Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gmail 2.0 cho iOS ra mắt: giao diện mới, hỗ trợ nhiều tài khoản Google, nhiều cải tiến khác

Duy Luân
4/12/2012 22:53Phản hồi: 52
Gmail 2.0 cho iOS ra mắt: giao diện mới, hỗ trợ nhiều tài khoản Google, nhiều cải tiến khác

Ngày hôm qua, Google đã tiến hành cập nhật ứng dụng Gmail cho Android, và hôm nay là đến lượt iOS. Gmail trên các thiết bị di động của Apple đã được nâng lên phiên bản 2.0 với một giao diện mới được cải tiến khá nhiều. Mang tông màu trắng chủ đạo, phần mềm trông đẹp, sang trọng và dễ nhìn hơn so với màu đen xám của Gmail 1.x. Phiên bản Gmail mới phép chúng ta thêm nhiều tài khoản Google và quản lí chúng một cách dễ dàng, thực hiện việc tìm kiếm nhanh hơn với khả năng dự đoán từ, thêm nhiều tập tin đính kèm vào email. Nếu bạn nhận được một thư mời sự kiện từ dịch vụ Google Calendar, Google giờ đây đã cho phép chúng ta trả lời là có đi hay không trực tiếp trong Gmail. Tương tự, chúng ta có thể nhấn ngay nút +1 trên Google+ với Gmail 2.0. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về miễn phí ứng dụng Gmail 2.0 dành cho iOS, tương thích iPad, iPod Touch lẫn iPhone.

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới update xong, chưa thử.
inetvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ dùng ứng dụng Mail có sẵn của iOS, thấy cũng dc lắm rồi 😃
@inetvnn tui cũng như bác, thêm chi cho nó rườm rà
Meg2k
TÍCH CỰC
11 năm
@inetvnn Mail tích hợp của iOS chạy nhanh nhưng có một điểm vô cùng dở là tìm kiếm email không được (search trong mail box rất tệ).
@inetvnn Mình cũng thế, toàn dùng cái mail mặc định
Bi Chan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Update ngay
datvn
TÍCH CỰC
11 năm
Mình dùng android, vừa update xong, thấy Vũ Như Cẩn
Hnay google có nhiều update cho iOs ^^ mình vừa up youtube xong giờ đến e Gmail :x
nói thiệt chứ ai nói giao diện WP8 đơn giản mà tiện chứ thấy nó thua xa giao diện của các ứng dụng Google

Không biết đã cho dùng offline như các client khác chưa, toàn online đôi khi cần email mà chưa có mạng or 3G là xịt 😔
justnad
ĐẠI BÀNG
11 năm
hết bị lỗi ko load được mail bắt retry như trước, mỗi 1 nhược điểm là khi log out thì phải log out toàn bộ ID, chứ ko cho 1 by 1.
ngon rồi
yêu cầu os5, ko xài dc rồi
sai mail trên os vẫn ngon mà
Mình k xài IOS nên k update được rồi😔
iOS được ưu tiến quá
Thích nhất cái biểu tượng khi nó load mail.
Đã update sáng nay, rất thích .......
Quan trọng nhất là attach file (ko tính photo) thì chưa thấy đâu cả. Vẫn trung thành với mail mặc định vậy.
@vnstockguru Bác lên google search chữ cách attack file cho ios ( bằng cách cài thêm trên cydia) là ổn
Rất thoải mái là đây
Hihi
Chúc bạn thành công
@lukhach85 Dở ở chỗ máy em chưa jailbreak. Thánks bác anyway.
Gmail cua android khong dung duoc cho yahoo mail nhi ? Minh khong them duoc tai khoan yahoo ++
Mail cua iphone cua minh them phat an ngay

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Icon mới đẹp hơn cái cũ rất nhiều. 😃
phucquang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quan trọng nhất là có forward

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM