Giúp tìm chỗ sửa lỗi iphone lỗi không nhận sim

t0nyquang
24/11/2019 13:57Phản hồi: 15
Giúp tìm chỗ sửa lỗi iphone lỗi không nhận sim
Xin chào anh em, chuyện là em đang xài iphone 7 bị lỗi không nhận sim (bên trên cột sóng để là "Đang tìm kiếm" hoặc "Không có dịch vụ")... Được biết là Apple có chính sách fix lỗi này free nhưng nghiệt ngã là em thay pin ngoài và nó không bảo hành cho em được vì vấn đề đó, và hiện máy không active được vì không nhận sim...
Em muốn xin vài chỗ sửa bên ngoài uy tín lỗi này... và anh em nào đã từng bị và sửa bên ngoài rồi thì có thể cho em biết giá bao nhiêu không ạ? (em sinh viên nên cũng không có điều kiện cao lắm 😔 )
KHU VỰC TPHCM ạ
Em cảm ơn!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khu vực nào mới dc chứ bạn
t0nyquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtrung1234 Em quên đăng mất để em sửa lại bài Khu vực TpHCM ạ. Thanks bạn đã nhắc
@t0nyquang À TPHCM mình ko rành rồi vì mình HN
t0nyquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtrung1234 E cảm ơn!! Hóng tiếp 😔
Dòng iPhone 7 hay bị lỗi mất imei, nên khi restore hoặc cập Nhật lên phiên bản mới thì máy không thể kích hoạt được. Nếu máy mất imei thật thì ông giời cũng không sửa được, có cục chặn giấy ngon rồi
t0nyquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khaihoanhao76 Tại lúc trước cũng bị mất sóng xong em restore thì nó nhận và lên được. Được vài ngày lại mất nữa. lần này thì không lên luôn
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
Inbox mình nha.
Di động thông minh có fix đó bác
t0nyquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ChanhNguyen267 Vậy hả bác? không biết có đắt không nhỉ?
@t0nyquang bữa con 7 của bà chị bị đem đi tốn 150k đó bác
Ko đc đâu
nghe nói bảo sửa phần cứng thay e gì đó vào là ok
t0nyquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenkhangpt92 Vâng bên bảo hành họ cũng nói v đó bác.. Nhưng điện thoại em mua lại nó thay cục pin ngoài nên họ từ chối bảo hành
@t0nyquang thì họ nghĩ thay pin là mở máy r thì đương nhiên là ko còn bh mà bác
Ở hn bác vác qua 457 bạch mai, bên e triển cho. Lỗi này là thường gặp trên 7p rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019