Giúp đỡ Ipad mini bị vô hiệu hóa khi nhập sai Pass

lionvp
5/5/2014 7:14Phản hồi: 10
Các bác giúp em với ah.
Em có con Ipad bị đứa em nhập sai Pass nên giờ bị vô hiệu hóa rồi, em nhờ các bác giúp em khoản Restore lại cái. Em làm theo hướng dẫn Restore về chế độ DFU mode nhưng không được, em làm đúng theo hướng dẫn nhưng không về được chế độ DFU, không biết bị lỗi ở đâu, mà khi em cắm cáp nối Ipad với máy tính thì không thấy Ipad được xạc, như vậy là chưa kết nối được với máy tính hay thế nào ah. em đang nghi là do cáp kết nối. Bình thường thì muốn vào chế độ DFU thì chỉ cần Nhấn giữ nút Power+Home đếm 10 giây sau đó thả nút Power vẫn giữ Home thêm 10 giây chờ itune thông báo thôi đúng không ah. muốn restore lại tình trang ban đầu mà mãi vẫn chưa làm được. Bác nào nhiệt tính gíup em nhé. Thanks các bác
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lionvp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào biết giúp em với ah
Đổi máy tính khác hoặc thay cáp thôi bạn
Về dfu như bạn làm là đúng rồi
Bình thường ipad cắm vào máy tính nó báo ko sạc mà.
Mở loa máy tính to lên
Cắm vào coa nghe tiếng đã cắm usb ko
Xem trong mục driver phần usb có nhận thiết bị có tên apple ko
Tốt nhất nên úp itune mới nhất và thử lại
Cách đưa về chế độ DFU của bạn là đúng r nhé, nếu iTunes không nhận có thể là do iTunes hoặc do cáp kết nối, theo mình là do cáp kết nối thôy nên máy tính không nhận được iPad của bạn..
Cắm máy tính báo không sạc là đúng r vì nguồn điện không đủ, cơ bản là có kết nối được với iTunes không thôy..Nếu iTunes nhận thì bạn Click Restore để iTunes tự động download fw phù hợp với máy về và chạy nhé, sau khi Restore thành công sẽ ở phiên bản mới nhất hiện tại là 7.1.1
Nếu k làm được bạn có thể mang qua hệ thống bên mình làm giúp cho bạn..
em bị quên mật khẩu ipad thì làm sao đây ạ
@nguyễn thị thương hoài up lại fw còn sao gì nữa
là sao vậy ak... e k bit lm.. bị vô hiệu hóa luon rồi mak e lại không có apple id
comdaika
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyễn thị thương hoài ios7 trở xuống thì ngoài hàng có box chạy passcode, vô hiệu hóa không rõ có chạy không? Còn nếu ios8 thì bó tay bạn à, có chỗ chế được với cái box đó nhưng là chưa vô hiệu hóa mới đc 😃

Giờ mà máy có id icloud, không nhớ là bó tay luôn đó 😔
ôi má ơi....
milenio
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở bình thạnh thì qua mình giúp cho 😆
Máy bạn đang ở version 7 hay 8 vậy nhỉ? Nếu là 7.x thì có thể dò pass mà không cần restore nhé bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019