Góc làm việc cho phòng diện tích nhỏ

minhvanlx
11/11/2021 6:26Phản hồi: 4
Góc làm việc cho phòng diện tích nhỏ
Xin chia sẻ với anh em về góc làm việc của mình. Vì phòng của mình có diện tích nhỏ, nằm trên lầu 1 và có sàn được lót bằng gỗ MDF nên khả năng chịu tải sẽ không cao, do đó mình hạn chế sử dụng các loại bàn có đóng sẵn tủ kệ (chiếm diện tích và nặng nề).

Mình quyết định chọn bàn, ghế và kệ có thể gấp gọn lại được, hoặc chiếm ít diện tích, đồng thời chọn màu trắng để căn phòng trông rộng rãi hơn. Giá các món đồ mình mua:
1. Bàn treo tường: 300k.
  • Dạo 1 vòng trên Lazada thì thấy món này có lượt mua nhiều và được đánh giá cao. Khi nhận hàng thì thấy khá ổn, có sẵn 2 bản lề và ốc vít tắc kê (chỉ không ưng lắm là viền các cạnh phủ melamine chưa sát mép và thấy gỗ bên trong).
  • Do dịch Covid nên mình ngại thuê người lắp đặt, thế là mình tự xử. Công đoạn lắp đặt mất nhiều thời gian và khó khăn cho mình, một phần vì chưa sử dụng máy khoan bao giờ 😆 (đối với anh em đã từng dùng máy khoan thì chắc 15 phút là xong). Mình google xem kích thước tiêu chuẩn của bàn làm việc là 75cm tính từ sàn lên mặt bàn, nhưng khi lắp bản lề lại quên trừ đi độ dày của mặt bàn nên thành ra cao hơn dự định 2cm 😅. Và mình sắm luôn bộ máy khoan Bosch 19 chi tiết để tiện lắp đặt và dùng sau này (có sẵn búa, kiềm, mũi khoan, v.v… nên rất tiện).
2. Ghế: 550k.
  • Tìm trên Lazada loại ghế màu trắng và có thể gấp gọn thì không có cái nào ưng mắt nên mình chọn cái ghế này. Có đệm và ngồi khá êm. Do bàn hơi cao 1 chút so với ghế nên mình mua thêm đệm lót ghế cho phù hợp với chiều cao bản thân 😅
3. Kệ tổ ong: 150k.
  • Cũng mày mò lên lazada tìm kiếm các loại kệ, cuối cùng chốt luôn cái kệ này, phong cách tối giản hợp với bàn và ghế.
Hy vọng bài viết sẽ có ích với những anh em có diện tích phòng nhỏ như mình.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndohoa
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái ghế kiểu này mua ở đâu thế bạn nhỉ?
minhvanlx
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ndohoa Mình mua trên Lazada. Các trang thương mại điện tử đều có bán loại này, mua về ráp vô là xài 😃
ndohoa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhvanlx Cho mình xin tên ghế hoặc link được không ạ?
minhvanlx
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ndohoa Bạn search "Ghế Eames" sẽ ra 2 loại chân ghế. Bạn nên chọn loại chân ghế to như của mình để ngồi an tâm hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019