Giới thiệu Gorogoa, game hay nhất trên iPad năm 2018: cách chơi lạ, vẽ tay toàn bộ
2 nămBình luận: 60
Giới thiệu Gorogoa, game hay nhất trên iPad năm 2018: cách chơi lạ, vẽ tay toàn bộ
Gorogoa là một game giải đố được phát triển bởi Jason Roberts và được Annapurna Interactive phát hành. Game đã xuất hiện trên 7 nền tảng khác nhau. Nó được bình chọn là game hay nhất trên iPad năm 2018.

Được làm lại và ra mắt cuối năm 2017, Gorogoa đã làm mưa làm gió trên tất cả các nền tảng mà nó phát hành. Gorogoa được đánh giá tích cực và xếp hạng cao bởi cả người dùng lẫn giới chuyên môn. Điều đáng kinh ngạc ở đây đó là Gorogoa không phải là một game có đồ hoạ hay âm nhạc hoành tráng mà toàn bộ game là những bức vẽ thủ công được trau chuốt bởi Jason Roberts.

Số giải thưởng này chắc không còn gì có thể phủ nhận được sự thành công của Gorogoa​

Thực sự là rất khó để diễn tả bằng lời và hình ảnh để các bạn có thể cảm nhận được sự thú vị khi chơi Gorogoa. Nó không đơn thuần chỉ là một game giải đố. Nó là cái gì đó vừa nghệ thuật, vừa trừu tượng. Khi mới bắt đầu các bạn có thể cảm thấy hơi lúng túng bởi cách tương tác không giống với bất cứ game nào trước đây của Gorogoa. Nhưng rồi càng chơi thì chúng ta càng bị lối chơi lạ lẫm này cuốn hút.

Quảng cáo

Bất kể các bạn chơi Gorogoa trên thiết bị nào thì phần màn hình hiển thị thực tế chỉ gói gọn trong một ô vuông lớn. Trong ô vuông lớn đó bao gồm 4 ô vuông nhỏ. Người chơi sẽ di chuyển và phóng to thu nhỏ các bức hình trong phạm vi 4 ô vuông đó để đi từ nơi này đến nơi khác, để ghép nối cây cỏ, đồ vật… Mô tả như vậy cũng chỉ lột tả được một phần nhỏ những gì diễn ra trong game. Mời các bạn xem loạt hình gameplay sau:

Di chuyển cánh cửa để lộ ra một cánh cửa khác​

Di chuyển cánh cửa để đi đến một căn phòng khác​

Di chuyển cánh cửa ở dưới có cùng vị trí để di chuyển nhân vật đến nơi khác​

Di chuyển bức ảnh để mở lối đi trên bức tường​

Di chuyển bức ảnh trái táo để thành bức ảnh liền mạch để hái táo​

Di chuyển và phóng to các bức ảnh trên 2 vỏ hộp để thay đổi vật liệu bên trong hộp, từ đó thay đổi trọng lượng để nghiêng cái kệ qua bên phải​

Đáng lẽ Gorogoa phải được bình chọn là game hay nhất trên iOS chứ không phải chỉ riêng iPad. Tuy nhiên Apple có lý của họ, muốn thưởng thức trọn vẹn game này chúng ta cần chơi trên một màn hình lớn để thưởng thức hết những bức vẽ tuyệt đẹp của Jason Roberts.

Quảng cáo

Mời các bạn chơi và chia sẻ kinh nghiệm, cảm nhận khi chơi Gorogoa ở comment bên dưới nhé.

App Store: Gorogoa
Play Store: Gorogoa
Steam: Gorogoa
tyller end
TÍCH CỰC
2 năm
thấy cũng dễ hiểu
Gane gì bán tận 5$
@king_of_mar1311 Game hay nhất 5 đô là vừa phải đó bác, trước mua game 30 đô mà chả ra cái bíp gì.
Steve107
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chuchadaqua
duyvua
TÍCH CỰC
2 năm
@chuchadaqua Bạn đi làm cũng đừng kì cò chuyện tiền lương nhé 😃
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
2 năm
@duyvua Mình đâu có kỳ cò đâu! Hài lòng thì làm, không hài lòng thì cám ơn anh. Thế thôi!
letrihuy
ĐẠI BÀNG
2 năm
App tinh tế của tôi xem video ko có tiếng, Có A em nào bị ko,Mình dùng iphone x
tuanben
ĐẠI BÀNG
2 năm
@letrihuy @Duy Luân mod xem lại, coi có phải lỗi ko. Mình xài ios, để chế độ rung là ko nghe đc tiếng, tắt chế độ rung là nghe dc
letrihuy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuanben Cảm ơn bạn! Tắt chế độ rung mới dc
@letrihuy Lỗi hài hước vậy 😁
@tuanben Lỗi tương tự trên android ạ, nhờ mod xem lại với
ides
CAO CẤP
2 năm
Nghe hấp dẫn ghê 😃
vvt03hp
CAO CẤP
2 năm
Game hay mà ko có tiền mua
@vvt03hp Bỏ 100k mua ly cafe Starbuck thì đc, bỏ vài triệu đi đá phò thì không la, bỏ có mỗi 5 đô kêu không có tiền
vvt03hp
CAO CẤP
2 năm
@Methylamine Liên quan???
@vvt03hp Dân chơi mà, đối với nhà giàu 5$ nhỏ xíu, a e ta kiếm tiền tiếp
Kiến nghị làm 1 bản cho note 9 nha
Nghe hay quá mà vô Appstore thấy 109.000 hồ đồng thôi để lấy Android tải apk về chơi
thongisme
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ngminhman123 Vì những con bò như bạn nên thế giới này mới chật hơn 😃
@ngminhman123 Bảo sao dev người ta ko thích làm đồ cho android
Đẹp thật.
Mấy cha thiết kế game quá siêu.
tranjella
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp quá, nhưng ko phải lĩnh vực của mình, hihi
noob
TÍCH CỰC
2 năm
Bỏ tiền trăm đi nhậu hàng ngày thì được, bỏ hơn 100k mua cái app dùng cả đời thì chê mắc.
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
2 năm
@noob Chưa chắc cả đời nha bạn! Có một số app mình mua trên app store cách đây vài năm, nhưng giờ thì đã bị apple làm thịt rồi. Theo mình nghĩ là do vụ 32-64 bit gì đó; không biết đúng không.
Bỏ 100k mua ly cafe Starbuck thì đc, bỏ vài triệu đi đá phò thì không la, bỏ có mỗi 5 đô kêu không có tiền
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xem qua thấy gameplay có vẻ giống với Frame của Noddlecake Studio.
Chơi hết game rồi. Đây có thể nói game có giá trị nghệ thuật nhất mình từng biết. Chơi xong thấy các bản vẽ tay của tác giả mà thốn
😁 Tựa game xứng đáng hay nhất
sticker
TÍCH CỰC
2 năm
Đang chơi, gameplay lạ và hay, các bác nên mua
Chơi hay lắm-bản vẽ công phu nghệ thuật 😁
dễ hiểu và rất hay tuyệt
Ai chơi ke , nhìn hình ảnh là thấy xấp mặt

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019