Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

GIONEE CHO RA MẮT ĐIỆN THOẠI FEATURE PHONE PIN SIÊU KHỦNG

Kevin Zhang
16/4/2013 11:34Phản hồi: 158
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xác nhận pin em này được khoảng 20 ngày với 1 người sử dụng bình thường (mình làm XD nên nghe gọi tương đối nhiều). Pin 3000 xài hơn 1 tháng này nọ chỉ là quảng cáo cho vui thôi, hoặc là ko sử dụng nhiều. Sóng mạnh và ổn định, nghe gọi tốt, có ghi âm cuộc gọi, chế độ nói chuyện qua loa tuy không rè nhưng ko đc to lắm, ngồi trong phòng kín thì nói chuyện ok. Hình thức tương đối, màu đen khá bền, vì rẻ nên xài thoải mái ko cần giữ gìn, khá dễ chịu. Nhắn tin ko nhanh bằng Nokia nhưng xài riết cũng quen. Nói chung là ĐT giá rẻ bình dân, xài ổn, pin trâu, bao đập, sẵn sàng đập cho hư mua cái khác, đúng nghĩa là cái ĐT nó sợ mình chứ mình ko sợ nó hihi 😁
cái này xài có bền ko mọi người?
Các bác cho e hỏi là con này loa thoại và loa ngoài có to và rõ ràng ko? Có chức năng ghi âm cuộc gọi ko? Nếu đc thì e múc con này luôn.
@Nguyễn Đức Tú Loa thoại và loa ngoài khá ổn, bật loa nói chuyện trong phòng kín thoải mái, có ghi âm cuộc gọi. Thực sự từ hồi xài Nokia từ 3210, 8250, N70, E72 và đến lúc cái E72 nó hư em tìm mãi ko ra cái đt nào thay thế đc, chỉ tiếc hồi đó ko mua mấy cái mà để dành giờ mang ra xài. Chả hiểu sao Nokia nó dẹp đt phím bấm dòng trung cấp luôn, quá tiếc 😔 Giờ xài đỡ thằng cùi bắp này thế mà ổn, cảm giác ko sợ rơi ko sợ hỏng ko sợ tốn tiền ko sợ hết pin cũng dễ chịu phết 😃
Mình dùng đc 6 tháng rồi , pin trâu , loa rõ , ko bị rớt sóng , bàn phím nhạy .

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
Uh
Con máy này có nhược điểm là lưu danh bạ chỉ đc tối đa 15 ký tự. Ko lưu tên dài đc
Máy này tự động gửi tn đến 8038 đấy ae cẩn thận. Chắc do vào phần mêm của nó. Nó gửi đi. Xong tổng đài lại gửi về tin nhắn đến 8038 ko thành công quý khách đc cộng lại 250d
@xoihop10 Sao mình ko thấy vụ này nhỉ, có thể do sim ko bạn? Đến nay gần 3 tháng mình xài L800 thực sự cảm thấy hài lòng với cái giá hơn 700k của nó, theo cảm nhận bản thân thì đập chít thằng Nokia tại chỗ nếu so giá trị sử dụng trên giá thành. Về loa, đi ngoài đường nghe gọi ok. Về pin, xài đúng póc 20 ngày sạc 1 lần. Pin trâu khi sử dụng bình thường ko ứng dụng gì nhiều, nhưng khi gặp chuyện, phải đi cong tác xa vài ngày, vào bệnh viện chăm vợ đẻ v.v... thì mới thấy đó là lợi thế vô cùng lớn! Vote 1 phiếu cho L800 giá cùi bắp 😃
@sony070910 Mình mới mua hôm qua. Lâu lâu màn hình hiện lên "Đang gửi tin nhắn văn bản". Thì ra nó đang gửi tin gì đến 8038 nhưng ko được. Cũng ko mất tiền. Thôi thì kệ nó là clg đi. Tắt thông báo là được.

Nghe gọi ngoài đường ok. Tiếng khá trong. Sau đợt này tẩy chay Noki rẻ tiền luôn.
@shenchichi chuẩn của em cũng bị, sau lại chả lại tiền, ko có cách nào xoá mấy ứng dụng đấy nhỉ
@xoihop10 Kệ nó đi bác. Tổng đài 8038 là của thằng iwin game ......... Chắc tại mình ko xài 3g nên nó ko gửi được.

Nói chung mò mẫm tắt thông báo cho khỏi phiền là ok.
ark_ff9
CAO CẤP
9 năm
@sony070910 Con này so với con bavapen b42 nên mua con nào?
Các bác cho e hỏi là mới mua em L800 này về , có phải sạc qua đêm 3 lần 8 tiếng ko? E thấy thằng kỹ thuật bảo là sạc thế, pin sẽ bền và tốt hơn.
@Nguyễn Đức Tú Khỏi bạn ơi. Sạc bt vẫn được. Mấy thằng kỹ thuật nó chỉ truyền miệng nhau nói vậy thôi chứ có test gì đâu. Đt cùi chơi xả láng đi bạn.

P/s : cũng mới mua hôm 29/11, pin trâu miễn bàn, kinh nghiệm mình cầm đt cùi bắp thì chỉ việc xài và xài thôi ^^
@shenchichi nếu sạc xả 3 lần thì sau pin sẽ ổn định hơn bác ak. còn ko sạc xả cũng ko sao
mọi người đã có ai vọc vạch phần fỉmware con này chưa? cái vị kí tự nhắn tin khó chịu quá,khi để ngôn ngữ tiếng anh nó cứ mặc đinh ABC thông min,không thể để abc thông thường giống như mấy chú nokia nhỉ.
@mrdongvbhp Mình cũng chả biết mấy thứ như bạn nói chỉnh ở chỗ đ éo nào. Bực mình vkl. Sau một hồi vọc máy thì setting như sau thấy tạm ổn :
+ Cài đặt điện thoại :
- Ngôn ngữ : TV
- Đa ngôn ngữ : stick cả 3
- Cài đặt Tiếng Anh : tự chỉnh k.cách
- Cài đặt Tiếng Hoa : Bật
+ Cài đặt thông báo :
- Dịch vụ thông báo : Tắt
- Tin nhắn : Tắt hết
- Nhật ký : Tắt luôn
- File tải về : Tắt nốt
+ Cài đặt cuộc gọi --> Cài đặt nâng cao --> Từ chối qua tn : Tắt
+ Trong phần tin nhắn : Soạn đại 1 tin, Chọn --> Phương thức nhập --> Việt
+ Cài đặt TN --> Tin nhắn đa phương tiện : chả biết nó là clg cứ việc tắt hết
--> Tin nhắn dịch vụ : Tắt hết
@shenchichi chuyển ngôn ngữ về tiếng việt thì khi mở ra nhập mặc định là tiêngviet rùi,nhưng khi chuyển ngôn ngữ về tiếng anh thì khi mở soạn tin nhắn ra kiểu gì nó cũng mặc định là abc thông minh,bực mình lắm,cài này chỉ có ai can thiệp sâu vào phần firmware thì mới fix được nó. mình cũng mày mò các kiểu rùi nhưng mà chả chỗ nào nói sâu về vấn đề này.chắc tại em nó ít tiền quá ít người quan tâm
@shenchichi con của mình pin cũng trâu khoảng hơn tuần, nhưng mình có thắc mắc là khi hết pin nó không báo pin yếu gì hết pin còn một nấc nhỏ xong rồi tự nhiên tắt máy luôn. mỗi lân tụt pin nó không tụt từ từ mà tụt nấc khá dài rồi khi gần hết là tụt hẳn
@pham duc quyen Chưa thể đánh giá chính xác cho bạn được. Vì mình mua hồi 29/11, đến giờ chưa hết pin. Cường độ dùng của mình thấp (mình làm điều dưỡng bv, ko nghe gọi nhiều, chỉ khoảng 10p/ngày, nhưng cần giữ liên lạc 24/24 nên mới rước em nó).

Bạn dùng hơn tuần chắc là tám thuộc loại khủng lắm đây. Hoặc là pin con máy bạn có vấn đề. Nhiều người nghe gọi nhiều ít nhất cũng hơn 2 tuần đấy.
@shenchichi em mua từ hôm 25-11 đến hôm qua mới phải sạc qua đêm đến sáng, xả 1 lần và đúng như bạn ở trên nói, nó chia pin làm 3 vạch nên mỗi lần tụt sẽ tụt 1 cục dài luôn, em nghĩ nó làm thế để người dùng cảm thấy pin trâu, em dùng bt ngày nghe gọi chắc đc khoẳng 5-10p có ngày ko gọi, 5-10 tin nhắn, nghe nhạc mỗi ngày 2-3h mà đc 2 tuần mới hết tự sập, lúc mua pin ko đầy. nếu đầy chắc dùng đc 3 tuần là ít. ko nghe nhạc mà em dùng để nghe gọi với nt như bt chắc dùng đc 1 tháng
mình muốn xóa một số ứng dụng cài đặt sẵn như iwin,ibet,online,yahoo,asisassicreedgameloft thì làm như thế nào hả các pro. ai biết chỉ minh với
Các bác cho em hỏi là em muốn cài đặt báo rung điện thoại khi có cuộc gọi đến thì làm ntn nhỉ? E để cấu hình im lặng (vì ngồi trong cơ quan ko tiện để chuông), nhưng lúc đi ngoài đường, nhét đt vào túi quần, ng ta gọi đến cho mình, e chả biết j cả, mở đt ra toàn thấy cuộc gọi nhỡ
@Nguyễn Đức Tú Vào cấu hình/profile --> hội họp/meeting hoặc cấu hình bình thường, bạn vào chỉnh "chỉ rung" cũng được.
Uh nhưng mình muốn hỏi vụ tụt hết pin đột ngột khi nào bạn dùng để ý xem nó có như thế không
@pham duc quyen có nhé bác, nó tụt xuống còn ko vạch nào 1 tí là nó sập nguồn, và nó vẫn báo pin yếu nhé bác, chắc bác ko để ý thôi
Chính vì cái vụ 10 ngày tụt 1 vạch, 20 ngày tụt 2 vạch, rồi báo pin yếu, rồi sập cái đùng, làm mình ban đầu cứ tưởng pin nó xài đc 30 ngày, cuối cùng bị sập 1 lần mới biết.
Giờ mình cứ xài hơn 10 ngày thấy tụt còn 2 vạch là xạc luôn, hoặc cứ khi nào rảnh rảnh là cắm xạc luôn, chả cần đợi hết pin làm gì cho mệt.
Về độ trâu của pin thì mấy ông cùng cty mình sợ hết rùi, thừa nhận là nó vô địch thiên hạ pin trâu rùi, có ông cũng bắt chước mua để xài thêm sim sơ cua, haha 😁
@sony070910 Trả lời trễ là vì đến bây giờ mình mới phải sạc lần đầu. (nhu cầu giữ liên lạc thường xuyên chứ nghe gọi cũng ít). Còn 6 ngày nữa là đúng một tháng.

Ko có hiện tượng sụp đột ngột bạn nhé. Mình ko rõ là có âm báo hay ko vì đã tắt tránh mấy tin rác làm phiền.
@shenchichi Pin vạch trắng như của bạn là sắp hết rồi nó báo pin yếu là tắt luôn
@pham duc quyen báo pin yếu chưa tắt nhé bạn 1 luc sau mới sập
Thêm cái nữa là độ lì đòn của em nó. Rớt làm 3 mảnh mấy lần rồi. =))
@shenchichi Cẩn thận chứ gần triệu bạc đó cũng được 2 lần chở gấu đi chơi
@pham duc quyen Tại vì để cảm ứng túi kia. Túi này bóp chung với cùi bắp. Móc bóp ra ko quen để ý. Nghe cái xoảng.

Nghĩ lại cũng thấy hơi xót.

Thôi kiếm cái bao da đeo lưng vậy.

P/s : tạm thời mùa đông này mới kiếm được 1 em chở đi chơi, chứ chưa có gấu =))
@shenchichi em mua của tgdd làm rơi từ 4m xuống ko sao. nhưng em đi đổi cái mới luôn 😁
Bác nào thích vọc vào đây mà tải hình nền, nhạc chuông, chương trình... các kiểu này: http://gallery.mobile9.com/c/gionee-l800-softwares_7677/1/?lang=vi

Mình đã test và xài đc 3 chương trình: E-V Dictionary, Xem Tu Vi và Lich Van Nien

Nhạc chuông cũng nhiều, ai muốn tải nhiều thì cứ đăng ký đại 1 cái nick ảo rồi tải về thôi, tải ít thì khỏi.
@sony070910 có cả 1 trang riêng kinh phết ko biết có cách nào xoá ứng dụng thừa ko
@sony070910 sao mà bác tìm ra được trang này nhỉ
@sony070910 sao mình kick vào link không được nhỉ
K_Z
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào vọc được đthoại này để xóa game với ứng dụng rác chưa ạ
mi-lu 820
@mrdongvbhp Cái avatar của bác giống bác hadongsp một thời em quen trên f319 mấy năm trước quá, có lẽ nào... là bác ?!
@sony070910 không phải đâu bạn nhá. mình vô tình chọn trong máy tính mặc điịnh thui
K_Z
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham duc quyen Hi vọng sẽ có 😆))
K_Z
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrdongvbhp Pải hóng bác ạ chứ chỉ cần cài thêm mấy ứng dụng là k vào dc cam, báo bộ nhớ đầy òy
Ko xoá đc mấy cái game rác hix, nhưng xài lâu ngày biết thêm mấy trò chặn tin nhắn, chặn cuộc gọi, báo thức, hẹn ngày giờ... cũng khá là tiện 😃 Giờ em nhắn tin quen tay nhắn nhanh bà cố lun, nhắn ko thèm nhìn bàn phím luôn 😃 Nói chung là ngon trong tầm giá, vô địch thiên hạ pin trâu và bao đập bao chọi ( hư mua cái mới hehe)
Trưa nay em chạy ra TGDD xem con Gionee Marathon M3 xem thế nào, thấy mọi người review cục pin 5000 chờ 1 tháng xài 1 tuần nghe thấy ham quá @@
trưa nay phải hốt ngay 1 em l800.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019