Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giúp đỡ:đánh giá nokia 301

21/6/2013 4:51Phản hồi: 407
407 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm ảnh minh chứng nhé cả nhà:
Nokia 301 Dual SIM.JPG
Các thím cho mình hỏi với: 'làm thế nào để ẩn thông tin nhà mạng trên màn hình hiển thị của nokia 301 nhỉ?' Thím nào biết giúp mình với 😔. Thanks mọi người
Link Nokia PC Suite
fshare. vn/file/B6ZXPDYKVU/
duccanh510
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào biết cách tât 1 sim, dùng 1 sim mà ko cần tháo ko, cho chế độ máy bay 1 sim đó
Mình tìm ko ra, thanks all
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác đã dùng qua máy 1 thời gian cho em cái review về các điểm sau:
- Độ ổn định của máy
- Thời gian sử dụng pin: 1 sim 2g
- Hiển thị chữ có to, rõ ràng không khi có cuộc gọi đến, trong tìm kiếm danh bạ ( em mua cho người già nên cần chữ to, rõ ràng)
- Loa thoại và chuông

Em xin cám ơn
@down_load Không chịu đọc các comment cũ mà cứ vào hỏi ngang chừng vậy hoài .

Lật các trang trước đọc lại đi bạn có hướng dẫn kỹ lắm rồi.

Sent from my C6602 using Tinhte.vn mobile app
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
Hi, mình đọc hết rồi, nhưng còn nhiều ý chưa rõ, ví dụ như thời gian dùng pin của máy là ít hay nhiều, bao nhiêu % máy bị lỗi về nguồn.

Bác nào có ảnh chụp màn hình để mình tham khảo phông chữ nữa thì tốt 😁
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
cuối cùng cũng quyết định lấy 1 em về 😁

mình vào app fb của máy, nó cứ đòi kết nối mạng liên tục để cập nhật notifi, ko biết làm cách nào để tắt đi vậy. mình sợ cái khoản đó làm tốn pin 😔
@down_load tất nhiên là tốn pin.

tốn nhanh là đằng khác.

mà tại sao lại dùng fb với cái này chi cho mệt vậy
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
@khuatthelong Mình nghịch thôi, vào thử xem nó có nhanh không, cuối cùng ko tắt đc phải reset máy, may là mới mua về chưa cài đặt với có dữ liệu gì nên cũng ko sao.

Cái app facebook đó chỉ vào được mỗi 1 lần đầu, còn sau đó vào nửa tiếng vẫn chưa load được, đầu tiên mình định vào lại app rồi logout, hy vọng cắt được cái kết nối trực tuyến đó nhưng ko thể vào nổi, may quá reset lại là ô kê 😁

Bà con chừa cái app đó ra nhé, đừng có dại mà bấm vào :/
Sao mình không dùng đc 3G ở con 301 nhỉ , vao mangj nó chỉ hiện 2g . dùng viettel 3g còn vina 2G
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
@datvipne1 Bác xem trong phần cài đặt để là chế độ gì,nếu là gsm thì chỉ dùng 2g thôi, phải chuyển sang dạng dual ( song song) hay umst gì đó (chỉ dùng 3g)

Mà máy này dùng 3g cũng chỉ nhanh hơn tý ko lướt web thôi, chủ yếu là chiêu bài quảng cáo
lenhu789
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình bị tình trạng sóng chập chờn, khi được sim 1, khi được sim 2 các bác có bị như thế không? Hay do máy?
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
@lenhu789 Máy bạn mua lâu chưa, mình mua máy sản xuất đợt 12/2013, dùng gần 1 tháng rồi chưa thấy sao
lenhu789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@down_load Máy mình mới mua hôm qua, sau khi test kỹ thì phát hiện nếu để chế độ sử dụng dữ liệu thì sim 2 toàn mất sóng nhưng tắt dữ liệu di động thì hết. Nói chung là cũng hơi nản, 3,5G của nó chỉ là trò quảng cáo. Bây giờ chỉ dùng để nghe gọi
cac bác cho e hỏi làm thế nào để vừa nghe nhạc lại vừa nhắn tin trên fb đc = máy này?
lenhu789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sky. Dùng nghe gọi thì ok còn giải trí thì nên xem xét lại
@lenhu789 k minh dung nghe nhac va chat fb thoi, nhung khi vao chat fb thi no mất nhạc luôn, bác chỉ giúp em làm cách nào mà vào chát fb nó vẫn có nhạc để nge?
@Sky.
ko thể đc nhé bạn
@khuatthelong có một cách. bật thông báo lên để biết tiếng kêu, tải operamini (bản 4.4 cho mượt) sau đó bật nhạc lên và vô operamini chat, nghe âm báo thì tải lại trang mà trả lời thôi. máy cùi phải chịu (ps đang dùng cũng đc, đơn giản, nhắn tin T9 vô đối 😃 )
Mấy bạn ngộ ghê

Bỏ ra có hơn 1tr để mua cái máy mà đòi đủ thứ.

Fb trên 301 chỉ có cho vui nhà vui cửa chứ đòi nó nhanh nó mượt sao đc.

Mở notification thì tốn pin như hao xăng xong lại kêu ca.

Feature phone làm sao mà giải trí đc.

Muốn giải trí mua cái smartphone kha khá mà xài

Sent from my C6602 using Tinhte.vn mobile app
thanks bác nhiều!😃
e đang nge nhạc xong có ng nt cho tự nhiên nó mất nhạc
bác có cách nào chữa bệnh này giúp e k?
@Sky.
máy mình ko có tình trạng này.

bạn thử reset factory xem sao.
tại con vk e nó khôi phục cài đặt nên mới có hiện trạng này, bác nào có cách cài lại giúp e với
congph
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang dùng con này.
1. pin nhanh hết
2. Máy chạy chậm
em vua mua lai mot em nokia 301, khi ban *#06# thi hien len 2 so imei cac bac a 😔 cac bac ai dang dung co kinh nghiem gop y cho em vs a, e so mua phai hang TQ :(
ke2mat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dòng nokia 2sim nào cũng hiện 2 imei cả . mỗi imei nó tương ứng với 1 khe sim
@ke2mat thanks bác nhé !
Con này ai biết cách xóa ứng dụng với game mặc định k chỉ mình với,lắm cái nhìn rối mắt quá
@coldboysosad Xoá được bạn nhé.Xoá trực tiếp luôn không cần phải úp lại FW.Mình làm 100% thành công trên nhiều dòng S40. Bằng Phonenix Phone Browser API
(Chạy ok 100% trên WIN 7 32bit-Ultimate)
-Nhớ cài Nokia PC suite 7.1.180.94 để nhận đủ Driver.
@hoangthanh21 con này không nhận phne nix bạn chụp màn hình hd đc k, thanks 😃
luckyluck29
ĐẠI BÀNG
10 năm
em 301 của mình cứ thay đổi nhạc chuông được một thời gian là lại chuyển về nhạc chuông mặc định mặc dù đã ra care cài lại phần mềm. Có cách nào khắc phục k các b?
@luckyluck29 -Kiểm tra lại thẻ nhớ
(Test trên thẻ nhớ khác vì thẻ nhớ giờ hàng đểu gia công bán tùm lum rất hay bị lỗi)
-Copy file nhạc chuông đó vào bộ nhớ trong bằng File manager của máy rồi set nhạc chuông xem còn bị không nhé.
luckyluck29
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangthanh21 Để mình thử. Cám ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019