[Góc chia sẻ] Là một fan Android, điều gì khiến bạn thích ở iOS?
MinhTriND
2 tháng trướcBình luận: 449Lượt xem: 15.289
Chỉ thích mỗi phần cứng còn phần mềm thì thực sự thấy khá gò bó, nhiều người khen ios ở tính năng đồng bộ hóa nhưng nếu không sử dụng macos, apple watch thì lợi thế này chả khác nào con số 0
ios ko cài đc youtube vance 😁
ios ko có bút để viết
ios ko có phím tắt nhanh để mở app hoặc trợ lý
ios ko có nút trigger để chơi game
Còn cái share file thì mình cũng ít dùng, nếu là ảnh thì google photo, tài liệu thì driver mất 1 công update nhưng lưu lại cho tất cả. Còn nếu share trên 1 máy lạ như đt khác, máy tính khác thì cài thêm app xender, các máy khác sẽ vào browser dowload trong lan đc luôn.
À, mình là fan Android nên chẳng khi nào xài iphone nên chả biết nó có gì để thích, thành thật mà nói
vì mượt và camera
iphone luôn là 1 sự lựa chọn an toàn
ios giữ giá bán lại hơn khối cái android, phụ tùng ios dễ tìm hơn, có thể rẻ hơn khi thay thế. IOS tối ưu phần mềm tốt hơn, game mượt hơn, chăm sóc khách hàng tốt hơn. Còn android như cái đám con bầy nhầy, bỏ con giữa chợ....
mình thích IOS vì nó ổn định, giờ dùng 5SE hồng lắp sim nghe gọi chính
mình thích Ăn đờ roi vì tùy biến cao, nhiều app hay ho, đọc truyện tranh dễ (mình mua 1 cái thẻ nhớ 256GB cũng chỉ để nhét truyện tranh và seri phim Doctor Who để xem dần)
@tran_huy_1451992 Giờ người ta đọc truyện tranh hay gì cũng online hết chứ ai đi tải về lưu lại để đọc và xem như xưa nữa
mình thích ios hơn ở cái chơi game + bấm status cuộn về đầu trang hết
nên mình dùng đt android và ipad
kk
Ngoài imess-facetime, cả đô mượt, thì chắc là hết
Có 2 thứ cực thích ở IOS, air drop và face ID.
BÀN PHÍM
Mình dùng SS Note (từ Note 1, 3,4,5,8,10) nhưng ko phải fan Android hay SS thậm chí mình còn ghét dòng S của Samsung. Mình có 1 năm dùng ios giai đọn Note 7 lỗi nổ nên thử đào tẩu sang ios xem ntn. Điều mình thích nhất của IOS là bàn phím gõ rất đã. Còn tất cả những thứ khác như ổn định, hay đồng bộ hay vv..v.v.. thì mình không cảm nhận được vì bản thân mọi việc của mình đều làm trong hệ sinh thái Google.

Nếu iphoen mà có bút chắc mình sẽ đào tẩu sang ios lần nữa còn không thì thôi.
Mình thích sự bền bỉ, mượt mà và sự ổn định của hệ điều hành, dù có dùng lâu cũng ít khi bị lag.
Chẳng biết nữa. Mình dùng do thói quen. Giờ cũng ngại đổi sang IOS. Lâu lâu mượn 6S+ vợ lướt web chút mà bấm chữ còn sai lên sai xuống, bấm vào chỗ cần sửa rất khó khăn nên thôi khỏi xài.
chạy mượt hơn (ngày xưa thôi), bền hơn
Má, 1 là nfc 2 là wifi direct =)) có mỗi cái chuyển file mà gần tháng nay phải hơn chục bài tâng bốc airdrop.
Mình thích iOS ở điểm máy có hình quả táo sang trọng giá lại rẻ có gắn thẻ nhớ được mà còn cài được CH Play.
android quá phân mảnh, phải support cho quá nhiều phiên bản và dòng máy => dev mệt
Thích nhất là Airdrops
Riêng với công việc của mình thì là bảo mật, còn về hệ điều hành thì ko care lắm, mình có 1 máy android rồi cũng set theo kiểu tối giản thoi
Mình chẳng phải fan của bên nào vì mình dùng cả 2 (Mi6 và Promax) nhưng mình nhận thấy ưu điểm của ios là tối ưu hoá tốt, gpu trên chip A chơi game ngon hơn hẳn và đặc biệt là dễ nhận diện thương hiệu còn nhược điểm là apple tập cho người dùng sử dụng theo cách của họ đặt ra khá khó chịu nhưng thích nghi và quen thì cũng không phải chuyện gì to tát. Về phần android thì hệ điều hành những năm gần đây đã tối ưu rất tốt cũng mười mươi với ios nhưng do là hệ điều hành mở nên các hãng điện thoại đẻ quá nhiều sản phẩm thành ra loãng, thiếu sự chau chuốt, tính năng thì nhiều nhưng dùng không hiệu quả mình thì tắt hết cho khỏi hao pin. Còn giật lag trên android là tại bạn không biết dùng cũng như ios có phần cài đặt làm mới ứng dụng trong nền thì android cũng có phần hạn chế hiệu suất ứng dụng. Tóm lại là mỗi bên có ưu nhược riêng, thích bên nào thì dùng bên đó.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019