Giới thiệu lại ổ cắm điện thông minh Xiaomi giá dưới 200K, phù hợp cho mùa Giáng Sinh lắm

Duy Luân
29/11/2020 22:59Phản hồi: 146
Giới thiệu lại ổ cắm điện thông minh Xiaomi giá dưới 200K, phù hợp cho mùa Giáng Sinh lắm
Ổ cắm điện thông minh này của Xiaomi, nó có kết nối Wi-Fi và có thể hẹn giờ bật tắt. Kích thước nhỏ gọn, giá rẻ, thiết lập tiện lợi và có thể dùng chung các kịch bản tự động hóa với hệ sinh thái Xiaomi là cái mình thích ở ổ cắm này. Ổ Mi Plug Mini này cũng không cần bộ điều khiển trung tâm gì cả, mua về cắm điện là dùng thôi.

Mình hiện đang dùng ổ cắm này cho hệ thống đèn trang trí cây thông Giáng Sinh. Nó sẽ tự động bật lên vào khoảng 11h trưa rồi tự tắt đi vào 3h chiều - đây là khoảng thời gian có người ở nhà nên bật đèn lên ngắm cho vui. Rồi sau đó nó tự tắt đi, đến 6h chiều thì bật lại đến 7h sáng hôm sau. Mình có một người bạn sử dụng ổ cắm này để hẹn giờ để bật tắt hệ thống tưới cây, một người khác thì hẹn giờ bật tắt quạt máy trong phòng.

Anh em xem thêm chi tiết trong bài này nhé: https://tinhte.vn/thread/tren-tay-lai-o-cam-wi-fi-xiaomi-nho-gon-khong-can-hub-trung-gian-co-hen-gio-gia-chi-200k.3043187/

Trên tay lại ổ cắm Wi-Fi Xiaomi nhỏ gọn, không cần hub trung gian, có hẹn giờ, giá chỉ 200k

Đây là ổ điện mình từng trên tay vào cuối năm ngoái, giờ thấy nó vẫn hữu ích nên trên tay lại cho anh em xem. Cục này có tên là Xiaomi Mi Plug Mini, giá hiện tại chỉ có 200.000 đồng mà thôi. Chức năng của nó là một ổ điện có thể điều khiển từ xa…
tinhte.vn

Link mua trên Shopee, anh em nào quan tâm thì mua nhé.

146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh Luân em muốn làm một hệ thống đèn điều khiển từ xa cho nhà thì mình cần những gì chi phí ra sao, em cần đơn giản thôi dùng với đèn một mét hai hoặc với loại đèn thay thế dc nó , cần một cây quạt trần có thể điều khiển từ xa thì nên dòng nào vậy anh thấy con LG nó đẹp nhưng giá cao quá. cảm biến cửa và loại đèn có cảm biến tắt mở nhờ chuyển động và có thể thêm điều kiện ( ví dụ như ban ngày thì cảm biến không nhận, chỉnh được khoản thời gian đèn sáng), thanks anh
@huygapro Không phải ý mình là như đèn cầu thang lên xuống đó
@caffeinezzZ Tín dụng thì càng rẻ càng tốt vậy thôi, chơi cở bản trc đã rồi tính tiếp
@trangvekien Kinh nghiệm đây

Chia sẻ kinh nghiệm lắp đèn thông minh cho nhà mới: https://tinhte.vn/thread/chia-se-kinh-nghiem-lap-den-thong-minh-cho-nha-moi.3020127/

Chia sẻ kinh nghiệm lắp đèn thông minh cho nhà mới

Bữa giờ anh em quan tâm nhiều về việc lắp đặt đèn thông minh như thế nào, có nên lắp hay không, nên lắp loại nào cho những căn nhà mới xây / mới bàn giao. Trong bài này mình chia sẻ kinh nghiệm của mình về việc dùng đèn thông minh làm đèn chính…
tinhte.vn
@trangvekien Đèn cầu thang bạn chơi loại này được rồi nè

Lại trên tay một cái đèn ngủ khác: của Yeelight, có móc, nam châm, pin sạc, 269k: https://tinhte.vn/thread/lai-tren-tay-mot-cai-den-ngu-khac-cua-yeelight-co-moc-nam-cham-pin-sac-269k.3105738/

Lại trên tay một cái đèn ngủ khác: của Yeelight, có móc, nam châm, pin sạc, 269k

Cái đèn ngủ này của Yeelight, nó không dùng pin tiểu AA mà dùng pin sạc qua cổng microUSB và có một móc treo để bạn treo nó trong phòng ngủ, trong toilet, hành lang, cầu thang, tủ quần áo... Móc lại còn xoay được nên bạn có thể treo đèn khá linh…
tinhte.vn
Mình đang dùng cục này cho đèn bàn thờ ông địa... 😁. Hơi bất tiện là ổ cắm nhà mình không có chuẩn chân của cục này nên phải mua đầu chuyển nên không được gọn gàng...
@hquangvn vậy mình mới biết, hồi giờ dt TQ thấy xài chân dẹp, thanks thông tin của bạn
hiennghiem
TÍCH CỰC
3 năm
@warmboy24 bạn nên lắp cái mặt ổ cắm ba chấu luôn cho tiện
@warmboy24 Nhìn hình thấy có chân cắm thông thường mà nhỉ???
knonlylove
TÍCH CỰC
3 năm
@18K cam on bạn, mình tia bọn này lâu rồi, mà ngại vụ 3 chân lắm. giờ chắc làm mấy con này xài cho tiện 😁
bomy
CAO CẤP
3 năm
Anh em cho mình hỏi là có cục sạc chân gập, mọi thứ đều ok mà gãy mất 1 chân gập. Giờ ko biết làm cách nào dùng tiếp. Lh hãng thì nó bảo lỗi thẩm mỹ ko sửa. Giờ làm thế nào được anh em
18K
CAO CẤP
3 năm
@bomy 1 là mang ra tiệm gắn chết chân gập thành chân cố định. 2 là mua cục mới chứ ít ai mang sạc lỗi người dùng đi bảo hành bạn
Mình không quan tâm Xiaomi sinh thái gì đó, chỉ dùng Google home. Xài bộ 4 cái smart plugs này từ 2018 đến giờ vẫn tốt như mới và đầy đủ tính năng.
keithtran06
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Louis Tran 2019 Hàng amazon mà về đây thì chát. Con xiaomi ngon là bởi vì build tốt và giá ổn. nhược điểm là đầu cắm không phải chuẩn vn.
@Louis Tran 2019 Bộ mình đăng ở trên đã hết hàng rồi. Amazon có nhiều hàng khác giá rất tốt vd như bộ này, quy ra tiền Việt chỉ khoảng 160k/cái, tương thích với Alexa. Mình chỉ muốn nhắn các bạn trước khi mua mấy hàng này nên quyết định mình sẽ gắn bó với hệ sinh thái nào, Google, Alexa hay Xiaomi trước khi xuống tiền để tránh lãng phí. Lãng phí tệ hơn Tốn kém hay mắc tiền nhiều.
@Yo Phim Quy tiền VND khoảng 230k/cái đó bạn.
Mình xài eWeLink vì cũng đang xài mấy cái của nó 😁 Thiết kế cũng na ná cái xiaomi này
Làm bộ bật/tắt cho máy tính, sáng 8 rưỡi thì bật, tối 7h thì tắt :D
@trantuananh1996 thiết bị gồm nhứng gì vậy bạn ?!
Mình dùng vào việc kích hoạt hệ thống báo trộm. Do ko có remote điều kiển nên phải dùng thêm cái ổ cắm Xiaomi.
Khi ở nhà đi hết thì kích hoạt nó lên cho yên tâm. Thời gian mặc định là tối 11g bật tới sáng 6g tắt. Kết hợp với Google Home Mini để ra lệnh bằng giọng nói luôn
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
ngon bổ rẻ này 😁
18K
CAO CẤP
3 năm
@Yo Phim Nhưng thỉnh thoảng lỗi hơi phiền. Còn rẻ thì xác nhận, ngon xác nhận - dùng mãi không hỏng (lắp dưới hầm bơm nước ẩm ướt - không đổ lỗi sóng wifi vì đã dùng bộ asus xuyên tường trâu bò và đã đo sóng)
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@18K có cái nào thay thế mà ngon hơn hả bác
18K
CAO CẤP
3 năm
@Yo Phim Với giá hiện tại thì không có sản phẩm nào địch lại nó. Bạn có thể thử Apollo của Điện Quang đắt hơn chút xíu. Nhưng mình không thích lắm vì build bề ngoài không ngon bằng chiếc này tuy rằng là dạng 2 chấu
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@18K oki thanks bác, mà của điện quang giá chát quá
18K
CAO CẤP
3 năm
@Yo Phim Vậy thì dùng luôn cái này đi bạn. Vote.
18K
CAO CẤP
3 năm
Cục này > gắn máy bơm trợ lực lên bể nước -> hẹn giờ tắt bơm, mấy lần không tắt, hàng xóm phàn nàn nước chảy ướt nhà họ -> mấy lần bị nhắc nhở trước tổ dân phố -> chừa
18K
CAO CẤP
3 năm
@raudien Cảm ơn bạn để mình kiếm loại máy bơm như bạn nói xem sao
giacay
TÍCH CỰC
3 năm
@vrthanh hóa ra bị tình trạng chung 😁, thoát ra vào lại thì bình thường
@giacay Haiz, chán chả buồn nói.
@18K Vậy là ai cũng bị, m chơi nguyên cả hệ sinh thái của nó. Giờ ngâm cứu sang mấy cái khác xem sao, haiz
Thinh Nu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ổ Wifi này bản trước có kết nối được google home. Bản mới sau này không còn ra lệnh bằng assistant được nữa.
@Thinh Nu Mình vẫn dùng được mà bác ! Có điều google Assistant ko còn hỗ trợ tiếng việt, ra lệnh bằng tiếng anh nhiều khi nó chẳng hiểu nên thôi tự bật bằng tay hoặc hẹn giờ
Thinh Nu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@S.on.N.guyen Loại cũ vẫn xài được. Loại mới mình mua gần đây vào google assistant ko thấy ổ cắm nữa bác. Hay loại bác mua là bản cũ? Mua ở đâu cho mình xin link với.
@Thinh Nu Mua cũng 1 năm rồi chắc bản cũ. Mới add vào Google Assistand được 1 tháng, lúc đầu vào Mi Home ko add được ổ cắm , chuyển vùng qua lại cả buổi mới add được.
Bác có kết nối vào MI home chưa ?
Thinh Nu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@S.on.N.guyen Được bác ơi. Chuyển qua China Mainland là được. Vậy của bác chắc bản cũ rồi. Giờ tìm mua bản cũ chắc khó. Mà bản mới mình dùng ở toilet cùng với cảm biến cửa, cảm biến chuyển động, bản mới này hoạt động ổn định hơn.
@Thinh Nu chắc vậy rồi ! Không dùng nhiều nên cũng ko để ý lắm
test
Tiền đâu mà mua
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi trước m sd giống cái này hẹn giờ để sạc điện thoại ban đêm. Đúng là cái số đã đen lại còn dậm lông, dùng được 1 tuần thì bị lỗi xong đi đổi cái khác về được khoảng 2 tháng thì cũng quang tèo.
@Mitunited12 Số bạn khi dùng ổ này đen thật, mình dùng ổ powerstrip hơn 2 năm vẫn ổn.
cái app dạo gần đây update nhiều hơi sida, vào app chậm và hơi lag và delay, nhiều khi ấn tắt ổ cắm rồi mà k để ý đèn nền tắt mà thoát app luôn có khi còn chưa tắt đc
giờ cái qq gì cũng thông mình hết rồi. Khó một cái là muốn sắm cho mấy bật phụ huynh thì họ lại không biết dùng 😶
đang dùng cục này để bật đèn bể cá, 7h bật đến 17h tắt khá là tiện. Ghét nhất cái chân cắm xéo phải dùng chân chuyển nên có phần hơi bị lỏng lẻo.
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@meodihia_cool B có thể khắc phục bằng các cách là quấn băng dính, dán băng dính 2 mặt(loại dày 1 mm) hoặc dùng keo nến là ok nhất
nhà mình đang dùng công tắc bật tắt điện bình thường h muốn đởi qua công tắc điện thông minh để có thể làm cảm biến khi di qua nó bật k có thi nó tắt và co thể tắt bật trên điện thoại thì dụng loại nào được hả ae ai làm rồi tư vẫn giúp với ạ! mình k biết nhiều về điện đóm nên nhờ a e tư vấn loại đẽ lắp ạ
Bị lẹm màn hình là sao nhỉ? Trên web thì không có nút đăng nhập.
@phatkrongana Chrome trên web bạn clear cache đi, chrome bị lỗi với cái cache không biết tại sao

Cái lẹm màn hình do app chưa được tối ưu tốt cho vụ đổi hướng cầm
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
thấy mấy bác kêu lỗi con này nhiều quá nhỉ, bác Duy luân trả lời xem D:
@Yo Phim Mình không bị 😁 chạy ngon
Anh mì xào có hệ sinh thái đa năng dữ nhể.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019