Go-Viet có thêm dịch vụ đặt thức ăn Go-Food: dễ sử dụng, vẫn chưa có thanh toán bằng thẻ

zyzy1908
4/11/2018 8:8Phản hồi: 60
Go-Viet có thêm dịch vụ đặt thức ăn Go-Food: dễ sử dụng, vẫn chưa có thanh toán bằng thẻ
Go-Viet đang thử nghiệm dịch vụ đặt đồ ăn Go-Food theo kiểu random trên một số người dùng. Cá nhân mình sau thời gian trải nghiệm dịch vụ Go-Bike cảm thấy rất hài lòng, đến bây giờ vẫn hài lòng. Trong khi đó, đối với Grab, dù có người tốt người không tốt nhưng tỉ lệ gặp tài xế "chảnh" thật sự cao hơn Go-Viet rất nhiều. Vậy nên từ đó, mình cũng có tâm lý vui vẻ, hào hứng với những dịch vụ mới của Go-Viet.

Hôm trước, mình thấy một người bạn chia sẻ về Go-Food nên rất mong đợi. Hôm nay, cuối cùng cũng đến lượt mình có Go-Food, mình đã thử đặt hàng và chia sẻ một chút với anh em về trải nghiệm của mình.

Tab Go-Food xuất hiện bên cạnh Go-Bike và Go-Send. Đầu tiên, mình rất thích giao diện của Go-Food. Cũng tương tự như giao diện tổng thể Go-Viet, giao diện và cách phối màu của Go-Food trông rất thân thiện, dễ thương và dễ sử dụng. Mình không rõ hình ảnh món ăn là do Go-Food thực hiện hay quán ăn nhưng trông rất hấp dẫn, đẹp mắt. Tiếc là khuyến mãi lại chưa có gì cả. Nhưng không sao, theo mình dùng thử, Go-Food đang có khuyến mãi freeship. (có giới hạn khoảng cách, không rõ là bao nhiêu thôi, vì khi mình chọn khoảng cách xa hơn 5km thì bắt đầu tính phí).

Hiện tại, Go-Food còn đơn giản với những mục cơ bản ở giao diện chính được phân chia theo mục đích gồm: gần tôi, ăn vặt, đồ bổ (những món healthy), món hot trong ngày, ghiền cà phê. Ngoài ra, có thêm một mục Chọn theo loại để phân chia Theo món ăn đa dạng như Món Ý, Món Hoa, Trà sữa và trà, Món Việt, Đồ ăn nhanh,...

Khi đặt món, bạn cũng sẽ chọn số lượng mua như nhiều ứng dụng khác. Ngoài ra, bạn có thể ghi chú cho từng món ăn hoặt đặt hàng thủ công. Đặt hàng thủ công này theo mình biết, tức là có những món bạn muốn đặt khác số lượng hoặc không theo menu có sẵn. Tính năng đặt thủ công này rất tiện. Ví dụ: có một số quán ăn rõ ràng có bán canh riêng nhưng menu chỉ có cơm canh. Nếu đặt bình thường thì sẽ bị dư phần cơm. Dùng đặt thủ công sẽ giải quyết được vấn đề.

Tài xế Go-Viet nhiệt tình, đặt có 1 đơn hàng gọi 3-4 lần khi phát sinh vấn đề thiếu món. Bạn cũng có thể theo dõi lộ trình di chuyển của tài xế ngay trên app. Nói chung là mình rất hài lòng, chỉ tiếc là hiện vẫn chỉ thanh toán bằng tiền mặt.
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã xoá Grab từ rất lâu rồi.

#deleteGrab
@nịnastorm Rẻ thì goviet giá lúc nào cũng rẻ hơn, nhưng áp code khuyến mại vào thì hên xui, hoặc ông ra ngoại thành thì book grab họa may mới có xe
@Hunglong96 Tất nhiên là tính cả KM chứ 😁
@htevn ghê vại 😁 sao phũ grab thế :D
@htevn sao mà xoá bác
Lại thêm sự lựa chọn nữa rùi
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
Sợ goviet sập nhanh trước khi phát triển.grab lun có nguồn vốn bên ngoài nhiều
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@1stMrC Đang bị grab dập liên hồi, giờ cũng khá ế rồi ,chuẩn bị thua phí % nên tài xế than thêm nữa, còn quần áo thì sau 3/11 vừa rồi đã bán ko cho free nữa.
Với 1 phần hệ thống Go việt định vị bắt khách cho tài xế ko chuẩn ,đón xa và dễ bị khóa oan nếu ko hiểu cách hoạt động.
@wtf9999 Đón xa do mấy ông tài xế book ảo ăn thưởng nhiều ấy mà :v
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@Hunglong96 Định vị sai thôi bác chứ còn nói tránh đặt cuốc ảo thì như grab xa vừa thôi ,dưới 0.5- 1km chứ ko như Go Việt liên tọi hơn 2km khá nhìu.
@wtf9999 Nó cố set đấy, không phải lỗi định vị gì đâu, do mấy ông tài xế lắm trò quá kiểu ở đầu đường alo cuối đường book
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@Hunglong96 Nó quét theo bán kính chứ đâu phải tính đầu đường cuối đường là dính ,chủ yếu do nó quét sai thôi , nhìu ae tx go việt cũng phản hồi suốt mà. .
Ngon
mình cũng RẤT CẢM TÌNH VỚI Goviet
@ometa020983 bởi vì nó chữ viet 😁
khicon257
TÍCH CỰC
5 năm
Goviet đặt 2 lần ngay trung tâm Q1, tài xế nhận cuốc xong gọi bảo hủy dùm...xóa app luôn
npdong1994
TÍCH CỰC
5 năm
@khicon257 Mình cùng e gái cũng đã đặt thử 1 lần,
Mình tải app và kích hoạt bằng số điện thoại, tổng đài nó gọi về nhưng chỉ có 2 số trong 4 số được đọc bằng tiếng Anh trong mã xác nhận, lại còn là ngôn ngữ lạ
Thế là mình để e gái nó đặt, tài xế đi mãi không đón được sau đó cứ nhắn tin lằng nhằng rồi còn gọi tới chửi bới đe doạ như ngoài chợ.
thế là thôi đặt grab taxi 5 phút sau nó đón. chời địu go viet
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@npdong1994 Do hệ thống Go việt hiện nay chưa chuẩn, tài xế còn than ròng kìa bạn, định vị sai đón khách xa, dễ bị khóa oan hơn grab.
@wtf9999 bởi vậy phải cải thiện hơn chứ ko grab 1 mình 1 ngựa 😁
tên món trên hình bìa là gì vậy mod @zyzy1908
MustDie
TÍCH CỰC
5 năm
@ldthai Bún đậu mắm tôm, tùy biến thêm nhiều thịt lòng dồi
@ldthai Món nổi tiếng Hà Nội đó, mỗi tội không ăn đc mắm tôm 😔
Hà nội chưa có
@Anh Quang Hust App có rồi nhưng chưa có nhà hàng. Ngon thì chỉ có book now thôi, ngay cả grabfood cũng nhiều khê lắm
chjcken12
TÍCH CỰC
5 năm
nhìn mẹt đồ lòng mà ứa hết nước miếng 😁
GoViet lởm, toàn xe máy, chả thấy oto đâu
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
@Methylamine nó đã làm xe oto ở VN đâu mà có, họ đang lấn sân từ từ để làm brand chứ bung mạnh quá mà brand chưa tốt lại lỗ sml
Từ ngày Uber dẹp mình chuyển qua Grab, lên Gold rồi. Gần đây grab food khuyến mãi nhiều và liên tục. Nhưng giá bike thì Grab tăng theo từng khung giờ, giá cao hơn Go viet.
Mấy hôm nay dùng thử Goviet thì cùng 1 đoạn với grab thì giá mềm hơn và không thay đổi.
Go food ít lựa chọn, không phong phú và km bằng grab.
Tài xế ít hơn, đợi lâu hơn Grab, không có phần đánh giá như grab nên nhiều khi muốn đánh giá cũng không được.
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@TakaVainglory Đánh giá tx bên go việt được mà bạn , coi lại kỹ xem.
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@TakaVainglory food thì cứ now mà quất nhé bác, grab food ko nhiều hàng quán km như now
@TakaVainglory Chắc bác đi nhiều. Hỏi bác chút:
1. GO-VIET có khuyến mại không? Xem khuyến mại ở đâu nhỉ? Mình book thử 1 2 lần thì không thấy có khuyến mại.
2. Grab bây giờ nếu thanh toán bằng thẻ Visa thì có khuyến mại không hay phải dùng Moca? Mình không thể kích hoạt được Moca.
@TakaVainglory Chắc bác đi nhiều. Hỏi bác chút:
1. GO-VIET có khuyến mại không? Xem khuyến mại ở đâu nhỉ? Mình book thử 1 2 lần thì không thấy có khuyến mại.
2. Grab bây giờ nếu thanh toán bằng thẻ Visa thì có khuyến mại không hay phải dùng Moca? Mình không thể kích hoạt được Moca.
hiepsicoi
TÍCH CỰC
5 năm
Nói ra chắc có bác ném đá, chứ mình không thích kiểu food delivery này vì ăn xong là vứt ra 1 đống bao bì mủ 😔
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
Grabfood ai đặt lần đầu nhập mà gf503 hay gf504 được giảm tận 50k cho món ăn , chỉ tính 15k tiền ship cho 5km . Ví dụ : đặt mua ly trà sữa Gong Cha 50k + 15k ship thì chỉ trả 15k ship thôi , free 50k . Ai chưa đặt lần nào đặt thử kiếm đồ ăn cũng ngon 😁.
Còn bên Now Deli nghe nói có mã 40k.
Ngành công nhiệp nhiều rác thải
@gatheringviolet Do VN mình chưa có quy định bắt buộc phân loại rác, chứ mấy cái rác đó tái chế được hết
@nịnastorm tái chế được một phần thôi bạn ơi,sản phẩm tái chế cuối cùng chính là nhựa màu đen hàng chợ lúc đó chỉ còn nước vứt, kể cả bao bì phân hủy sinh học có nguồn gốc từ nhựa cũng chỉ phân rã chứ nó vẫn tồn tại dưới dạng hạt nhỏ. Phân loại rác thải chí giúp cho việc xử lý rác bớt khó khăn và dễ quản lý hơn => thời gian lấp đầy khu xử lý rác kéo dài thêm đỡ phải xây khu khác. giờ chỉ có lấy lá chuối lót thực phẩm như ngày xưa may ra 😁
KHABT
TÍCH CỰC
5 năm
Biết em zyzy ở gần đường 3 tháng 2 rồi nha.
Chị em dân văn phòng là thích mấy vụ ship đồ ăn nhất. Còn anh em thì vẫn thích ra tận nơi vừa ăn vừa gọi cho nóng.
Chịu đấu với grab ghê thật đó.
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy a này ngày càng cạnh tranh gê vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119