Giúp đỡ về con hút bụi Xiaomi 1S kết nối với Google Home!

vch9
4/9/2019 10:58Phản hồi: 8
Giúp đỡ về con hút bụi Xiaomi 1S kết nối với Google Home!
- Tình hình em mới sắm con hút bụi Xiaomi 1S, add vào Mihome được nhưng link qua Google home nó lại không nhận (em cũng có đèn Xiaomi add vào Mihome và link được qua Google home.
- Các bác nào đã dùng qua gặp phải thế này giúp em với?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

inviet
TÍCH CỰC
5 năm
Không phải sản phẩm nào của xiaomi đều add được vào GG home đâu bạn ơi. Nhất là bạn chọn Mainland China là hầu như không chơi được nhé
vch9
ĐẠI BÀNG
5 năm
@inviet Chính xác, dùng Mainland China, nhưng cái đèn bàn thì vẫn add được mới ác chứ
vostro 1500
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dòng 1S này ko hỗ trợ kết nối GHome nhé bác
vuthanhtu89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em đang tính mua con 1s này, giá cả như thế nào với mua ở đâu thì hợp lí? Các bác tư vấn em với
phunghung700
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuthanhtu89 Tôi mua con này rồi bác, dùng cũng ổn. Từ khi mua về đỡ phải quét nhà nữa tiết kiệm được thêm bao nhiêu thời gian. Trước tôi mua trên Web của Mivietnam còn được freeship, giá sản phẩm bác lên Web tìm hiểu thử xem tôi ko nhớ chính xác lắm
vuthanhtu89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phunghung700 Bác cho em xin tên web để em tim hiểu luôn đi, cảm ơn bác nhiều
phunghung700
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuthanhtu89 Đây bác ơi: https://mivietnam.vn/ Bác lên Web rồi tìm thử sản phẩm xem, hình như có cả dòng gen 2 có cả chức năng lau nhà nữa mà nếu bác chỉ cần hút bụi thì con 1s là ngon lắm r
Theo mình đọc tài liệu thì dòng hút bụi Xiaomi 1S và T6 (gen 3) không hỗ trợ Google Assistant và Alaxa trực tiếp được. Hiện tại nhà mình đang phải thông qua Hass để điều khiển kết nối với Alexa.

Mình có đọc tài liệu từ trang này:
https://www.home-assistant.io/integrations/vacuum.xiaomi_miio

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019