Giúp mình lựa chọn 2 dòng Express Music và Walkman

muquang
19/5/2009 18:34Phản hồi: 14
Mình đang dự định mua 1 chiếc chuyên để nghe nhạc tầm 3triệu+-500k(giá hàng xách tay😁) nhưng chưa biết nên chọn dòng nào Express Music của Nokia dòng điện thoại Walkman của Sony Ericsson. Nghe đồn thì Walkman nghe nhạc hay hơn nhưng Express Music có jack 3.5mm nên chỉ cần đầu tư thêm Headphone xịn là ăn đứt Walkman. Không biết có đúng ko? Ai xài qua 1 trong 2 dòng này cho mình ý kiến nhé.

ah quên nữa, bác nào biết địa chỉ bán hàng xách tay tin cậy(ở HCM) thì cho em luôn nhé :happy8se:
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã nghe qua cả 2 loại, với cảm nhận của mình thì nghe walkman hay hơn, tất nhiên là nghe qua tai nghe. Express music thường có loa ngoài to hơn, nhưng chất lượng âm thanh khi nghe qua tai nghe không bằng walkman được. Còn nếu bạn muốn nghe qua headphone xịn thì bạn có thể mua jack chuyển đổi, dễ lắm. Ở TP HCM thì bạn qua www.hnammobile.com mà mua, mình thấy ở đấy bán có vẻ uy tín.
Mặc dù các hãng đt vẫn "quảng cáo" rằng dt của mình là "1 chiếc máy nghe nhạc đích thực", nhưng thực tế thì ko phải tất cả các model đt đều cho chất lượng "ngang ngửa" với máy nghe nhạc. Xpressmusic của Nokia và Walkman của SE cũng vậy.Hơn nữa, cảm nhân âm nhạc của mỗi người mỗi khác, và mỗi hãng cũng có những "công nghệ tái tạo" âm thanh khác nhau, nên mọi so sánh đều là khập khiễng. Theo mình thì nếu bạn muốn nghe nhạc hay, thì nên mua 1 cái mp3 player của Sony còn nếu bạn chỉ muốn nghe nhạc trên mobile thì Xpressmusic, Walkman hay SL45 ( con này luôn được dân "sành nhac" tin dùng 😁 ) đều được. Chúc bạn chọn được 1 em như ý :D
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Walkman của SE có hỗ trợ đầu chuyển jack 3.5 mm nhé.
muquang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn các bạn nhiều. Vậy thì mình quyết định chọn một trong 2 con này: SONY ERICSSON W910iSONY ERICSSON W595
Hy vọng Walkman sẽ không làm mình thất vọng nhiều
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lỡ leo tới W595 rồi sao k bon chen 1 chút lên W902 hay W890 để nghe nhạc hay với clearbass. Nhất là C902 với cam 5 chấm Auto Forcus và LED....
muquang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ki cóp lắm mới được 3,5tr. Bạn giới thiệu con đó chắc mình phải tiết kiệm thêm 2 tháng nữa quá. Mà nếu lên C902 hoặc W902 thì lên luôn C905 hoặc G705 cho nó đẹp 😁. Chỉ tiếc các dòng C& G ko có Ưalkman còn W902 mắc mà ko có Wifi. Túm lại bi jo vấn đề của mình là tiền bạc:sad9cd:
Em bỏ phiếu cho Nokia.
Do dùng nokia nhiều nên quen tay rồi, khi chuyển sang Erricson dùng nó cứ ngược tay, không thể quen ngay dc.
Nhất là những ai hay nhắn tin
attraction
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em dùng SE 3 năm nay rồi, chủ yếu để nhắn tin thôi chẳng thấy khó khăn j cả! 😁 Dùng rồi sẽ quen và bồ kết ngay y mà ^^!

Dòng SE rất bền nghe nhạc êm nhưng nhược điểm là nó hay dùng chung nhau 1 cổng cho USB + Tai nghe + Sạc. Cho nên khi cắm cái này thì phải nghỉ cái kia!
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Với số tiền trên của bạn thì dòng W thấy W595 là hợp lý nhất, dòng K thì có K81/85.
dòng T thì có T650/700.
Ưu điểm của W: nghe nhạc tốt, chụp hình (trong điều kiện ánh sáng đầy đủ) bức ảnh khá đẹp nhưng đa phần thiếu flash LED (trừ 1 số model: W800/700/705)
Còn dòng T là lai giữa W và K + rất thời trang nên nghe nhạc cũng hay mà chụp ảnh cũng k đến nỗi nào (nhất là lúc nào cũng có flash LED)
Dòng K nghe nhạc k ahy = 2 dòng trên nhưng MÓ sound thì có thể ngang ngửa, nhưng chương trình nghe nhạc không thông minh như W. Chụp ảnh là vô đối.
Tuỳ vào mục đích sử dụng mà bạn có thể lựa chon cho mình 1 chiếc điện thoại hợp lý.
W910, W595, W580 là lựa chọn tốu ưu

Còn chần chờ gì mà không chọn Walkman bạn oi....
1) Chất lượng âm nhạc Walkman chỉ có ipod là xứng tầm thôi.
2) Bạn lo lắng về Jack cắm 3.5mm thì khi mua các máy này được tặng tai nghe HPM-70. Tai nghe này tích hợp sẳn jack 3.5mm luôn rồi
3) Ngoài ra mấy tính năng âm nhạc như lắc tay đổi nhạc hay nghe nhạc theo tâm trạng thì không chê vào đâu được.
4) W910 và W595 còn có tự xoay hình ảnh nữa chứ.:biggrin9gp:
muquang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vậy mình mua hàng xách tay có được tặng tai nghe không ta
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mua hàng xách tay cũng có tai nghe trừ đĩa PC suite. Yên tâm nhé bạn.
Mua hàng xách tay thì bạn nên test kỹ và mua ở những cửa hàng uy tín.
muquang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Vậy khi mua hàng xách tay nên test kỹ những gì vậy mấy bác, chỉ em cái. Híc từ trc đến giờ chưa mua hàng xách tay bao giờ
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xuất xứ, LCD, FW, camera.....
Tránh tình trạng mua fai3 hàng tút lại 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119