Giúp mình enable HDMI audio Intel HD4600
vuhothang
6 năm trướcBình luận: 10Lượt xem: 2.749
Như tiêu đề, hiện nay build 1 em custom mac mini với cấu hình như sau:

Main ECS H81M3-I/HDMI
CPU I5-4440
Intel HD 4600
2x2GB RAM
Sound onboard VT17xx disabled.
BCM94225HMB hay AR5B195 cả hai đều có BT 3.0 nhưng main không detect BT (trên win7 cũng không cái này chắc do main đang đợi đổi sang main Biostar Hifi B85N 3D có khe mSata/mpci-e đổi bằng jumper)
Chameleon Bootloader 2510 multi boot windows 7 và Yosemite 10.10. Samsung LCD TV. Chưa patch dsdt và ssdt nhé.
Tình hình trên windows 7 mọi thứ ok rồi, còn trên Yosemite thì HD4600 đã full với 1.5G RAM.

Có bạn nào đã enable HDMI audio có thể chỉ mình từng bước cách có có HDMI audio trên Yosemite đến SS TV với, có tham khảo trên http://www.insanelymac.com/forum/topic/301137-yosemite-applehda-hdmi-audio/ nhưng đọc một hồi làm chưa xong mà giờ cuối năm bận nhiều việc quá nên chưa nghiên cứu kỷ. Tình nhờ bạn nào làm rồi hướng dẫn luôn cho nhanh.

Cảm ơn trước mọi người nhé!
Chưa có bác nào giúp em vụ này à, buồn quá, thôi phải ráng ngồi đọc lại trên insanelymac và tự nghiên cứu thôi.😔o_O
e cũng tập tành hackintosh nhưng cài xog ùi không full dc độ sáng màn hình với wifi a co pk patch dsdt không giúp e vs
hiện giờ cái mình lười nhất là patch dsdt trên hackintosh. Đối với hackintosh khi bạn nhờ thì phải có cấu hình của mac thì mới hướng dẫn được nhé!
@vuhothang đây a giúp e vs:
+Dòng chipset: i7-4510u
+Tên card Graphics:Intel(R) HD Graphics 4400 mobile+
AMD Radeon R7 M265(rời)
+Tên card Wireless/Lan/Bluetooth/WWAN:
Intel(R) Dual Band Wireless-AC 3160
+Độ phân giải màn hình:1366x768
link đây a giúp e vs
https://www.mediafire.com/?paq5awazmu1x8gw
Hình như không thấy Intel 4400, bạn chịu khó lên http://www.hackintoshosx.com/ kím kext mod cho R7 xem sao, nhớ remove toàn bộ IntelHDGraphics kext đi nhé!
@vuhothang nhờ anh fix patch dsdt cho full độ sáng với vài vấn đề hệ thống nữa là được a cố giúp e đc không
Như đã nói với bạn trước ròi, mình đã lười ngồi đọc patch dsdt lắm, đến 2 cái hackintosh macpro va macmini mình cũng không thèm patch dsdt, chủ yếu khi mua đồ ráp mình toàn lựa đồ gần giống mac để mua thôi, đang đợi cái wifi BCM94360CDAX ship về là sài cho macmini thôi, còn macpro thì không sài wifi nên không cần. Thôi chịu khó xem trên insanelymac va hackintoshosx nhé!!!!!😁
ma may cua a co chinh do sag dc khong
may cua e kong chinh dc voi lai khong nhan bluetooth nua a co cach nao giup e voi
Do toàn là desktop nên mình không chỉnh sáng tối trên keyboard nên cũng không biết để xem lại sao, còn mini pci-e trên main desktop thường bị bỏ qua kết nối pin 36 usb-, 38 usb+ tới 1 port usb nên mình phải mod lại bằng cách hàn 2 pin 36, 38 trên wifi+bt combo card tới cắm vào 1 port internal usb giờ chạy bt ngon lành rồi, còn thường thì laptop sẽ có nếu windows đã detect thì kiểm tra xem bt có support không nhé, mà hình như với wifi+bt của intel thì không support cho hackintosh đó. Mình hiện đang sài wifi+bt combo là Broadcom BCM943225HMB và Atheros AR5B195, hiện đang đợi ship về cái BCM94360CDAX (hàng mac) còn theo cái adaptor convert thành mini pci-e 52 pin.
e chỉ nge thấy là wifi không hỗ trợ chứ bt chắc hỗ trợ chứ a
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.241 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.414 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM