[giúp đỡ] ACE nào rành về ip4s clock - sprint giúp em với

dduy1703
30/6/2014 11:46Phản hồi: 19
tình hình là em đã fix theo các cách trên tinh tế chỉ hết theo nhiều nguồn trên tinh tế lun. fix gần hết các lỗi lun. chỉ trừ 3g, mymumber thôi. có ai thể giúp em được k? em xài heicard 5.1v.
em đã fix theo nguồn này
http://heaveniphone.com/threads/172023-fix-loi-101-ip-4s-lock-ios-7-1-1-lock-sprint.html vaf
http://www.tinhte.vn/threads/hdhitech-com-huong-dan-fix-loi-sms-3g-ios-7-0-4-cydia-sprint-au-cdma.2226991/
cơ mà vấn không được, tại trong cái fix mymumber k tìm thấy floder 310120 với 44050. nên mãi fix không được. trước đó em có xài tp-sim4 thì lại có 2 floder đó.
AI giúp em dùm với cám ơn thân ái
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

killer94
ĐẠI BÀNG
10 năm
restore lại hoàn toàn và JB lại thử xem
@killer94 Đaz làm nhiều lần. Trước e làm ios6 ổn mà lên 7 cái vậy lun.

Gửi từ 1202 của tôi!
killer94
ĐẠI BÀNG
10 năm
kì ta, mình cũng xài heicard mà có vấn đề gì đâu, cái 3g, mynumber mình làm phát được ngay mà, chả có lỗi lầm gì luôn
4s lun ak? Làm theo cách nào ? Xoá mấy floder a? Có thấy 310120 k?

Gửi từ 1202 của tôi!
Máy này là 4s sprint nha.

Gửi từ 1202 của tôi!
ai být giúp em cái nào ạ
Mang qua minh test cho ban!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@ai_lop_du ở biên hoà lận, ~_~! chứ ở gần mang qa liền a có thể chi hay team view dc k
4s sprint phải xoá
310spr
310spa
310sbm
Nhớ backup

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@shkhlm xoá hết những này là fix đc mymumber hả anh trai?
Những lock gsm khác mà k hiện my number thì thử cách này,thư mục xoá sẽ là những cái khác. Vào đường dẫn system>library>carier bundles>Iphone > nhà mạng của mình >carrier.plist > SupportedSIMs để xem thư mục cần xoá.
Đoạn này này. Bạn vào tìm foder sprint. Có 3 foder
Sprint us bunder
Sprint ota bunder
Và 1 cái sprint rỳ rỳ đó mình k nhớ.
Vào xem file carier như trên nà thấy mục cần xoá

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@shkhlm thấy là 310SPR mà lại kiếm k ra chỉ có SPA vs SBM thôi anh zai ơi
Vào system/library/carrier bundles/iphone. Tìm folder Sprint_US.bundle, xoá nó đi.
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm cả chuc cây 4s sprint rồi. cây nào củng full. 4s sprint thì cần xoá 4 fodel bắt đầu bằng chử sprint xong reboot là nt 101 my number im hết rồi. đi mò số chi cho mệt
@gianghoacma đã xoá hết all những thứ nnư vậy nhưng vẫn k được, em xài heicard 5.1v ios 7.1.1
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dduy1703 click vào phần my number xem có tự điền dc ko. vào xem thử im ft lên chưa
@gianghoacma test cả rồi mà sao nó k lên được, trước mình làm 1 cái là lên, mới rs lại lun. k byts tại sao. xoá all moi thứ moi ng chỉ rồi. chưa 3g, ft,mymumber thôi còn lại ok cả rồi
<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>
<!DOCTYPE plist PUBLIC "-//Apple//DTD PLIST 1.0//EN" "http://www.apple.com/DTDs/PropertyList-1.0.dtd">
<plist version="1.0">
<dict>
<key>CPActiveCountryCode</key>
<string>us</string>
<key>CPHomeCountryCode</key>
<string>us</string>
<key>CPNetworkCountryCode</key>
<string>vn</string>
</dict>
</plist>
cái đoạn này bị gì vậy nhỉ? sao em vừa save là vn vn vn hết rồi reboot lại cái biến thành vn?
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái đó chỉ có tác dụng với ios6 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019