Giúp Em Cài Service Book & Browser BB8100

dotapro
17/10/2010 8:19Phản hồi: 11
Em dùng BB8100.. v4.5.188+hybrid v3
Em đã search trên diễn đàn nhiều lắm rồi nhưng vẫn ko cài được ServiceBook và Browser
Vì em bị kẹt chỗ Alt+SBEB (máy 1/2 QWERTY)
vào Servicebook bấm nhưng nó chẳng hiện j cả...cứ No Entries hoài
em ko biết là bấm giữ phím Alt trong khi bấm S,B,E,B hay là ko? vì em thử cả 2 cách rồi vẫn ko được...(em cũng biết máy 1/2 QWERTY thì bấm S = 2 AS rồi 😁)
bó tay thật...làm mỗi lần mún down cái j lại phải ra net..
nghe nói dùng browser của BB biết cấu hình thì nhanh hơn Opera nhìu nên cũng ghiền... hjhj..
mong các bác sớm giúp em...
thanks nhìu....!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuantuyen47
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn giữ phím atl nhấn 2 lần chữ a thì nó là thành chữ s sau đó nhấn tiếp beb, là nó báo enable ngay thôi
dotapro
TÍCH CỰC
14 năm
Vẫn không được bác ah..
Em thử hết cách rồi..
Bùn thật..hay tại cái máy của em nó bị thế nào rồi?..
Không có servicebook..không download được..chán .....
Có cách nào khác không hả bác..chỉ giúp em với..
Dù sao cũng thanks bác nhé..em mới post bài lúc chiều mà bác đã reply ngay rồi..
bác thử gỡ cái IT policy xem, cách gỡ thì search trên diễn đàn nhé, có thể do cái đấy nó chặn đó
Bác đã enable mutiltap chưa. Có thể là do nó đấy.
cao kiến,...............................................................
ngay đến bước enable SB mà còn k được thì bác phải xem lại máy và sự hiểu biết của bác về dùng BB rồi
cái này ko liên quan đến IT policy nhé
nhấn và giữ alt sau đó 2 lần as rồi beb,nhớ là vẫn giữ alt trong suốt quá trình nha!
ko dc nữa thì pó hàng,có khi nút nhấn bị liệt nữa
các bác ở đây đưa ra toàn cao kiến nhưng mình thấy thì cứ đem ra cho 1 người rành rành ấy. họ làm cho nếu như bác chủ đã thử hết cách. hiiiiiiiiiii. cái này đơn giản mà. bác luongduythai đưa ra ý kiến hay đó. mình ủng hộ. chắc bác chủ để suretype rùi. hay là bàn phím bấm ko ăn. hiiiiiiiiii. ;)
dotapro
TÍCH CỰC
14 năm
Đương nhiên là enable multitap rồi chứ..không bít có phải do phím liệt không nữa..vì thực ra là phím của em cũng hơi liệt thật..nhưng chắc không phải vì em rành bệnh máy em mà..😁..em biết cách bấm nhưng thử nhiều lần rồi vẫn thế..buồn thật..ah..hay có bác nào ở HCM không? Giúp em với..em ở ktx ĐHQG HCM Thủ Đức..ở làng đại học ấy mà..hjhj..có bác nào ở gần đấy không?..helpme....! Thanks mọi người nhiệt tình reply..
Chạy lên tớ đc thì giúp cho, ở xa lạ hà nội, đoạn qua Sư Phạm Kĩ Thuật!
dotapro
TÍCH CỰC
14 năm
em ok rồi...
thank các bác nhiệt tình giúp đỡ...
hihi
vui quá
vừa vô dc google xong...
chắc vĩnh biệt Opera oy...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp