Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giữa Blackberry Bold2 với Iphone bạn sẽ chọn cái nào ....?

calibang
3/1/2010 23:55Phản hồi: 43
Điều đầu tiền mình muốn nói là cảm ơn các bạn đã đọc qua chủ đề này của mình.

Hiện tại mình vừa được một người quen bên nước ngoài cho 2 sự lựa chọn để mua điện thoại mà mình rất phân vân k biết nên chọn cái nào . Nếu là các bạn thì các bạn sẽ chọn cái nào . Khi các bạn chọn cho mình lý do mà các bạn chọn nhé , nó vưa giúp ích cho các bạn để các bạn có thể tranh luận khả năng tốt nhất của dòng máy các bạn yêu thích và cũng giúp mình trong việc lựa chọn sản phẩm tốt nhất nữa.

Điều kết thúc cũng cảm ơn các bạn đã cho mình sự lựa chọn và đánh giá 😁
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
Tùy vào mục đích dùng điện thoại của bạn là gì?Giải trí or công việc văn phòng.Nếu để giải trí và thích khám phá công nghệ thì bạn nên chon Iphone.Còn nếu để sừ dụng trong công việc thì Bold là tốt nhất.
Nếu là mình thì mình chọn Bold trc và nếu dc thì cả Iphone sau😁
Mình thik Bold đơn giản vì yêu BB rồi,yêu vì cái gì thì bạn có thể tìm hiểu thêm trên diễn đàn đấy,anh em bàn luận rất nhiều mà.
Đây là ý kiến của riêng mình.Mọi người góp ý thêm giúp bạn ấy chọn nha.
Chúc bạn tìm được điện thoại như ý.:D
hertford
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ứng dụng văn phòng BB thua Iphone luôn, nhưng vẫn thích BB. hehehe
kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
Thua cái gì bác nhỉ?
kenjikama
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc hắn mới uống rượu nên trả lời nhầm.
Em cá với bác chủ là ai từng sài BB thì sẽ kêu bác mua 9700 Còn nếu đang sài IP thì họ sẽ hướng bác qua IP
Chủ Yếu là bác kìa. Mua Dùng vào việc gì? Thời Trang hay Tiện ích?
Hay bác Chọn Moto Droi đi hehe 😁 ( Em Giỡn )
Em Bỏ 1 phiếu cho 9700 Vì Đang sài BB 8700 :D hehe BB Vô Địch
4 - 0 nghiêng về bb 😁
Thèm cả cái cảm ứng đa điểm lẫn chơi game hay của quả Táo cắn dở lẫn bàn phím Qwerty của Bold 2 :D
-> Kiểu này khó chọn nhỉ :p Thế nào cũng gây ra chiến tranh 😃
-> Còn tùy cem bạn nghiêng về bên nào hơn nữa:
Bold 2 thì nam tính, mang dáng dấp doanh nhân & Pro với Qwerty vốn được coi là bàn phím dùng thích nhất trên máy dạng thanh.
3GS thì thiết kế hào nhoáng, sang trọng & hơi ăn chơi 1 tí (xu thế mode cảm ứng) nhưng mạnh về giải trí nhiều hơn.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
14 năm
Bold 2 ( Bold 9700) dáng dấp thanh mảnh hơn bold 9000 - vậy sao gọi là nam tính nhỉ ....? Nhìn Bold 9700 khá giống với Javelin 8900. Điện thoại mà lại hội tụ cả "cảm ứng chạm đa diểm + bàn phím Qwerty" thì thành ĐT Tầu mất . . . Blackberry luôn khác với Iphone mà bạn . . .
Chắc chắn là Iphone hơn mặc dùng đang dùng 8300 của BB, đã từng dùng nửa năm iphone nhé. Thực ra thì BB ngoài nhắn tin thì chưa cảm nhận thấy gì hay
Ha_TM68
TÍCH CỰC
14 năm
Dùng Blackberry chỉ để nhắn tin (sms) thì phí quá . . . . Blackberry còn có bao nhiêu cái hay, tiện dụng mà lại ko khám phá hết . . .
Đúng là bạn chủ topic tạo ra 1 lựa chọn dành cho 2 trường phái khác nhau mất rồi, mình là trường phái BB (đang xài 8700) nên sẽ chọn em 9700...😃!
Đây giống như là bài khảo sát xem hiện nay trên diễn đàn TT có bao nhiêu người xài BB và bao nhiêu người xài Iphone vậy...;)!
Xin cảm ơn tất cả các bạn đã góp ý . Mình cũng đang xài 8700v đây nhưng nghe giang hồ đồn là bold thì làm mất chất của bb nhưng mình thiệt sự là đang phân vân lắm . Xu hướng hiện đại thì theo IP còn theo sở thích thì BB. Đúng là một sự lựa chọn cực kì khó khăn 😔
hoanggiabb
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình hiện nay 2 tay 2 súng đây, 1 IP 3GS và 1 con Bold. Nói cho nhanh, BB chẳng có cái vị gì đâu. IP là nhất cho đến hiện tại, không có ĐT nào sánh được> bạn nghe mình chắc chắn sẽ không hối hận.
nghebeo123
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nói mà ko sợ thối mồm =)) nói thật chứ, iPhone nhiều ứng dụng thật đấy nhưng KHÔNG THỰC TẾ , BB muôn năm \m/

Nhân tiện em thấy tội cho em BOLD nằm trong tay bác hoanggiabb, khổ thân con bé, bé thế mà khổ.............
HE HE ! ĐIỀU NÀY VỚI EM THẬT DỄ DÀNG CÓ CÂU TRẢ LỜI ! BỞI VỚI EM LÚC THỨC CŨNG NHƯ LÚC NGỦ CHỈ CÓ DUY NHẤT 1 HÌNH ẢNH HIỆN LÊN TRONG KHOÁI TƯỞNG ĐÓ LÀ BLACKBERRY !
BLACKBERRY MUÔN NĂM ! LUÔN LUÔN XỨNG TẦM ĐẤNG MÀY RÂU !
100% BLACKBERRY ! BLACKBERRY MUÔN NĂM ....................................

LÀM BẠN CÙNG MÌNH NẾU KẾT BLACKBERRY NHÉ : quantri299tc
theo mình thì bb hay hơn vi bb có phong cách hơn
Có em Moto Milestone chạy Android như vậy đấy bạn à 😁

Chắc 2 phe mạnh nhất đánh nhau mới xong :p

@ Khổ thân chủ Topic, ng thì khen Iphone vô địch - kẻ lại nói BB vô đối :D Chắc bạn phải tự xác định xem bạn cần cái j nhất thôi nhưng nếu bạn đã có 8700v roài thì cũng nên nhảy qua Táo để thử sưc với HDH & khám phá mới :p
Giải trí cao thì Táo, công việc nhiều thì Dâu 😁
kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
16-4...tình hình là em Bold thắng thế rồi,bác chủ dễ chọn hơn rồi đó.
hoanggiabb
ĐẠI BÀNG
14 năm
{{{{ bác nói mà ko sợ thối mồm =)) nói thật chứ, iPhone nhiều ứng dụng thật đấy nhưng KHÔNG THỰC TẾ , BB muôn năm \m/

Nhân tiện em thấy tội cho em BOLD nằm trong tay bác hoanggiabb, khổ thân con bé, bé thế mà khổ.}}}}}

Bạn thật thiếu văn hóa.Mình chỉ nêu quan điểm còn ai thấy đúng thì ủng hộ thôi, Bạn căn cứ vào đâu mà nói IP không thực tế?Bạn đã dùng IP chưa?thật hồ đồ...bạn có biết trên App Store của Apple có bao nhiêu ứng dụng không?Còn của BB thì có bao nhiêu?BB mà sài ở VN thì không có nhiều hỗ trợ đâu?Sẽ thất vọng thôi. Tốt nhất chủ topic nên mượn 2 con cùng vọc thì sẽ có câu trả lời cho mình.Đừng hỏi nữa kẻo gặp kẻ thiếu văn hóa....Buồn. Mà mình nói thêm là mình dùng Push mail của Viettel hẳn hoi mà dịch vụ có ra gì, lúc Push đc lúc không?nói chung quá chán nản khi dùng BB.
nghebeo123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế ai vừa bảo là dùng BB chả có cái vị gì /😃
Thôi chả muốn tranh cãi nữa rách việc, những topic kiểu này tạo ra chỉ tổ cãi nhau ỏm tỏi, kết cục cũng chẳng đi đến vấn đề nào
Bác xúc phạm niềm đam mê của người khác trước, rồi quay ra chửi người ta thiếu văn hóa. Haizzzz
Ha_TM68
TÍCH CỰC
14 năm
Mình lại nghĩ khác, Push mail của Viettel lúc đầu hơi tệ nhất là gói BIS cho các cá nhân, nhưng giờ tốt rồi đặc biệt là BES cho các doanh nghiệp. Giờ thì các DN dùng BES khá nhiều rồi. Tuy nhiên nếu thực sự cần mail thì hãy dùng . . . vì giá cũng hơi chát.

Dùng blackberry thì nên dùng push mail rồi bạn . . . .
davidd
TÍCH CỰC
14 năm
bạn tạo loại topic này sớm muộn cũng xảy ra mâu thuẫn trong ý kiến với nhau rồi dẫn đến cãi nhau

ps : tôi xài cả 2, cái nào cũng có cái hay của nó !
Vote một phiếu cho bold, em đang dùng SE X1 và BB8310, có sử dụng qua Iphone 3G của em vợ vài tiếng. Công bằng mà nói thì em không thích Iphone tí nào, cái điều làm em ghét nhất là đơn nhiệm, nếu em nghe nhạc thì em không thể đọc ebook, chơi game. Mà em lại thích nhât kiểu giải trí vừa nghe nhạc vừa nghịch ngợm j đó trên đt. Hơn nữa, quan điểm của em là điện thoại thì phải có bàn phím, và đối với em phải là phím qwerty, chứ mấy cái phím ảo em cực ghét, thế nên nếu điện thoại có cảm ứng thì vẫn phải có bàn phím như X1, droid, Touch pro... Lại nói về bàn phím cứng, nếu phím của BB83xx 10 điểm thì phím của X1 được 4 điểm, của Iphone được 6 điểm. Xét cho cùng, phần lớn mọi người mua điện thoại sau vài tháng cài cắm đủ các ứng dụng thì cuối cùng vẫn dùng nhiều nhất là 2 thao tác thường gặp của điện thoại: Nghe gọi và nhắn tin. Vì thế xét về 2 yếu tố này thì Iphone không có cửa so với Bold, hơn nữa, thời lượng pin của bold2 cũng là 1 ưu điểm đáng kể, bạn dùng 1 con điện thoại 4 ngày sạc 1 lần sẽ thấy giá trị của nó so với 1,5-2 ngày lại phải cắm sạc.
Đây là quan điểm cá nhân, các bác không đồng ý thì góp ý nhẹ nhàng, đừng nói những điều khó nghe.
Cũng tuỳ bác à, nếu gặp phải con nào thì mình còn chê dở, chứ bàn phím ảo của Iphone có thể nói vẫn đang là tốt nhất hiện nay. Sở thích dùng cũng khác nhau nữa, nhiều người thích màn hình lớn thì lại ko có được ở BB, nếu chọn smartphone dạng slide ngang như X1, Pro 2 thì có thể ko tiện dụng lắm với một số người.
Bác này nói chuẩn , em đồng ý với bác 😁
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Mình chọn Bold2>>>>>>>>>>>>
hongdang158
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng đang phân vân cái vụ này như bác chủ thớt đây.Em cũng đã post 1 bài bên box Táo,và hầu như mọi người đều vote cho IP hết.Tuy nhiên thì em vẫn chưa dứt khoát chọn được.Em và bác đồng cảnh ngộ đó 😁
Em cũng có sở thích giống bác,vừa nghe nhạc vừa nghịch ngợm,chơi game,lướt web.xem ảnh chẳng hạn,tiếc là Ip ko làm đc(mặc dù là có pm hỗ trợ nhưng vẫn ko bằng có sẵn)....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019