Giúp em lỗi đèn chiếu hậu!

gacontkc
9/1/2012 5:40Phản hồi: 9
Hôm bữa em đi sửa xe tại 120 Xuân thủy bị nó chém đẹp quá lúc về không để ý đèn sau lúc kiểm tra xe khi về! hôm qua đi tối bật đèn thì đèn sau không sáng! Nhưng khi bóp phanh thì đèn vẫn sáng bình thường! em mang qua đó nó bắt em thay dây này day kia! em đau quá đã bị nó chém giờ đèn sau lại không sáng bác nào biết lỗi này chỉ em với! em cảm ơn nhiều
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

athonl
TÍCH CỰC
12 năm
Đèn hậu có 2 tim, 1 tim sẽ sáng cùng đèn pha, 1 tim sáng khi dậm(hoặc bóp) thắng ( sáng mạnh hơn tim kia)

có thể tim sáng cùng đèn pha của bạn bị cháy, mà cháy thì phải thay thôi
Đúng rồi, đèn sau có 2 tim, tim cos cháy khi mở máy xe, tim pha cháy khi bóp thắng, đừng nghe mấy thằng đó vẽ, cứ mua cái bóng đèn hậu về gắn vô là xong thôi, còn ko thì để vậy đi khi nào cháy lun tim còn lại thì thay lun :redcarded:
Bạn không nói xe bạn là loại xe gì thì làm sao mà biết tư vấn cho được cơ chứ. Ví dụ như Nouvo LX thì khác vì đèn chiếu hậu và đèn phanh cùng chung một bóng nhưng Airblade thì khác, đèn chiếu hậu riêng còn đèn phanh là hệ thống đèn LED, khác nhau hoàn toàn.
Về cơ bản bạn thử kiểm tra bóng đèn chiếu hậu của bạn (nếu là những xe khác ngoài Airblade nhé) xem có bị cháy tóc không.
Xe em là xe ware 110 S honda
Bị chém rồi mà còn bị đứt dây tóc nữa xui cho bác thật, ra head mua đi bác có 16k à, bán ở ngoài thì không biết.
forever188
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe của e liberty ie cũng bị như vậy. lúc bật pha đèn sáng nhưng lúc bóp phanh thì đèn nó k sáng lên như bt. k biết là bị sao ạ
chả hiểu mo tê gì cả. 1 đèn sáng cùng pha. 1 đèn là khi xinhan hay phanh tay nó sáng. thế bạn ko sáng đèn nào?:oops:
forever188
ĐẠI BÀNG
12 năm
đèn phanh tay nó k sáng. còn đèn khi bật pha nó vẫn sáng ạ
thay bóng khác đi bạn ... k thì koi chừng nó cắt mịa cái dây đèn thắng tay rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119