Gmail cho iOS nâng cấp, hỗ trợ Notification Center, không tự động đăng xuất
Duy Luân
9 nămBình luận: 37

Google vừa chính thức cập nhật ứng dụng Gmail của hãng trên iOS lên phiên bản mới với nhiều cải tiến được mong đợi từ lâu. Giờ đây, Gmail đã hỗ trợ Trung tâm thông báo (Notification Center) trên iOS 5 trở lên, cho phép hiển thị thông tin về thư mới lên màn hình khóa hoặc dùng hộp thoại cảnh báo xuất hiện ngay giữa màn hình. Google cho biết thêm tốc độ hiển thị thông báo nhanh hơn phiên bản trước đến 5 lần. Ngoài ra, nếu người dùng đã liên kết các tài khoản Gmail lại với nhau, mục "Send As" trong Gmail mới sẽ cho phép lựa chọn một trong nhiều địa chỉ để gửi thư. Google cũng đã cải thiện quá trình đăng nhập cho Gmail trên iOS nên nó sẽ không tự động thoát khỏi tài khoản của bạn sau một khoảng thời gian nào đó nữa. Ngay bây giờ, bạn đã có thể tải về Gmail phiên bản mới cho iOS.
37 bình luận
Mandarker
TÍCH CỰC
9 năm
Trình mail của iOs là quá đủ, ko cần thêm app dành riêng cho gmail làm gì ...
goodyman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mandarker Đúng rồi, ko cần thêm làm gì cho mệt, mình cũng đang dùng của ios
đã ngon này càng ngon hơn
Thật Là hoàn hảo
Mail của iOS có điểm yếu là chỉ load dc 1000 mail(dùng POP3). Những email cũ hơn đôi lúc search không thấy. Muốn xem email thứ 1000+ thì phải KÉO XUỐNG DƯỚI DÁY hộp thư rồi mới load được -> chán..
tung.dq
CAO CẤP
9 năm
@updatelife ặc
công việc của e chỉ đến 50 mail thì đã thấy mệt lắm rồi
bác làm đến 1000+ mail thì chắc khủng lắm
@mobileman Nhiều mail vì có thể là mail group và rất nhiều mail phải lưu trữ. + tích hợp nhiều tài khoản đổ mail về. Mình trung bình luôn hơn 1500 mail. Nữa là trình đọc mail của ios rất ghét khi thảo luận nhóm một số vấn đề ;)
hieubf
TÍCH CỰC
9 năm
@updatelife sao ko dùng imap ?
@updatelife Địa chỉ gmail của em dùng Apple mail có trên 7 vạn email mà tìm vẫn ra email ngày xửa ngày xưa đấy thôi.
hic lúc trước tải cái gmail về mà toàn sài mail mặc định trong ios không thui.
thêm 1 lựa chọn, nhiều món cũng có lý
iOS 6 hay sao mà có chạm để đăng fb kìa ^ ^
Tớ sài cả 2 Gmail và Mail apple
anhchauvina
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này ko bít có cải thiện vụ chỉnh chế độ push ko nhỉ? Bản củ cứ push hoài tốn pin kinh.
vừa sau khi sẽ hỗ trợ ứng dụng bàn đồ đặc biệt cho ios nay lại thêm nâng cấp gmail từ Google .
ngon
Thực sự gmail trên safari chạy HTML 5 cũng rất tốt mà 😃
Da thu nhung ko cam nhan thay khac bet lam
IMAP và Exchange chứ, ai xài POP3 nữa... Công nghệ cũ quá rồi ! Xem email thứ 1000+ thì search on server chứ ai lại kéo xuống thế hả bác. Hoặc flag email, hoặc cho nó vào thư mục riêng chứ... hic !
Thích cái Apps Gmail này hơn mail mặc định của iOS, nhất là khi có mail tới thì nghe tiếng "Ping" thật đã tai, lúc ngủ cũng nhận được không bỏ lỡ những mail quan trọng.
Xài mail của iOS đủ rồi, cài thêm cái này cứ thấy thừa làm sao í ! Ngoại trừ vụ Notification !
Dùng mail.app mặc định của ios là quá đủ rồi cài thêm nhìn rối. Mình đã bỏ pop3 từ lâu rồi nên ko rõ mail.app có khuyết điểm gì không, nhưng với imap thì mail.app làm rất tốt. Duy chỉ thiếu phần filter mà thôi (có ko ta? 😁) ios6 thì mình thấy có muc VIP để lọc email của những địa chỉ mình định sẵn.

Với AnyAttach khi Jailbreak thì mình nghĩ không một ai có thể thay thế mall.app mặc định của ios bằng một app mail nào khác :D.
sax, 1000 mail còn ko đủ thì bó tay, vậy 1h bác có bao nhiêu thư thế, thánh hay sao mà siêu lắm, như thế may ra chỉ có ms outlook mới cân được
không biết cái Notification center có gì hữu dụng hơn không nhỉ?? vẫn đang dùng gmail mặc định
Xài cái mặc định là đc rồi, nhiều cái tổ tốn pin. Mình dùng android đây còn xóa phăng cái gmail nữa là. Nhưng quan trọng là trình mặc định đã đáp ứng đủ nhu cầu

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019