GM phát triển hệ thống chống trộm tiên tiến dành cho Escalade
El Ku
9 năm trướcBình luận: 78Lượt xem: 9.690

Không phải những siêu xe đắt giá như [TAG]Bugatti Veyron[/TAG] hay [TAG]Lamborghini Gallardo[/TAG] mà chiếc xe thể thao đa dụng ([TAG]SUV[/TAG]) cỡ lớn Escalade của [TAG]Cadillac [/TAG]mới là mục tiêu hàng đầu của những tên đạo chích tại Mỹ. Hiểu được điều này, hãng mẹ của Cadillac là [TAG]GM [/TAG]mới đây đã phát triển một hệ thống chống trộm với hàng loạt công nghệ tiên tiến giúp những chủ nhân của Escalade có thể yên tâm mỗi khi để xe ở những nơi không an toàn.

Những tính năng bảo mật mới này bao gồm một cơ cấu khóa trục lái, một hệ thống mã hóa các xylanh và bộ phận đánh lửa khiến những tên trộm không thể khởi động động cơ của chiếc xe. Ngoài ra, một cảm biến sẽ phát âm thanh báo động khi phát hiện xe bị kéo đi và một cảm biến va đập chống những tên trộm bẻ gương chiếu hậu hay đập kính xe để chui vào trong. Đối mặt với những hệ thống bảo vệ này chắc hẳn những tên trộm sẽ nghĩ ngay đến việc trộm bánh và lốp xe. Tuy nhiên, GM đã lường trước được điều này khi trang bị cho Escalade một hệ thống khóa bánh xe tối tân khiến chúng đành phải ngán ngẩm bỏ đi. Cuối cùng, Escalade còn được tích hợp một bộ điều khiển OnStar với khả năng điều khiển hệ thống đánh lửa và theo dõi chiếc xe khi đã bị lấy đi.

Một số hình ảnh về chiếc xe được đạo chích "chôm chỉa" nhiều nhất tại Mỹ:

Nguồn: Autoblog
Nhìn thế này em cũng muốn chộm luôn ý chứ.hix
mà hệ thống này chắc an toàn rùi nhỉ cả nhà.hihi
Về VN có bị cháy không nhỉ 😁
cùng câu hỏi với bác 😆 mà xe đầu kéo còn cháy nữa thì... chú này thoát khỏi không
Em nghĩ không cháy được đâu. Vì xe này về VN người ta đã trang bị thêm Hệ thống chống cháy nổ thông minh rồi bác ạ.😁:D:D
Kiểu này ăn trộm hết đường làm ăn
cadilac thương hiệu của obama
đúng là dân Mỹ đi xe hầm hố thật
Em này về VN vẫn mất logo như thường😁
Đúng vậy, các tên trộm ở Mỹ thích lấy nguyên chiếc, VN mình khiêm nhường hơn, chỉ lấy cái gương (40tr trở lên) thôi :D

Về VN hệ thống chống nghiêng đó có báo động suốt ngày ko nhỉ :D , chạy đi đâu cũng nghiêng :D
mua được genesis thì cũng là dân chơi rồi đó bác...
😆 quá chuẩn. Đặc biệt mấy anh zai chơi xe Hàn xẻng là hay thích gắn logo BMW với Audi lắm. Hôm trước ra đường gặp con Kia gắn logo BMW nhìn mà buồn cười, không biết đến ngày sắm được BMW thì định gắn logo gì 😃)
nản với các cụ ấy luôn 😃))
các hãng muốn thử nghiệm chống trộm cứ tang bị đầy đủ rồi mang tới vn để ngoài đường 1 đêm ko cần nguồi trông, xem có mất gì ko. 10 phút đầu sẽ là logo dầu duôi, sau đó là gương,.. hết đêm mất luôn xe. hãng nào mà trải qua bài test thì coi như thành công:stomp:. em này trang bị tối tân thế kia, về vn chắc cũng bị hốt, có lần em nghe có xe oto dù đã khoá bánh rồi nhưng bọn trộm vẫn xúc cho lên dc xe tải và cho đi luôn.vn vô đối:adolf:
đồng ý nhé:wavespin:
chuẩn bác ợ, lấy độ an toàn ở VN làm chuẩn thế giới luôn, xe hơi để trong nhà nó cậy cửa nổ máy fóng ra ngoài mà chủ nhà k lzj đc kìa :furious:
Bảo mật ghê thật, thêm cái nhận diện vân tay hay nhận diện khuôn mặt thì đố ai dám trộm 😁
Mấy cha nội nhận được tin buồn đầu năm, chia bùn nhé ke ke
Con xe trông hầm hố phết. 😃
Nguyên gốc là "key cylinder" dịch là "ổ khóa" bạn à.
Mình thích cadillac! dòng xe bóng bẩy thích cả logo nữa! mà các nguyên thủ quốc gia toàn đi Cadillac thôi
Cố làm nguyên thủ quốc gia đi bạn.😁
Chỉ có Mẽo và vài nước đi Cadilac thôi, Chiếc này ở Mỹ tụi Mỹ đen Hippop khóai ghê lắm, chỉ được cái hầm hố.
Các nước khác thấy đi Mec là nhiều, ở Châu Âu thì tòan Audi, BMW, Mec
thực ra chỉ có một thời gian đầu thôi, chứ vỏ quýt dày có móng tay nhọn mà, bọn trộm càng ngày càng nguy hiểm hơn........
bao giờ có cái xe mà bị chộm xúc đi nó lại tự chạy về với chủ thì chộm hết đường làm ăn.
Nhìn e nó thật là bành trướng, to ghê. Giờ trộm cắp ghê thật, mình suýt mất e exciter, đã bị phá khóa cổ nhưng may còn a khóa đĩa :-j. Các bro cẩn thận dịp cuối năm nhé ;) ...
to to to to quá!
nhìn phê thật
Ở VN gương chiếu hậu bị trộm nhiều mà cái này chưa có.
Thấy như thế này lại càng buồn vì giá chắc chắn càng tăng cao và khi đó giấc mơ sở hữu oto của nhiều người càng xa vời hơn 😃
theo cam kết gia nhập wto của VN thì tới năm 2018 thuế nhập khẩu oto của việt nam sẽ là 0 % anh em cứ cố gắng học hành rồi kiếm tiền mua xe từ giờ
=.=" Thuế nhập khẩu 0%, thuế trước bạ 200% =))
tất nhiên rùi bác à, nhưng mà chắc ko tới 200% đâu, sẽ tăng các phí thuế khác bù vào ,như phí đăng kiểm, phí bảo vệ môi trường, phí xin biển số như ở hà nội 2012 là 20 triệu 1 xe,...... nói chung là giá sẽ giảm nhưng ko thể rẻ như xe ở mỹ được
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019