Giới thiệu NTC: App miễn phí giúp tập thể dục tại nhà, không cần dụng cụ vẫn giảm cân được
Rất hay và hữu ích!/21 người
Nam Air
2 thángBình luận: 127
Giới thiệu NTC: App miễn phí giúp tập thể dục tại nhà, không cần dụng cụ vẫn giảm cân được
Nike Training Club là phần mềm hướng dẫn tập thể dục miễn phí mình dùng rất lâu rồi và thấy rất hay luôn, hôm nay mình muốn giới thiệu với anh em nếu anh em chưa biết nha.

Đây là phần mềm giúp anh em tập cơ bụng, cơ đùi, vai, tay, chân, tập sức bền, tập yoga vv.. và vv.

Video giới thiệu:

Có lẽ Nike Training Club (NTC) là phần mềm không lạ gì với anh em Runner, đây là phần mềm song hành với Nike Running Club (NRC). Tất nhiên anh em không cần phải cài cả hai cái, thích tập thể dục thì cài NTC, thích chạy thì cài NRC.

Quảng cáo

Sau khi cài và đăng nhập vào ( anh em có thể đăng nhập bằng account Nike hoặc đăng nhập bằng FB, Google đều được) anh em sẽ thấy giao diện chính.

Anh em có thể tìm các bài tập theo nhóm cơ muốn tập như tập bụng, tập tay vai, tập chân, hoặc tìm theo loại bài tập như Yoga vv.

Mình thấy cái rất hay của NTC là họ có một phần đánh dấu No Equipment dành cho anh em tập mà không cần dụng cụ gì cả luôn, vẫn có thể tập được và tập hiệu quả luôn, bài tập từ nhẹ đến nặng, từ ngắn đến dài cho anh em tập.

Anh em cũng có thể lên kế hoạch tập, chọn kế hoạch tập để giảm cân, tập để tăng sức bền, tập để tăng dẽo dai vv và vv.

Quảng cáo

Nếu anh em dùng iOS và Apple Watch, khi cài NTC thì đồng hồ cũng có app, lúc tập nó sẽ đo nhịp tim cho anh em, nhắc chuyển tư thế tập vv.

Anh em nhìn theo và nghe theo những hướng dẫn để tập.

Rất nhiều bài tập không cần dụng cụ nhưng tập thực sự rất mệt và hiệu quả luôn.

Quảng cáo

Anh em chăm chỉ tập luyện thì sẽ có được các lợi ích:
  • Tăng sức bền.
  • Tăng sự dẽo dai.
  • Tim phổi hoạt động tốt.
  • Giúp tăng cường miễn dịch.
  • Sống vui sống khỏe.

Phần mềm nay siêu hay vì:
  • Miễn phí mà chất lượng bài tập ăn đứt nhiều app có phí.

Một số lưu ý:
  • Không ăn quá no trước khi tập.
  • Nhớ khởi động trước khi tập.
  • Nên tập theo các bài tập từ nhẹ đến nặng. Đừng mới vô tập nặng liền sẽ không theo nổi người ta.
  • Nên có giờ tập nhất định mỗi ngày để đạt hiệu quả cao nhất.

Link tải iOS, Android

Chúc anh em vui vẻ khỏe mạnh, an toàn vượt dịch.
127 bình luận
becoivn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
cám ơn mod
@becoivn Chúc bạn vui khỏe nhé
Thanks bạn đã chia sẻ
@Hoang Bui Thai Chúc bạn tập vui
Em cũng dùng app này một thời gian rồi, app khá hay, free, nhiều bài tập, có tạo plan, nhiều bài tập còn có tên của các vận động viên nổi tiếng. 9,5 điểm 😁😁
@Kiều Việt Thắng Hay thật luôn hehe
Mình cũng đang dùng mấy ngày nay, mình chọn cái Plant để nó tự chọn bài tập và lên lịch cho mình luôn 😁
@Vỹ Spirit Cái đó hay ha
yeucodon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
giờ mới biết cái này trc chỉ biết cái nike+ nó có tren máy nhưng mất phí nên thôi
@yeucodon Ủa nike+ mình dùng thì free
Đâu phải cứ tập thể dục là giảm cân
rongict
TÍCH CỰC
2 tháng
@lamtien338 Ko hoà đâu. Có lời. Còn hơn ngồi 1 chỗ rồi ăn như heo. Mập như một con lợn
Cười vô mặt
@shcodon Nhưng chắc chắn là giảm nguy cơ bệnh tật và cơ thể cũng sảng khoái hơn
@shcodon Vẫn đi sh hả shop
@rongict Bác nói hài ghê. Haha
app này trước mua ap watch bản nike cũng cài dùng thử. được phết
@minhduc3891 Quá ngon luôn
tks mod
@B L A Z E Chúc bạn tập vui
Luk Tran
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đúng thứ quan tâm, hôm bữa hỏi ae nhưng ae hững hờ quá :v.
Tập cái này cũng nặng ghê gớm 😔((
@Luk Tran Bác lên youtube tra kênh của Yeoh Jordan. Có các level cho bác chọn. Mới tập bác chọn level 1-3 thôi nhé. Tập level 6 bác đứng ko nổi luôn =))
@Luk Tran B tập mấy bài benchmark của nó ấy, đúng chất test thể lực, có 10 phút thôi mà đốt thể lực cực nhanh
@khanhduy089 Tập trên YouTube không đo điếm dc thành quả, tập bằng app đo dc nha😁
Luk Tran
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@lekhanhtrung123 Bác ơi sáng hqua làm phát rồi, tập được 5 phút mệt quá nằm trền cái thảm ngủ giấc nữa 😆
@Luk Tran nếu 5 phút theo k nổi thì nên tìm những bài beginner ấy hoặc không nổi nữa thì xài của adidas, bên đó nhẹ hơn
Bản thân khoẻ mạnh giúp đối tác vui vẻ nữa
@mr198x.pham 😁 hợp lý
thanks mod mùa dịch này ở nhà có bài này đúng topic rồi ;)
@Andy Huynh Tran Chúc bạn vui khoẻ nhé
Có app nào tập tăng cân ko anh em
anhtkl
TÍCH CỰC
2 tháng
@TrươngThanh23 Cùng bài tập nhưng tập lâu hơn, nặng hơn kết hợp ăn nhiều hơn nữa.
@TrươngThanh23 Nếu như thuộc dạng gầy kinh niên rồi thì mình nghĩ bạn nên tập gym cường độ cao + nặng kết hợp chế độ ăn giàu dinh dưỡng thì mới lên được b ạ. Cá nhân mình thấy app này dành cho những ai muốn tập ở nhà, mục tiêu giảm cân và duy trì vóc dáng.
@TrươngThanh23 Cũng tập vậy nhưng ăn nhiều lên tập lâu hơn nhé
bản mới của app mất phần plans hơi khó dùng anh ạ
@CaoHoàngAnh122003 Mình đang dùng bản mới nhất và vẫn thấy, ngộ ta…
Khá hữu ích. Sẽ nghiên cứu thêm
@doctortuanruong Thử đi bạn
Mình tập hơn tuần nay r 😁
@transyhongvn Ngon hehe
Chừng nào Nike thay thằng Ceo thì mình ủng hộ Nike còn bây giờ ủng hộ Nike giống như ủng hộ tàu vậy.
@Trương Công Quyền Chiến thuật kinh doanh của nó thôi bác, đang bị tẩy tray thì xoa dịu thôi chứ mất thị trường TQ thì thằng CEO đó bật khỏi ghế sớm.
@Trương Công Quyền vậy bạn chờ hơi lâu rồi
app này khá ngon
@95tuanle xác nhận 😁
Woww miễn phí, App hay quá Mod.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ app ngon lắm bạn
Mình lại muốn tăng cân
@Methylamine bạn cũng tập những bài trên + ăn uống nhiều sẽ tăng cân
@Nam Air Nhưng mình ko có gì để ăn 😔
tetekh
TÍCH CỰC
2 tháng
@Methylamine Nếu bạn là nữ, nhiều ae sẽ sẵn sàng vượt muôn trùng rào chắn cách ly để tình nguyện dâng thân mình cho bạn ăn =))
@tetekh Tôi mà là nữ thì tôi éo đói rồi ông ạ =))

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019