Giúp đỡ các bác ơi! BackupMan!

vuco
8/7/2006 1:17Phản hồi: 7
Các bác ơi, như thế này:

Em đang xài con Treo600 và dùng chương trình BackupMan để backup dữ liệu hàng ngày và lưu trên Card.

Trên card của em có 2 files backup: 1 là ngày hôm qua (lúc 23h30') và 1 của tuần trước.

Hôm qua (8h00') em cài Today lên con Treo mà quên Reset sau khi cài sáng nay chọt chọt thế nào con Treo của em bị Reset. Và thế là nó cứ loop reset mãi, đành phải HR một phát.

Restore (file hôm qua) lại thì hỡi ôi... con Treo của em nó cứ LoopReset, em biết ngay là do lỗi của Today.

Nếu em Restore lại bản của tuần trước thì em mất hết thông tin của 1 tuần làm việc (khổ nỗi tuần rồi em đi công tác thông tin nhiều lắm mà lại chưa sync vô PC nữa! Khổ thân em quá!)

Em muốn hỏi:

1. Các bác có cách nào loại bỏ Today trong file BackupMan của em được không vậy?

2. Bác nào có hướng giải quyết nào khác xin chỉ giáo để em có lại số liệu của tuần công tác vừa rồi?

Trăm sự nhờ các bác ra tay giúp đỡ. Khẩn báo, khẩn báo.

TB: Nếu ko được chắc em phải đành chịu mất số liệu của 1 tuần công tác rồi, buồn quá!

Bài học rút ra: Nếu cài phần mềm mới Hãy luôn SR sau khi cài, không bao giờ thừa cả

Hình như em post nhầm chổ rồi, nhờ Mod chuyển qua bên phần mềm hộ em, cảm ơn Mod nhiều.

Quảng cáo

7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em không có kinh nghiệm này với Treo600.
Nhưng em đưa ra giải pháp thế này, anh xem có hợp lý không nhé.
- Warm Reset Treo600:
- Gỡ bỏ Today
- Reset Treo600

Chúc thành công.
Bác không nói rõ là thông tin gì bác muốn lấy lại đang được lưu ở đâu nên em không thể chỉ một cách chính xác được.

Tuy nhiên, nếu bác muốn lấy lại thông tin trong todo, calendar hay memo pad thì sau khi HR bác mở Backup Man lên chọn vào cái file backup mới (file có dữ liệu cần lấy í); sau đó chọn menu/restore individual files; trong danh sách mở ra bác chọn database của những chương trình này. Thông thường nó có cái tên rất dễ nhận biết ví dụ như của memo pad sẽ là "memoDB.pdb".... restore lại vào RAM nếu nó có hỏi gì thì bác cứ "yes" cho nó đè lên.

Thoát ra ngoài, bác copy mấy cái database vừa rồi vào thẻ nhớ sau đó Restore lại máy bằng cái file backup cũ (file không bị LoopReset). Khởi động lại và lại chép ngược mấy cái database trên thẻ vào RAM lại. Overwirte. DONE
vuco
ĐẠI BÀNG
18 năm
Thật sự cảm ơn bác CuHiep và bác Taunpalm nhiều lắm!

Nhưng nếu như vậy thì mình chọn hết trừ cái Today ra là xong thôi.

Để mình làm thử, nếu OK sẽ post bài báo cáo!

Một lần nữa cảm ơn các bác nhiều lắm.
Bác chọn hết trừ cái Today ra cũng chưa chắc sẽ được đâu bác ạ. Tình trạng như bác em bị rồi vì có khả năng cái thông nguyên nhân nó còn nằm đâu đó khác nữa (ví dụ như Saved Preference hay Unsaved Pref chẳng hạn). Nhưng dù sao thì bác cũng cứ thử đi xem thế nào.

À mà bác cũng có thể làm tương tự cho cả Address nữa đấy.
vuco
ĐẠI BÀNG
18 năm
Quả thật là ko được bác à. Vậy phải lựa những cái mình cần và restore lại từng em thôi. Thank bác một lần nữa.
Mặc dùng mình gỡ bỏ today nhưng các thông tin PIM đâu có mất đâu mà bác vuco?
vuco
ĐẠI BÀNG
18 năm
Mình đã làm xong rồi, restore lại phần SMS, danh bạ mới lưu, thông tin ghi chú trong Datebook. Đã OK hết rồi.

Cảm ơn CuHiep nhiều nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019