Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giúp em lấy lại security code E72

sakervista
18/3/2011 3:13Phản hồi: 45
em đã làm theo 1 số cách nhưng mà ko được 😔
có dùng thử qua NSS rồi ak mà kết quả với E72 cũng ko được.
em giờ muốn format toàn bộ điện thoại (khôi phục tình trạng xuất xưởng) nhưng mà nó hỏi pass mà em gõ 12345 thì báo sai pass giờ em chưa biết phải làm sao.mong các bác giúp em 1 tay 1 chân với.
em cảm ơn
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách lấy lại mã bảo vệ cho nokia bằng JAF

:devil:Áp dụng cách này:

Khôi phục bằng JAF:
đã test ok trên rất nhiều máy:E63 Ê66 E51 E71 5800 5233 C5 E72 N97...vv

::::😃 các công cụ cần có::throwball:
+ PC suite
(down về cài đặt rồi cắm cáp điện thoại,chọn trong điện thoại là chế độ Pc suite Hoặc Nokia là ok)
+Download Jaf (về cài đặt ra bình thường.)
+Download Pkey full ( Là công cụ để mở Jaf)

B: Thực hiện
mở Pkey full lên rồi làm như hình .

Nó hiện ra 1 bảng báo thì cứ nhấn ok:giggle:

sau đó chuyển sang tab BB5. Đánh dấu vào các ô như hình là đc

Sau đó lại hiện ra 1 bảng.:running:

điện thoại đã đc được khôi phục rồi đấy. Code về mặc định rồi,hehe ( 12345):giggle:

may mắn nha bro:playfull:
Cho em hỏi với, em đang dùng bản FW EURO 052.
Dùng cách nào có downgrade tử FW 052 EURO xuống FW 031 đc không bros....?
càng ngày em càng thấy bác lamboghini pro nghe hehe 😁
cái này làm sao mà tự mìh ngĩ ra đc chứ,cũg là học hỏi tất từ trên diễn đàn mà có bạn ạh.:Dtham khảo rồi chắt lọc rồi share cho anh em nào cần thui màz:D
trên diễn đàn cũng có 1 topic nói về vấn đề này 😁
sakervista
ĐẠI BÀNG
13 năm
tất cả đều hoàn bảo từ đầu đến cuối nhưng mỗi tội em bỏ máy ra kiểm tra thì vẫn báo sai mã số 😔,hjx có bác nào còn phương pháp nào khác ko ak
em cũng thử cách format 4 ngón rồi mà làm mãi chả đc gì cả.có cách nào khác mà chỉ cần ngồi trên máy tính là làm đc ko ak
chạy lại FW bằng phoenix,hết bệnh luôn.
"FW bằng phoenix" Hướng dẫn lun đi pro^^.
ncccnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã làm y chang nhưng bị lỗi này , ai biết giúp mình với

---------- Post added at 12:15 AM ---------- Previous post was at 12:14 AM ----------

mình thấy là trong hình nó không vào đc setting test mode
badg79
ĐẠI BÀNG
13 năm
E63 của mình cũng vậy bạn ơi.
Nhưng mình làm được rồi. :giggle:
Mình chạy NSS phiên bản NSS103815 trước khi làm theo các bước của Lamborgini_08 nhé bạn.
Chỉ cần trong NSS, nhìn phía dưới bên tay phải có khung Power Mode, bạn chọn test -> change, DT của bạn sẽ hiển thị test mode trên màn hình. Sau đó chọn lại Normal -> change, DT của bạn sẽ khởi động lại.
Tới đây bạn thử lại cách của Lamborgini_08 nhé.
Mình làm và đã thành công rồi. chúc vui.
Thanks Lamborgini_08 cái đã.
md07
TÍCH CỰC
13 năm
Format 4 ngón là nhanh nhất. Nhưng tốt nhất vẫn là cài lại FW. Đơn giản thôi mà
C5-00 ko test đc bác ơi giúp e vs
bác này chắc lại chôm chôm ở đâu về àh, 😁
Pác nào giúp mình với, con E72 mình mới mua lại, cũng quên pass luôn rồi. mình đã làm theo cách của Pác lamborghini_08 rồi, nhưng chẳng ăn thua gì!
có cách nào khác ko mấy Pro?
Imei: 352724042946722, e72
gacon184
ĐẠI BÀNG
13 năm
up lại Fw xem hết không bạn
Minh mới lụm được cái này sau bao ngày lặn lội Internet đây.
E72 format bằng cách này mất luôn hết tất cả nhé, trở về trạng thái máy mới luôn (pas 12345). Mình mới làm xong.
link: http://www.gsmindia.in/forum/nokia-hardware-repair-section/48530-e72-hard-reset.html
Suýt mất 2 xị cho Care rùi! 😃
hph@
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này là 4mat cho e72 mà bác, không reset được code
@daigianinhbinh Nhớ nhấn phím nguồn trước, nghe rung rồi nhấn "shift" + "spacebar" + "backspace"

y như rứa đó bạn ơi , đảm bảo thành công 100% đơn giản , bấm và giữ 15 đến 20 giây khi nào nó tắt ngấm thì thả ra
@lm1mt "backspace" la khoảng cách ak bác con "spacebar" là j z
@daigianinhbinh bác đùa hả bác ? nút nằm ngay chính giữa phía dưới của con e72
@minh_tri783 em không xem được link này rồi. bác làm ơn hướng dẫn cụ thể giúp em cái. thanks!
các bác giúp em với.em mới cài lại FW bằng phoenix (e xài nokia 3110c),lúc cài xong vui ơi là vui.lắp thẻ nhớ vào thì thôi rồi quên pass mất tiêu,giờ không bit làm sao.ai biêt khôi phuc lại pass mặc đinh là 12345 thi giúp em với.(trong thẻ bao nhiêu la dư liệu quan trọng 😢😢) help meeeeeeeee............!
IMEI:351963039615160
Trong thẻ thì cắm vào PC qua đầu đọc thẻ, chứ bạn đặt pass thẻ mà ko nhớ thì chịu 😔
Mình cũng từng gặp trường hợp này, không biết trên PC có phần mềm nào khôi phục hay mở pass trên thẻ nhớ không.
Nhưng mà nếu bạn muốn Fomat thẻ nhớ hình như bằng PC cũng không Fomat được, còn trực tiếp trên 3110c thì càng không được vì bắt nhập pass. Nhưng có một cách để dùng thẻ nhớ đó tiếp là cho thẻ vào máy hệ điều hành S60 Fomat chẳng thấy nó đòi pass gì cả 🤓 (Test trên E63)
doc. duoc cai nay som co phai do mat 50k ko . hixxxxx
thank cac bac em da lam duoc roi cam on nhieu nhe
MÌNH XÀI E72 PỊ MẤT PASS LÀM GIỐNG LAMBORGHINI NHƯNG BỊ LỔI RÙI..HELP PÙN LẰM:banghead:

Lỗi thế nào rồi you?
wa đây đọc rồi up lai FW nhe bạn!
http://www.vn-zoom.com/f443/huong-dan-update-fw-bang-phoenix-2009-and-j-a-f-chi-tiet-nhat-709475.html
@zero121 mình cũng bị giống bạn.làm thành công chưa chỉ mình với thank.
mình làm đúng các bước như post 2 của lamborghini_08 rồi, đến khi khởi động lại máy, vào phần lock code nó vẫn ghi bị lỗi 😔
Máy mình là nokia c5-00, type rm645, imei 353757041284504
Ai nào có ý kiến nào hay ko chỉ cho mình với :(
Những máy Nokia đời sau do đặc tính PM nên chương trình JAF ko sd được bạn ah!
Những dòng nào dùng JAF được thì chỉ cần làm 1 hoặc 2 lần là ok. Những dòng máy nào sau 2 lần mà vẵn ko được thì chỉ còn cách up lai FW thôi.
Chia sẻ cùng bạn!
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
thanks...thành công con e71 theo cách này. hi hi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119