Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

GO-XLR MIC : Lựa chọn Rẻ và Đẹp nhất 2022 cho Content Creator từ TC Helicon

pro-k
10/8/2022 13:26Phản hồi: 16
GO-XLR MIC : Lựa chọn Rẻ và Đẹp nhất 2022 cho Content Creator từ TC Helicon

Video

Giới thiệu hãng TC Helicon

• Với hầu hết người bình thường thì không phải ai cũng biết TC Helicon và vì thế chiếc Mic này cũng sẽ ít người để ý.
  • TC Helicon là hãng Audio Anh Quốc chuyên sản xuất thiết bị âm thanh rât nổi tiếng dành cho Vocal và Guitar chuyên cho nghệ sĩ, âm nhạc.
  • Trong khoảng thời gian gần đây TC - Helicon họ có hẳn một dòng sản phẩm chuyên cho Broadcast, Podcast, Content Creator là dòng GO, ở thị trường VN thì GOXLR là một sản phẩm bán rất chạy cho dòng USB Mixer cao cấp của game thủ với streamer.

• GoXLR Mic giới thiệu từ cuối năm 2021 nhưng chính thức mở bán vào đầu năm 2022 nhắm đến thẳng đối tượng Streamer, Content Creator và nó là một cái Mic cực kì thú vị.
  • Míc đẹp không hiếm, mic rẻ không hiếm nhưng Rẻ Đẹp và đến từ 1 hãng danh tiếng như TC - Helicon thì năm này GO-XLR Mic đã chiếm vị trí đó.

Đóng gói và khui hộp

• Khi vừa khui Go-XLR mic ra đập vào mắt bạn là cực kì nhiều màu sắc
  • Nó có 10 cái vòng màu để bạn thay thế cho nó đẹp 0970ac7a492e8c70d53f.jpg

• Trừ cái vòng màu vàng hồng bằng kim loại ra, các vòng còn lại đều bằng nhựa
  • nó có sẵn một cái Pop Fitler màu trắng đi kèm luôn.

• nếu tháo Mic ra cầm trên tay thì nó như vầy

Ngoại hình

• hoàn toàn màu trắng và có các vòng màu để bạn thay thế cho nó có cá tính
  • nó không đi kèm Shockmount và cũng không có bán shockmount luôn
  • nó có một cái ngàm để gắn lên chân, arm thế thôi
  • Phần vòng màu sẽ có chữ X
  • toàn bộ mic đều là kim loại và rất cứng, bóp không móp, rớt thì móp. 27dec3d8268ce3d2ba9d.jpg
  • Và tên gọi là GO-XLR nên nó xài cổng XLR
  • nhỏ gọn có thể đặt trên lòng bàn tay, nó nhỏ hơn với phần lớn Mic khác 8326652e807a45241c6b.jpg

Cực kì dễ tháo ra và độ chế

• mình phát hiện ra cái Go-XLR mic nó dẽ tháo rời mọi thứ và đi sơn lại và tháo cái Capsule ra thay Capsule khác vào để xài 😆)), sợ thật.
  • Y như chơi Lego.

Đặc tính của Go-XLR

• Go-XLR Dynamic Microphone (nó khác mic Condenser)
  • Go-XLR mic là một Dynamic Microphone nên nó không cần nguồn phụ cắm là xài
  • Vì là Dynamic Microphone nên nó có khả năng lọc tạp âm và khử noise rất tốt ( bạn xem clip để nghe rõ hơn)
  • Nó có độ nhạy cực kì thấp (-74dB), thấp hơn cả một chiếc Mic huyền thoại là Shure SM7B (-59dB), độ nhạy thấp là một lợi thế lớn cho micro thu voice làm Radio, Podcast hay Content Creator vì nó chỉ nhận âm thanh ở trong phạm vi gần, nên các âm thanh từ khoảng cách trên 1m gần như là không tồn tại trọng đoạn thu âm.
  • Chất âm của nó khá giống với Electro Voice RE20 nhưng ít Bass hơn và sáng hơn, phần Bass này bạn có thể dễ dàng boost nó lên cho phần hậu kì.
  • Nó đem đến sự yên tâm rất lớn cho người làm content creator khi không lo lắng bị lọt tiếng không mong muốn. 6d90db9f3ecbfb95a2da.jpg

Tính cá nhân hóa cao

• Vì là mic hướng đến sáng tạo nội dung nên việc tặng thêm các vòng màu nó giúp người dùng cảm thấy thú vị

Quảng cáo

Bài soundtest sai của 1 số Youtuber khác

• Mình có xem một vài youtuber khác và chính nhờ xem mình mới phát hiện ra nó có bản màu trắng và nó có nhiều vòng màu đi kèm.
  • Nhưng nếu các anh em coi các bài test của các Youtuber khác ở nước ngoài họ không chú ý đến việc độ nhạy của Go-XLR mic là rất thấp nên họ bơm Gain quá nhiều dẫn đến lúc Soundtest nó bị Noise (mà họ vẫn khen lấy khen để)
  • Còn với bài test của mình thì mình biết trước vụ độ nhạy thấp nên mình test nó với Mixer Yamaha AG06 Mark ii, nên tách riêng phần Gain và Level Outout, nên chỉ cần Gain vừa phải và đẩy level Output lên thì tiếng vừa to rõ, sáng, đẹp mà lại không có một tí noise nào, tạp âm thì mất sạch.
  • Thiết bị hợp nhất với Go-XLR là bạn nên xài với chính GOXLR mixer hoặc Yamaha AG03/06 thì sẽ có sẵn Preamp và tách riêng Gain và Level Output.

Chỉ bán chính hãng màu đen tại VN

• TC-Helicon có phân phối chính hãng ở VN và đương nhiên là họ có bán GO-XLR Mic nhưng mà họ chỉ bán màu đen chứ không có màu trắng ( không hiểu vì sao luôn)
  • Giá là 3tr7 - 4tr2 ( tùy đại lý bán)
  • Bản màu trắng của mình được gửi từ Sweetwater, lúc đầu là mua về sau được Refund do mối quan hệ.
  • Nếu các bạn mua đồ Audio từ Sweeterwater thì họ thường sẽ tặng kẹo và có add-on bảo hành thêm một năm.
  • Hi vọng Vn sớm có chính hãng màu trắng vì nó quá đẹp.

Cám ơn anh em đã xem và coi clip.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long xu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đẹp ghê, giá 3tr7 chắc hơi cao
pro-k
CAO CẤP
2 năm
@long xu 3tr7 là cực kì rẻ bạn ơi, giá của nó ở nước ngoài là 149$ và nó có nhiều tính năng tương tự với Electrovoice và Sm7b là 2 chiếc mic có giá gấp 3 lần nó.

và nó đến từ TC-Helicon một hãng âm thanh chuyên mạch âm thanh xử lý Vocal của Anh Quốc, nên bạn sẽ khó mà tìm ra được một chiếc mic Dynamic nào có tính năng tương tự mà đẹp giống vậy.
@pro-k chất lượng vẫn thua xa blue-yeti bác nhỉ,hic
pro-k
CAO CẤP
2 năm
@toilachi9 Blue Yeti với con này ko thể so với nhau
donquijote
TÍCH CỰC
2 năm
Này hát karaoke trên tóp tóp được không nhỉ
pisa
TÍCH CỰC
2 năm
@donquijote cùng câu hỏi, mic này hát cùng với guitar accoutic amp để thu âm được không pro-k?
😁 có con nào nhỏ nhỏ kẹp vào gần phím mà vẫn bắt dc giọng ko anh em, dạng như mic cài áo, máy mình có lọc ồn rồi nên để cạnh phím cũng ko nghe tiếng
pro-k
CAO CẤP
2 năm
@narutoxboy Ko hiểu lắm câu hỏi này ???
baamboobee
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngon nghẻ :v nhìn đẹp quá :v mà giá k cao như shure, múc đc :v
Cứ nhiều màu là auto thích, cảm ơn thớt đã chia sẻ, A sẽ cân nhắc xúc khi thích hợp 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Không có bông mút lọc gió nhỉ anh chị em? 😁
Cười vô mặt
bboykiss9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác ProK biết con mic nào gắn bàn để gaming giá rẻ ko? em dùng sen mw3 không có mic 😔
Ở vn mua đồ từ swertwater được ko ta
pro-k
CAO CẤP
2 năm
@trungcustom Đc chứ mình vẫn mua ầm ầm
algorith
ĐẠI BÀNG
2 năm
cho mình hỏi mua ở sweetwater đặt thẳng trên web về vn có phải qua hải quan làm việc các kiểu ko bạn?
@algorith Bác tìm các dịch vụ mua hộ ấy, ko nên đặt thẳng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019