
Đen, hồng, thêu ren nữa đi Mod 😃
@p700i hư quá 😔 tự diễn biến mà thấy cũng hợp lý.
Ngon quá, hóng tai nghe bluetooth Sony xịn không dùng flash sale !
Giao diện đẹp quá 😃. Là đàn ông là phải biết yêu thích màu hường 😃
Đang rất cần cái này đây..!
Trong này mà có chia sẻ nhạc lossless như flac hay wav "sịn" thì tốt quá rồi.
chờ mãi cuối cùng cũng có
vote cho các chủ đồ: Amply đèn, Máy chơi nhạc vinyl
Hay quá. Vậy là cuối cùng cũng có chuyên mục âm thanh mình ưa thích
Dẫu biết là chơi lĩnh vực này đa số hàng đắt tiền nhưng mod cũng nên review 1 số hàng phổ thông cho anh em dễ tiếp cận.
@Loc Kien Đắt tiền do bị mị bị khè thôi, dưới chục triệu bạn đã setup được dàn âm thanh mở những bản nhạc mình thích trong phòng khách rồi. Những người họ chơi rất rất rất cao cao cao như cái kiểu chủ bài mô tả bằng thánh từ, thì họ xử lý luôn cả phòng ống, chơi cả đĩa than rồi. Thế nên nếu bạn bận đi làm ăn, và chỉ nghe nhạc mỗi đêm 5 bài, thì chỉ cần chăm down nhạc lossless & sắm 1 cục DAC, 1 đầu CD, 1 amply lúc rảnh thì ghi đĩa, ko rảnh thì mở laptop qua cái cục DAC đó. Tôi đảm bảo thao tác đúng thì âm thanh đã lên mây rồi, ko nhất thiết lên tới Thiên đường như người ta
Mod Audio thích màu hồng à, ngon rồi kkk ;)
chào các anh
mục audio cho em hỏi ở tp hcm Q3 có chổ nào sữa loa vi tính không ak
lúc rè lúc không
chưa giám mang ra nhật tảo sữa
thank các anh chia sẻ chổ nào tin tưởng
@keylang ko mang đồ đi sửa bao giờ. loa vi tính lại càng ko 😁
Nhưng thôi ra nhật tảo đi
@AudioPsycho thank
Tuyệt vời b ah
Giao diện nom ngon hơn giao diện trang chủ tinhte nhiều.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.500 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156