Giúp sữa lỗi kết nối máy in mạng Lan

ngocjaran
17/6/2014 2:31Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn đã xử lý dc chưa chỉ giúp mình với
có 2 cách để bạn fix lỗi:
Cách 1: bạn đặt ip tĩnh cho máy kết nối với máy in.
Cách 2: bạn kết nối các máy khác với máy có máy in bằng tên ( VD: Run->\\ tên pc kết nối máy in -> enter. kết nối vào xong.
Theo mình cách 1 là tốt nhất đối với những văn phòng hay gia đình không có máy server.
tf503573
ĐẠI BÀNG
8 năm
đặt IP tĩnh cho máy tính kết nối trực tiếp máy in là khả thi đấy, lúc máy khác kết nối máy in cũng vào Run --> \\ip máy kết nối trực tiếp, rồi connect là ổn định. Thường mình hay gặp máy win XP bị lỗi ko thấy máy in khi kết nối theo tên 😁
thanks bác nhưng em thử bằng cả 2 cách vẫn không được ạ. Kiểm tra trạng thái máy in vẫn báo là Ready, tuy nhiên khi đặt lệnh in từ máy Client vẫn im re ạ 😔(
@Ducchinh1001 Các bác đã xử lý được cguwa ạ
bạn xài windows gì ??? có thể bạn bị hạn chế client truy cập vào máy share máy in!!!!
2016-09-05 (1).png
À, bạn thử cách khắc phục sau:
Khi kết nối lần đầu đến máy tính đích trong mạng LAN, nhớ chọn tùy chọn "Remember my credentials". Sau khi kết nối xong;
Bạn vào theo đường dẫn
Control Panel\All Control Panel Items\Credential Manager\Add a Windows Credential
(Vào User account, chọn Manage your credentials, chọn Add a Window credential
Nhập các thông tin cần thiết vào. Ok)
2016-09-05 (1).png
Lần sau khởi động lại máy sẽ không bị.
Chúc bạn thành công!

Máy tính chỗ mình bị hiện tượng này khi có sự phân quyền truy cập trên máy.
tekar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hiện mình cũng chưa biết cách khắc phục hiệu quả, chỉ chống chế là cái máy tính mà máy in nối cổng USB vào, bác ra lệnh in 1 cái gì đó, nó in xong là tất cả máy khác sẽ in bình thường. Win7 hay Win10 64 bit mình đều bị lỗi này và cùng 1 cách trị là máy chủ vừa khởi động lên thì lệnh in 1 cái rồi sau đó tốt hết, nếu khởi động lại máy thì phải gửi lệnh in lại 1 lần.
ai có thể teamview sửa giúp mình lỗi này với ạ. thực sự là gọi cho trung tâm bảo hành đến muối mặt quá rồi. cứ 1, 2 ngày là bị lỗi ko thể in được. anh chị e nào giúp với ạ..
xin phép đào mộ. Máy của mình bị y như bạn. mình đã làm theo cách sau hi vọng có thể giúp các bạn có thêm 1 hướng giải quyết.
- đầu tiên nếu máy chủ in của bạn thuộc win x86 mà máy con là win x64 bạn nên download thêm driver full x64.bạn vào Properties của máy in trên máy chủ > tab sharing > additional Driver... > check thêm vô x64 >ok> trong hộp thoại install print Drivers >browse chọ đường đẫn đến thư mục vừa giải nén (file driver full vừa down về vui lòng giải nén)> chọn auturun.inf ok
- tiếp theo bạn vào change advanced sharing setting (nhấp phải biểu tượng mạng dưới góc chọn open network and sharing) chọn Turn on network discovery và turn on file and printer sharing
khởi động lại (cho chắc ăn). Trên máy con x64 vào lại đường đẫn đến máy chủ bằng tên hoặc IP > connect máy in đó. khi đó có hiện lên hộp thoại install driver vậy coi như xong. có thể thử tắt máy con rồi mở lại xem kết quả ok không nha.
năm 2019 r cho e hỏi e có trường hợp máy chủ win 10 share máy in qua wifi ạ. máy khách cũng win 10 cài driver in 1 hôm bình thường hôm sau báo k có driver. vào phần máy in thì báo access denided. xóa driver đi cài lại thì in được nhưng hôm sau vẫn bị, bác nào có cách nào xử lý đc không ạ?
duckttb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đức Bùi Trung Mình cũng bị lỗi như thế mà chưa xử lý được, Chờ cao nhân
Lỗi này do cần xác thực từ máy được chia sẻ tới máy tính của bạn.
Bạn tham khảo bài viết này sẽ giúp bạn khắc phục lõi này đơn giản
https://dientungaynay.vn/meo-hay-cong-nghe/cach-loai-bo-mat-khau-vao-may-tinh-chia-se-va-sua-loi-in-trong-mang-lan

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019