[góc bốc phốt] cửa hàng minh phát mobile làm ăn quá tệ

tinhyeuphonui
11/1/2018 16:54Phản hồi: 27
Chuyện mình đăng lên đây để anh em nào muốn sửa chữa điện thoại thì nên tránh xa cửa hàng có website là : https://minhphatmobile.com.vn/.
- Hôm qua ngày 10/1/2018, mình có tới cửa hàng Minh Phát Mobile ở chi nhánh 830/1A SƯ VẠN HẠNH, P.13, Q.10, TP HCM để nhờ bên đấy thay IC wifi cho chiếc điện thoại của mình. Khi nhận sửa, mình hỏi có chắc chắn là ngày mai 11/1/2018 có sửa xong cho mình không, nếu chắc chắn là sửa xong thì mình mới chấp nhận làm còn không mình sẽ không làm. Nhân viên nhận máy thông báo là cửa hàng chỉ mất từ 2-4h làm việc sẽ hoàn thành việc thay IC wifi cho chiếc điện thoại của mình. Vậy chậm nhất là 2h chiều ngày 11/1/2018 sẽ có máy giao cho mình. Ok mình giao máy và đi về.
- Hôm sau tầm 11h trưa mình có gọi điện vào số 0125 215 0456 được ghi trên tờ biên nhận thì được trả lời là 15 phút nữa kỹ thuật sẽ báo lại là máy mình hôm nay có sửa xong hay không. Mình chờ tầm 20 phút không thấy nhân viên bên cửa hàng gọi lại nên đã chủ động gọi tiếp và lần này vẫn nhận được thông báo là 15 phút nữa kỹ thuật bên em sẽ gọi lại cho anh. Chờ quá 15 phút mà vẫn không thấy nhân viên bên cửa hàng gọi lại, mình nghĩ gần trưa rồi cũng không nên làm phiền cho người ta nghỉ trưa các kiểu.
- Tầm 13h30 mình gọi lại thì nhân viên bên nữ cửa hàng (vẫn nhân viên lúc đầu) thông báo, anh ơi em nói là trước 17h kỹ thuật bên em sẽ thông báo là máy anh hôm nay sửa xong hay không.
- Mình nói: Bạn nói là 15 phút kỹ thuật bên bạn sẽ gọi lại chứ phải là 17h nhé.
- Nhân viên nữ cửa hàng trả lời : một là anh không sửa nữa bên em đóng máy anh qua lấy về. Hai là bên em sẽ báo trước 17h là máy anh có sửa xong hay không.
Ok, mình chấp nhận phương án 1 bên cửa hàng đưa ra là qua lấy máy về. Thái độ của nhân viên như vậy với khách là quá tệ, mình bỏ tiền ra để đi sửa chứ không phải năn nỉ các bạn sửa giùm mình và khi nhận máy thì chắc như đinh đóng cột là chậm nhất 14h chiều mai sẽ sửa xong cho anh.
- Mình qua nhận máy gặp ông nào đấy ngồi ở bảng hiệu phần mềm thái độ với khách kiểu như mày hư máy thì vô đây anh sửa cho, chứ anh không cần mày đâu. Nhìn rất mất thiện cảm. Mình đợi tầm 15 phút mới có máy. Mình kiểm tra các thứ lại thì điện thoại mình hết pin không kiểm tra được nữa. Mình về nhà kiểm tra lại thì khe sim đã bị tráo không như khe sim ban đầu của mình, còn bên trong máy có bị luộc hay không thì mình chịu.
- Và khi mình nhận máy có ông chú vào than phiền và nói mình thuật lại y chang lời ông chú đó : đù má sửa kiểu gì mà vặn thiếu con ốc iphone của tôi vậy. Đù má nắng nôi vậy đường thì xa ....bla bla. Ông kỹ thuật ở đấy mặt hầm hầm kiểu ông nói nữa thì tui sẽ cho ông ăn đòn. Mình nhìn chằm chằm, đoạn này nói thật mình hơi ức chế, ông kỹ thuật mà xốc ông chú chắc mình xốc ông luôn quá.
Qua đây, mình muốn cảnh báo các bạn đang muốn sửa chữa điện thoại thì nên tránh xa cửa hàng minh phát mobile đi, làm ăn như vậy thì nên cạch, làm ăn rất bê bát. Thái độ nhân viên với khách hàng thì không thể chấp nhận được.
Cảm ơn các bạn đã đọc tin!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tân62
ĐẠI BÀNG
6 năm
lên cho anh em thấy
đù, tui mới ôm con note 5 về còn banh hơn lúc đầu tui đưa sau gần một tháng tới lui tới lui và hơn chục cuộc gọi điện thoại , màng hình giờ thì từa lưa ,nói là mở máy phải mở màng hình nên khách phải chấp nhận tróc thuỷ gì đó. Nói thật lần đầu tiên đi sửa điện thoại mà tới lui điện thoại lên xuống hẹn hứa đủ các kiểu (mà toàn hứa rồi im) mà tui có thể viết thành cuốn sách luôn, xát nhận là chủ thớt nói hoàn toàn chính xát ,chỉ có điều chuyện của chủ thớt nhân lên 10 là ra chuyện của tui. Loại thằng minhphatmobile này ra khỏi danh sách cửa hàng sửa điện thoại cho mình và người thân ngay và luôn . Cảnh báo cho những ai quan tâm.
Đang ôm cục tức khi sửa ở đây. Chuối, khốn nạn k thể tả. Kiểu gì tôi cũng làm 1 bài chi tiết
Minh Phát Mobile
Tôi đến đây sửa thấy cũng đuợc mà, làm miễn phí cho tôi 2 lần dán màn hình bị hở, dù ko có mua máy gì ở đây hết. Đến lần thứ 3 thay mic cũng ko thấy vấn đề gì hết ráo. Bảo hành 1 năm, có cho tôi ký tên lên linh kiện, nên cũng an tâm
Em mới lên sửa cái đt bị chập ic nguồn, lúc đầu nó hẹn lên cho nó khám coi bệnh j. Có gi nói gọi báo giá, bà mẹ khám bệnh thôi mà mất 1 tuần, mà lại k phải là tự giác em phải gọi cả chục cuộc chửi, cũng cái màu 15p nữa gọi lại mà chờ hoài k thấy đâu. Em bỏ qua 1 lần để cho nó chữa, nó hẹn ngày mai chắc chắn có, mà tới cả gần 1 tuần cái ngày mai của nó nữa mà nó cũng chưa xong. Em phải lên tới nơi ngồi trừng mắt nhìn nó, nó mới báo là "xong rôi chị, kỹ thuật đang...ráp lại", 1 tuần mà bây giờ mơi ráp lại coi điên ko. Chưã cái đt bị chập ic nguồn thôi mà nữa tháng trời, vậy mà đề cái khẩu hiệu chình ình "Uy tín - Nhanh chóng - Chất lượng". 1 lần và mãi mãi, chia tay từ đây
em trước bị mất icloud của con 7 ra đây sữa ok mà, giá thì ko biết mắt rẻ hay không nhưng dịch vụ mở icloud thì ok, nhân viên nhiệt tình, ko có gì phàn nàn
Mình cũng thay IC Wifi mà từ tết tới giờ chưa trả máy luôn nè, cứ hẹn hoài, bữa không sửa được nên trả lại máy mình kiểm tra thì bị lỗi cảm ứng nên kêu sửa lại như cũ mà đợi thêm hơn 1 tháng vẫn không thấy gọi đâu. Nói chung không bao giờ quay lại lần nữa. Vậy mà lúc đầu nói ngon lắm tầm 2-3 tiếng là xong. :mad:
ủa Minh Phát Mobile hả, thấy ở đây sửa được mà ta, giá cả e thấy ok đó, bảo hành thì cũng được, mà từ khi sửa chưa bị hư lại nên cũng ko để ý bảo hành lắm
@huongnt1992 đồng ý với e, chị thấy giá ok, chị hay so sánh giá các cửa hàng khác lắm, 1 số nơi cho giá rẻ hơn nhưng khi tới nơi thì lại báo chưa bao gồm công thay thế😔( từ bữa thay cái màn hình tới h thấy xài vẫn bt
chà, mình từng đi sửa máy cho cả mình và bà xã, máy mình bị hư nhiều quá họ test máy rồi trả lại, và họ miễn phí luôn, máy bà xã thì thay chân sim con j7 hồi đầu xài 1 tháng thấy hơi vấn đềm tuy nhiên đến vẫn bảo hành bình thường nên cảm thâý dịch vụ khá tốt, đúng cam kết
easd
ĐẠI BÀNG
6 năm
:<
cá nhân e chỉ sửa 1 lần ở đây thấy cũng được, báo 30 phut nhưng chờ chỉ hơi lâu xíu là lấy luôn, cũng thông cảm 1 phân do khách quá đông
tôi từng đi đến đây và sửa thấy cũng bình thường, không có vấn đề gì phàn nàn, cá nhân tôi thấy kể cả 1 nơi lớn uy tín lâu lâu cũng để xảy ra tình trạng này thôi, ngay cả fpt cũng từng có phốt cả đấy thôi
em từng sửa ở đây hoài thấy cũng bình thường, sửa quen rồi chả muốn đi chỗ khác sợ không quen
Đc sửa nhanh thế cơ à :/
Mình đi sửa thì mất 3 ngày mới lấy đc máy, trong đó 2 ngày chuẩn đoán bệnh rồi.
1 tháng trước tôi mua pin ở đây nhưng trạng thái chờ pin tụt nhanh nên đến CH bảo hành. Họ giữ máy tôi 1 tháng trời. Tôi phải gọi tới lui. Hẹn lần hẹn lượt. Kiểu như muốn sửa máy thì nan nỉ anh đi rồi anh sửa cho. Đến khi có máy thì ôi thôi, chưa bao giờ thấy CH hàng nào luộc máy trắng trợn như ở đây. Ngoài cái vỏ mặt sau ra thì mọi thứ bị thay hết. Đt của tôi là ss galaxy J docomo, mặt kính sẽ có chữ docomo nhưng bị thay mặt kính, kiểm tra thông tin thiết bị thì thấy đổi thành ss galaxy s5. Hỏi nhân viên thì trả lời "à ừ thì nó khác mặt kính" xong phớt lờ đi. Tôi đã hiểu cách làm việc ở đây thế nào. Không muốn đôi co với họ nên đành ngậm nguồi cầm đt về. Coi như tôi xuôi bị cướp đt vậy. Mọi người nên tránh xa nha
minh phát thì e từng đi sửa 2 3 cái iphone cho nhà rồi, nhân viên hỗ trợ nhiệt tình có điều hơi đông, e toàn đi thay màn hình do con nó chơi làm vỡ 😆 3 tháng rồi vẫn xài bình thường, về giá thì cũng khá ok, nhẹ hơn so với mấy chỗ khác 1 chút
Theo tôi, tôi đến Minh Phát Mobile sửa 5s mất nguồn, sửa mấy dùng ổn, đến nay là đã dùng được 3 tháng hơn. Nhân viên xinh đẹp, nói chuyện dể thường. Khách có hơi đông dù nằm trong 1 con hẻm nhỏ. Chỉ là thời gian hẹn tôi giao máy có lâu so với thời gian hẹn. Cũng rất khó chịu khi mà hẹn tới hẹn lui dời thời gian. Nhưng theo tôi cũng là 1 nơi uy tín cho mọi người. Thân
msdientu
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu bạn có nhu cầu mua các thiết bị smartphone, hãy tham khảo và chọn mua tại MSmobile nhé!
Nói tới Minhphatmobile thì xin khuyên các bạn nên tránh xa
Vì trước đây tôi cũng có gửi 1 cái ipad 4 đến sửa camera , sau những lần hò hẹn thì khoản 1 tháng sau đến nhận máy thì là 1 cái Xác ipad , tôi hỏi tại sao máy lại như thế này thì anh kỹ thuật bảo máy chết thì trả máy chết , sau khi kiểm tra lại tờ biên nhận họ nhận lại và tuần sau tôi nhận lại thì máy có nguồn nhưng camera không hoạt động ( không thu tiền vì không sửa được ) nhưng đem về mở máy ra thì hỡi ôi máy tèm nhem không còn 1 con ốc nào , máy thì lúc chạy lúc không .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019