Giới thiệu tính năng Frost Wash trên máy lạnh HITACHI: máy lạnh tự rửa

cuhiep
11/4/2020 8:31Phản hồi: 144
Giới thiệu tính năng Frost Wash trên máy lạnh HITACHI: máy lạnh tự rửa
Bụi bận bẩn bám vào giàn lạnh không chỉ làm cho máy lạnh không lạnh mà còn tốn điện và hoạt động ồn ào. HITACHI đã nghĩ ra giải pháp để giúp giải quyết việc này và trang bị trên dòng máy XJ đang bán ra tại thị trường Việt Nam.

Bằng cách đông lạnh mọi thứ trên hệ thống trao đổi nhiệt khi đưa nhiệt độ về -15 độ C rồi sau đó xả đá để nước đá tan mang theo bụi bẩn, nấm mốc... đi vào vòi nước xả ra ngoài. Tính năng hay giải pháp này của HITACHI mang lại giá trị cao cho người dùng vì hầu hết chúng ta ít quan tâm đến bụi bẩn ở máy lạnh mà toàn để đó, khi nào nó không lạnh nữa hay nó hôi thì mới gọi thợ đến xử lý.

Đến khi thợ đến xử lý rồi thì lúc đó bụi đã quá nhiều, máy đã hoạt động yếu đi, bụi đã bám chắc hơn vào hệ thống trao đổi nhiệt... Chúng ta không chỉ tốn điện hơn do hiệu suất làm lạnh của máy kém, máy phải chạy mạnh hơn gây ồn ào mà còn giảm tuổi thọ.

Qua bài giới thiệu tính năng tự rửa này của máy HITACHI mình muốn anh em hiểu hơn về tính năng cũng như ý thức hơn trong việc làm sạch máy lạnh nhà anh em. Việc tự rửa lọc bụi ở cục lạnh nó đơn giản còn hơn là việc anh em tắm hàng ngày. Cứ khoảng 1 hay 2 tuần anh em kiểm tra cái miếng lọc đó, thấy nó bụi thì lấy vòi nước rửa cái là xong.

Hitachi_Frost_Wash2.jpg Hình ảnh mô tả việc đông lạnh và xả đông để mang theo bụi của chế độ Frost Wash trên máy HITACHI XJ. Mình không chụp hình thể hiện được như này nên mình dùng hình trong clip của HITACHI.

Các thông tin khác về dòng máy HITACHI XJ này mình muốn chia sẻ với anh em gồm:
  • Một số công nghệ giúp máy bền bỉ hơn như là:
    • Ống của dàn trao đổi nhiệt bằng đồng 100% nên rất bền, nếu ống bằng nhôm thì không bền bằng, dễ bị ăn mòn.
    • Cánh trao đổi nhiệt giàn nóng được phủ một lớp chống ăn mòn, giúp nó bền bỉ hơn trong môi trường khắc nghiệt, môi trường muối.
  • Công suất làm lạnh mạnh mẽ, máy 1 HP nhưng công suất lạnh của Hitachi là 9,200 BTU/h. Do đó bạn sẽ thấy Hitachi làm lạnh rất tốt.
  • Công nghệ DC Inverter tiết kiệm điện: giá điện càng ngày càng tăng, nên đa số mọi người sẽ chọn mua máy lạnh dòng inverter để tiết kiệm điện, mặc dù máy lạnh inverter sẽ mắc hơn 2-3 triệu so với máy thường, nhưng cân nhắc về lâu dài thì số tiền điện tiết kiệm được sẽ thấy đầu tư máy inverter là hợp lí hơn.
HITACHI Frost Wash-4.jpg
Nhấn nút xanh trên remote máy lạnh để đưa máy về chế độ tự làm sạch Frost Wash.

HITACHI Frost Wash-5.jpg
Trên góc đèn báo ở cục lạnh anh em thấy đèn báo xanh ở chỗ Frost Wash.

HITACHI Frost Wash-7.jpg
Lúc này máy sẽ chạy bình thường nhưng sẽ không ra hơi lạnh mạnh như bình thường.

HITACHI Frost Wash-3.jpg
Remote nhỏ, đơn giản và dễ dùng.
HITACHI Frost Wash-2.jpg
Tính năng Frost Wasch được in trên cục lạnh, bên tay trái

Quảng cáo

144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QPR
TÍCH CỰC
4 năm
Ở Nhật và máy lạnh gia đình thì nhất bảng là Hitachi, ở Việt Nam thì hãng nào chiết khấu nhiều thì hãng đó tốt. Do nơi bán lái khách. Cái máy All DC Inverter thì Hitachi với công nghệ PAM (Pulse-Amplitude Modulation) đã bán từ năm 1997 rồi,
QPR
TÍCH CỰC
4 năm
@BOOTLOADER Có một thực tế là ở Việt Nam, do dân trí kém, người ta hay hỏi người khác khi mua món đò gì đó và để người ta dẫn dắt rồi áp đặt, hay bị đu đưa bởi mấy cái tính năng phụ của sản phẩm.
Với mình, cái máy nén mang đến 60% giá trị của máy lạnh, còn lại là dàn và quạt khoảng 20%, các tính năng phụ như auto clear, ion...này nọ chỉ là phụ. Của đáng tội, hãng Hitachi lại là hãng yếu về bán dẫn trong mấy hãng điện tử của Nhật nên giới buôn đồ Nhật cũ rất sợ vì khó bảo hành, dẫn đến giá rẻ mặc dù máy nén của Hitachi là tốt và bền hơn.
longbungbu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@QPR Bù ẩm thì mình dùng máy lọc không khí bù ẩm rồi nên ko cần tính năng lắm. Chỉ có vụ bơm gió tươi thì mới nghe hitachi có. có vẻ hay đó
QPR
TÍCH CỰC
4 năm
@longbungbu bơm gió tươi hãng nào cũng có nha bạn, tùy model.
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
@QPR Bác ơi em đang quan tâm máy lạnh
Bán bác có link wed để lựa mẫu không
Em inbox riêng mà cứ báo lỗi
YOGA
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ý tưởng tuyệt vời
@YOGA Có lâu bên nhật rồi bạn. Giờ họ mới xuất khẩu công nghệ đó qua Việt Nam!
@denmilu Giống xe hơi quá vậy, toàn chạy đồ cũ của Nhật Nissan X trail, Mazda 6,...giống như nơi bán hàng thanh lý của TG
@abc_8989 không phải thanh lý đâu bạn, luật của Nhật nó ko cho xuất công nghệ mới ra nước ngoài, nên khi công nghệ đó cũ thì mới bán đại trà ra nước ngoài. Kiểu cái máy hút ẩm hoặc điều hòa không khí của Nhật dùng cách đây 10 năm rồi giờ bán ra VN mình vẫn có nhiều người mua đó, mình thấy phần mềm và cách điều khiển nó vẫn xịn hơn cái mới nhất đang bán tại VN. Bạn đi xe bus ở nhật để ý cái điều hòa của họ rất mát, cảm giác đứng dưới y như đang ở ngoài cánh đồng gió, chứ không giống kiểu điều hòa xe bus ở VN.
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denmilu Thực sự cảm giác như gió đồng thì quá đáng tiền
@cuongdt12 Thế mới biết VN mình xài công nghệ cũ của bọn nó bán ra thôi bác ạ. bác mua các máy bù ẩm, lọc khí nội địa của Nhật giá tầm 3-4tr còn ngon hơn con máy 10-15tr mới tại Việt Nam.
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dị ứng với máy lạnh nên không xài, khổ khi đi xe du lịch
@hongquan1975 Nếu đúng máy nội địa nhật bạn sẽ k dị ứng đâu
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denmilu Ok bạn
@hongquan1975 Luồng hơi máy Nhật nó phê lắm bác
@denmilu Xác nhận chuyện này, hơi lạnh sâu, nhưng ko gây dị ứng cho mũi, đã từng xài, máy thì chạy êm ru, bên này cứ tung hô Pana và Daikin ,thấy phình phường, ko biết khi nào chất lượng hàng hóa vn tương tự như Nhật, cũng bao nhiêu đó tiền, cũng là con ng, sao lại bị phân biệt
Đỡ tay đỡ chân. Mà ko biết thực tế nó có thực dụng ko
dragonhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hitachi bán lại cho Trung Quốc rồi
@dragonhn Thông tin đâu mà bán cho China vậy Bác?
ngoccandhy
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Thiếu gì brand nhật đứng đầu thị trường, nhật có hàng tá brand thì thằng lên thằng xuống là bình thường, nếu giá cao so với tính năng thì hàn xẻng cũng bị đội tàu đạp xuống thôi, xiaomi tính năng so giá hãng nào bì lại, vậy xiaomi đã thống lĩnh thị trường chưa, mỗi mặt hàng có mỗi core value riêng, tính mấy tính năng râu ria thì đt lg đã chẳng sặc tiết
ngoccandhy
TÍCH CỰC
4 năm
@Andydo611 Tiếc với bạn là hitachi không thua lỗ, vậy nhé
Andydo611
TÍCH CỰC
4 năm
@ngoccandhy Kinh doanh chậm lụt so với người ta. Tui cũng là khách hàng tiềm năng mà không có chỗ bán. Rõ ràng cách kinh doanh có vấn đề: mấy trung tâm thương mại không còn dành chỗ cho Hitachi!
giaman
TÍCH CỰC
4 năm
mua cái bình xịt bọt vệ sinh còn ngon hơn mà cũng rẻ
@giaman cái xịt bot đó mua ở đâu bác , có link tham khảo ko bác
giaman
TÍCH CỰC
4 năm
@lstmandar bạn google bọt vệ sinh máy lạnh là ra ah
Tính năng quá hay luôn, cám ơn ad đã giới thiệu!
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Tính năng hay quá
Hoai Son BP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Yeak
Công ty mình có lắp 1 chiếc máy lạnh HITACHI từ rất lâu rồi mà chạy vẫn êm ru và làm lạnh khá nhanh. Mảng thiết bị làm lạnh của HITACHI rất tốt mà ở nước mình lại có vẻ không chuộng máy lạnh từ hãng này lắm nhỉ ?
@Chung Tu Phi Mình thấy máy lạnh ở nước mình mọi người chuộng Daikin với Panasonic hơn thì phải 😀
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr. Đăng Giáp Chuộng nên hét giá cao vật. Panasonic tỉnh lẻ bảo hành chán, quăng cho một ông ôm một mớ bảo hành nên kém.
Mình chắc sẽ làm bài viết về vấn đề này.

Ông Hitachi cũng thế, cũng quăng một đại lý ôm một mớ bảo hành.

Nói chung mua thì tạm được, còn hậu mãi thì vứt. Thua Sony.
Rất chuộng những hãng có trung tâm bảo hành riêng. Vì ra đó có gì họ làm luôn, không nhập nhèm.
@ntanhvn01 Cái gì chuộng thì giá cũng cao, hãng thu lợi nhuận lớn quá 😂. Mình cũng thích hãng nào có trung tâm bảo hành của hãng đó, sẽ chuyên nghiệp hơn. Còn vụ tỉnh lẻ bảo hành chán thì mình nghĩ do nhu cầu và kinh tế ở khu vực đó chưa được cao nên hãng không mở trung tâm ở đó 😁
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phòng mình vẫn dùng em điều hoà National chắc hơn chục năm tuổi 😔
@neo02 Máy nhật bền nổi tiếng mà bác
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trainoitrull Trời sài gòn mà bật 27 vẫn đắp chăn 😆)
Ra đây là chuyển mình từ trên tay điện thoại sang trên tay máy lạnh đây mà, rất chi tiết và này nọ
@trainoitrull Hehe. Y vậy
tungqn1080
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ý tưởng quá hay, mua ngay trải nghiệm
@tungqn1080 Mua liền bác
Giờ thấy máy lạnh là ngán rồi
7h30 --> 17h30 nhốt vào máy lạnh 20° --> 22°C lên xe đưa rước từ Biên Hòa về cũng lạnh cỡ 24° đến nhà khoảng 19h. Thở phào nhẹ nhỏm cả người được hít thở không khí thiên nhiên, mặc dù có nóng tính nhưng cám thấy dể chịu không ở môi trường máy lạnh nhốt khí tuần hoàn liên tục.
@nbqvdp Bác thử tắt xem 😆
@denmilu Tắt cái chi
Máy lạnh chưa dùng hitachi nhưng máy giặt nhà mình dùng 3 thế hệ người rồi, bao bền. Con mình đang dùng cũng nghe đồn có auto rửa ráy cho sạnh lồng. japan là yên tâm 😁
@caffeinezzZ Mình dùng elextrolux
Gin Melkior
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ Auto Self Clean này nhiều hãng có, tức là định kỳ cho máy chạy chế độ tự giặt, 1 -2 tuần 1 lần, chứ còn để vài tháng mới chạy 1 lần thì cũng vô dụng thôi.
Frost Wash = Google Dịch là Rửa Sương nhé, anh em nào định tìm thì khỏi cần cảm ơn nha 😆
@Trưởng Anh Frost là đông lạnh bề mặt hay là sương giá. Chứ k p giọt sương ban mai đâu.
Tự động hết đi cho nhẹ người
nhanho@ussg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đồ điện thì Hitachi là nhất. Vẫn thích Hitachi sau khi sử dụng nhiều đồ điện tử
Ý tưởng hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095