Giúp mình đoán bệnh Ipad Air nhấp nháy táo.

pham minh dao
1/1/2017 5:14Phản hồi: 10
Chào các bác trên diễn đàn, quả là mình cũng mua 1 chiếc ipad air của 1 người dùng qua rồi, máy khá mới, bản 16gb có 3g. Mình dùng được 2 tháng, nay đã cập nhật IOS 10, máy giờ bị đang dùng bình thường thì thình thoảng có vẻ như khởi động lại, táo nhấp nháy màn hình. Được lúc sau thì lại lên bình thường, và thoát ra màn hình khóa ngoài.
Bác nào từng bị bệnh này giúp mình với, mình sẽ up ảnh minh họa cho các bác sau!
Thank các bác! 😃
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểm tra pin
@thachnhattrung pin em dùng bình thường bác ạ. kiểm tra vẫn ổn lắm
resto lại và ktra pin . ko hết thì nguy cơ hỏng main là rất cao
@nmquyen2003 Mình đem cho ông anh cứ đang restore đến 70% nó lại nhấp nháy táo.
@pham minh dao báo lỗi bao nhiêu hả bạn? thử thay pin khác xem
@nmquyen2003 Mình cũng mang ra quán sửa chữa xem, anh ấy cũng cắm thử 1 cái bin khác vào mà thỉnh thoảng vẫn thế, thấy ông anh bảo khả năng bị về main, đang để lại xem tìn hình, hoang mang quá bác ạ.
Thấy ông anh bảo " Để anh kiểm tra lại Main, nếu nó hỏng gì trong Main thì thay cái đấy", Liệu Ipad Air hỏng main có thay thế được không bác nhỉ?
Hôm qua ra quán người ta bảo khám main thì kết quả là hỏng ic nguồn bác ạ, phí thay 400k. nhưng phải chờ 5 ngày để lấy. Chậc
Tình hình, mình đã thay ic nguồn thiệt hại 350K, về dùng ngon lành, nhưng khi sạc bin máy hiện
"Phụ kiện không tương thích với thiết bị", dù là sạc chính hãng, và đã thử mấy cái sạc, ra thế giới di động gần nhà hỏi cứ có cái sạc nào cắm vào ăn là mua mà nó bóc phải đến 6 cái theo từng mức giá mà vẫn không ăn cái nào. Ra lại tiệm thì toi luôn IC sạc, thay thế mất 550k, cuối năm mà hạn hán quá.
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@pham minh dao đã như vậy thì xác định còn thay suốt.
Sau 3 ngày đại tu, thay 2 IC nguồn và sạc, giờ máy mình đã hoạt động lại bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra, rất cám ơn các bác trên đã tư vấn, có gì không hiểu mình sẽ hỏi các bác sau.
Thank!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019