Gmail cho iOS cập nhật, đã có tính năng phân loại email thông minh, tùy biến thông báo

Duy Luân
4/6/2013 22:56Phản hồi: 23
Gmail cho iOS cập nhật, đã có tính năng phân loại email thông minh, tùy biến thông báo

Theo sau đợt cập nhập ứng dụng trên Android, hôm nay Google cũng đã ra mắt phiên bản mới của Gmail trên iOS để bổ sung tính năng phân loại email thông minh. Giống bản trên Android và nền web, app Gmail cho iOS giờ đây cũng có thể tự động sắp xếp email của hộp thư đến vào "thể loại" như Primary (chứa các email quan trọng, gửi từ bạn bè, người thân, đồng nghiệp), Social (mail gửi từ các mạng xã hội như Twitter, Facebook), Promotions (các thư có nội dung quảng cáo, giảm giá, khuyến mại), Updates (các thư tự gửi từ những trang tin tức bạn hay xem, email có chứa hóa đơn) và Forums (email của các diễn đàn). Ngoài ra bản update mới còn mang lại khả năng tùy biến thông báo cho từng tài khoản Gmail. Bạn có thể yêu cầu máy chỉ hiện thông báo khi có thư quan trọng, thông báo cho mọi email hoặc tắt hoàn toàn. Tính năng tìm kiếm xuyên suốt mọi hộp thư cũng đã có mặt trên app Gmail cho iOS.

Tải về Gmail mới dành cho iOS

Lưu ý: Nếu bạn chưa thấy Inbox Categories xuất hiện, bạn cần phải kích hoạt nó trước bằng cách vào trang web gmail.com, nhấn nút Settings (biểu tượng bánh răng) > Configure inbox > chọn hết các mục như Primary, Social, Forums, Updates. Sau đó quay lại app Gmail trên Android là sẽ thấy.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Phục vụ nhiệt tình cho người dùng IOS là cách kiếm tiền phẻ nhất của anh GG
lac714
CAO CẤP
11 năm
@duy2 Làm công ăn lương thì phải có tiền mới làm chứ bạn 😁:D
@lac714 😁
Ngon, up xem sao😁
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Ga_depzai , nghĩ hè không đi chơi đâu à
Mình mới đi Đà nẳng về, thành phố sạch đẹp thật. Biển tuyệt vời
Nên đèo gấu đi một chuyến đi bạn
@duy2 Gấu nhà mình bận lắm, với lại cv của mình off cũng khó. Ko nghỉ đc dài. Chắc sang tháng 7 mấy thằng bạn thân tổ chức mấy gia đình đi biển. Ko biết có đi đc ko nữa. Chúc bạn và gia đình có kỳ nghỉ vui nhá.
Up thui . Gmail xài thường xuyên mà
plusvn
TÍCH CỰC
11 năm
Nhu cầu mình nhận tin nhiều ở box Updates mà giờ vào nó mặc định ở Primary thì làm sao nhỉ 😔

có nhầm hok ? Cái này thì mình phải vào mục label để chọn cho nó show ra chứ ?
android hôm trước, hôm sau ios
Anh GG khôn thật, kinh doanh kiểu này thì giàu càng giàu rồi. 😁
Tuyệt vời. Tải về thử ngay thôi. Rất vui vì iOS vẫn luôn được Google quan tâm.
@huygapro mình chỉ dùng mail thường thôi 😁
con ghẻ nhưng rất được quan tâm.
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
Đang giới thiệu gmail iOS sao lại quay lại gmail android nhỉ 😃
heartless
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết đã bác nào nâp cấp và vào dùng chưa ? em update cho ip5 của em mà ko hiểu sao vào toàn báo lỗi mạng ko đăng nhập đc . Bác nào có bị giống em ko ?
TanoCaridi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai chỉ cho tôi cách làm cho cái "phần màn hình nội dung email" nó mở rộng ra đầy màn hình được ko...😆...???... Cứ mỗi lần xem mail là lại phải quay ngang màn hình ra, Mà nó ko đủ, cứ thấy vướng víu ở cái phần màn hình kia...:-j... Thế thì ko hiểu với cái iPhone màn hình nhỏ thì người ta sử dụng thế nào nhỉ?
Mình chỉ dùng mail box nên không quan tâm cái này 😃
TanoCaridi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TTaokhuyet Cái này là cái ứng dụng để sử dụng mail box của Gmail trên nền iOS đấy 😃
@TanoCaridi Nhầm rồi bác ơi cái này là app Gmail mà
Từ khi cập nhật đến jo mình ko thể đăng nhập dc nữa
Xem youtube cũng thấy chậm vãi, chắc tại server thôi vì mấy hôm trước cũng thấy nhiều người than phiền cái vụ này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019