Góc nhìn của một tay mơ sau hai tháng trải nghiệm Bàn phím cơ KEYCOOL KC-87
/47 người
1 nămBình luận: 491
Hoang-pm
TÍCH CỰC
1 năm
Bàn phím đẹp, review chi tiết như tiểu thuyết luôn ^^. Dạo này cảm cúm tùm lum ngăn sông cấm chợ, cơn nghiện lại lên mà chẳng có bàn phím nào hợp ý còn hàng nên nhắm mắt quất đại Keychrone K4, sw optical red may sao không có gì thất vọng 😆)
@Hoang-pm Viết bài chia sẻ cảm nhận thực tế trải nghiệm đi bạn, trước nay mình chỉ thấy thông tin quảng cáo tính năng của K4 chứ chưa thấy bất cứ bài trải nghiệm đúng nghĩa từ người dùng 😃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Hoang-pm
TÍCH CỰC
1 năm
@crazysexycool1981 ok bác, để trải nghiệm hoàn chỉnh rồi sẽ báo, hihi
@Hoang-pm Trải nghiệm thực tế mới là thứ nhiều người mong đợi chứ ko phải thông tin quảng cáo của hãng hoặc các shop 😁
HellNam
ĐẠI BÀNG
1 năm
bài viết có tâm quá chủ thớt, em cũng nghiện nên làm con edra 387 pro trải nghiệm sương sương, từ từ lên dần vậy, mê con filco matcha air 2 mà chưa đủ lúa 😁
HellNam
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 tks anh ạ, cái môn này nó đắt đỏ quá 😆
@HellNam Có nhiều loại khác nhau mà E, đâu cần thiết phải ráng dấn thân vào những bộ đắt tiền ngoài khả năng chi trả 😃
HellNam
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 kk nếu có đi bước nữa em sẽ làm con filco matcha air 2 kk
@HellNam 😆
nam_luna
TÍCH CỰC
1 năm
viết dài thế. Keycap DSA Honeywell mua chỗ nào thế bro
@nam_luna Cơ mà nó ngon thì chịu sao thấu 😆
@hungtomtest Của mình là DSA bạn nhé ;)
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 Mình cũng đang ngắm DSA và XDA thôi.
@hungtomtest Mua thôi, kiếm được bộ nào ưng ý chưa bạn? 😁
Chúc mừng bác lại được lên trang chủ
Kết câu này của bác "Xét về khía cạnh tâm sinh lý, cảm giác này có lẽ chả khác mấy với việc chàng trai bước vào tuổi 18 lần đầu trong đời được chạm vào da thịt của người con gái vậy...". Đây đúng là cảm giác sung sướng của mình khi lần đầu tiên được chạm vào keycap xịn của SA SP và GMK
@vodanhdaisu Do mình ko biết lột tả tâm trạng thế nào nên mượn tạm cái cảm giác kỳ thú, đê mê đó cho AE dễ hình dung sự sướng của mình khi lần đầu tiếp cận với bộ phim cơ & set keycap trong bài 😆
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
1 năm
@vodanhdaisu Èo. Mình thì chưa được chạm vào keycap cao cấp nên chưa hiểu cảm giác đó nhưng 2 bác diễn tả hơi quá rồi đó nha. (mình ghét ABS vì nó bóng và sờ tay vào nó cứ trơn trơn)
@hungtomtest Của mình nó sần, nhám & bám tay dù là abs nha! Mình chụp cận cảnh để bạn ngó thử, đủ sần bám tay như mình mô tả trong bài viết chưa? 😆

Mình cũng có 1 em Keywalker IFD68 để mang đi công tác/ Keycool là thương hiệu Keywalker đổi tên sau khi đổi chủ. Chất lượng build tốt ngang với Leopold (mình có Leopold 980M ở cty). Kết nối BT ổn định, cơ mà thỉnh thoảng cũng bị delay xíu. chắc tại mình type nhanh hoặc bấm nhanh quá. Chả hiểu sao ông Leopold có nhá hàng dòng bàn phím tích hợp BT mà 2 năm nay chưa bán ra thị trường
@vodanhdaisu Mình cũng rất kết layout của Leopold 980m, nếu dòng này hỗ trợ bluetooth thì 100% mình sẽ xúc & xài luôn keycap stock White/Grey vì thích màu classic của em nó! Tiếc thay, mình đã dò la thử trên Google thì chưa thấy hỗ trợ bluetooth nên đành nhắm mắt cho qua 😔
minh1308
ĐẠI BÀNG
1 năm
Bài viết dài quá làm nhác đọc 😃
minh1308
ĐẠI BÀNG
1 năm
Bài viết dài quá làm nhác đọc 😔
@minh1308 Có clip đính kèm đó bạn, hoặc kéo xuống phần Ưu nhược điểm xem đỡ vậy 😁
Giờ mới biết giao diện hiển thị nội dung của những người đã block mình! Cảm ơn bạn gì đó đã chia sẻ screenshot, vậy khỏi đọc nha, kẻo unblock xong lại phải block vội vì độ dài của bài 😆

Screen Shot 2020-04-06 at 09.28.41.jpg
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
1 năm
Có một điều những người chơi keycap lâu năm mới biết, đó là switch mới là quan trọng nhất, keycaps chỉ là gia vị thêm cho món ăn chính mà thôi, khi gõ lâu rồi thì một bộ keycap stock cũng là ổn nếu bạn chọn đúng switch, còn ngược lại thì chỉ là hàng tàu đội lốt mỹ tho thôi =)))
@thienanh0611 Mình tự nhận là tay mơ như title bài viết nhé 😁
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 Oke bác😆) cứ từ từ mà trải qua cay đắng của cuộc chơi mai thúy nhựa😃))
@thienanh0611 Để coi cuộc chơi này sẽ đưa đẩy mình đến mô 😋
@thienanh0611 keycap có dày và mỏng, có in nhiều loại, có sần có làm trơn, có đủ loại nhựa, thử thay SA, JTK, GMK, EPBT trên cùng 1 switch là cảm giác khác liền.

Mình từng gắn SA trên zeal nhưng gõ chẳng thấy cảm giác gì sướng lắm vì keycap quá dày không phải hồi được bump rõ ràng, thay set keycap mỏng ghẻ anh nhật 300k vào là bump rõ ràng liền
Mình thì nghiên về nhẹ nhàng, đơn giản (kg màu mè, kg cấn ...), phím đánh êm, kết nối tiện lợi
Đôi khi thả lỏng ra 1 tí, đừng cố phải thích ứng với 1 hoặc vài loại, biết là ảnh hưởng tới tốc độ & trải nghiệm
@minhdoduc Do gu sở thích của mỗi người vì mua sản phẩm bất kỳ thì ngoài chất lượng được ưu tiên hàng đầu thì hình thức cũng khá quan trọng vì thứ này đánh thẳng vào thị giác hàng ngày khi sử dụng 😁
Nhìn ông bạn rất "CHẤT" !
@bread.avocado Ngoặc kép có ý gì thế bạn? Mình ko hiểu 😁
@crazysexycool1981 Ko có ý gì đâu, mặt chữ như nào là như vậy. Lời khen mang nghĩa tích cực thôi mà.
@bread.avocado Thank you. 👍
Khoa.Do
ĐẠI BÀNG
1 năm
công nhận mấy hãng TQ keycap đi theo font chữ chán hẳn, em vừa mua về 1 ngày là quất ngay set keycap khác liền, nhìn có cảm hứng hẳn luôn. À mà set Keycap của bác hẳn 3,7 củ mà vẫn là nhựa Abs á, đắt thế 😳 set của e 600k mà được hẳn Pbt doubleshot (thông tin bên bán hàng ghi thế 🤣)
Khoa.Do
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 à em mua bộ này 1 phần vì thấy nó đẹp, phần lớn là nó chuẩn DSA keycap thấp, bề mặt phím rộng hơn đỡ phải gõ nhầm 🤣
Cảm nhận ban đầu là bề mặt nhựa sần, dày gõ sướng hơn hẳn, còn em cũng gà mờ mới bước vào con đường nghiện ngập này nên cảm thấy vậy là ổn 🤣
Khoa.Do
ĐẠI BÀNG
1 năm
@boypro25 mình xem review của kênh Bossgear rồi đặt mua trên Shopee, mình để link Youtube bác xem thử cho nó trực quan
Khoa.Do
ĐẠI BÀNG
1 năm
@hungtomtest mình gà mờ mới bước vào con đường nghiện ngập nên ko rành lắm 🤣, nhưng xem review thì mọi ng đều bảo nhựa Pbt cao cấp hơn Abs, chỉ những dòng phím cơ xịn thì mới được trang bị Keycap Pbt
@Khoa.Do Thích là được, giá cả nếu trong tầm với hoặc hơi quá sức vẫn có thể tích góp để mua! Cần nhất là cảm giác gõ cũng như tính thẩm mỹ nếu phù hợp là xuất tiền thôi 👌
Ảnh bài đúng kiểu cái bàn thờ chính.
Còn viết thì lê thê dài, kéo mỏi tay mới hết bài. Ông này đã mã rảnh rồi, chắc bonus thêm vụ cách ly ở nhà nên mới ngồi typing nhiều thế này.
@Rockiessoul Bài viết này được tạo ra ko nhằm mục đích phục vụ cho những người có nhận xét như bạn ✋
Bác nào xem bài này bị ngoảnh cổ giơ tay ✋
@hoangphonggdct "Ngoảnh cổ" là sao nhỉ? Ý là do tấm này? 😋

23-2-2020 (32).jpg
Bài viết của bạn luôn rõ ràng chi tiết
@minhthanh255 Thank you ✋
Dizzy
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chọn con này sai lầm. Mua con k2 ngon hơn nhiều. Đọc mấy cái cons là thấy muốn quăng rồi đó bác.
Mua cái bàn phím rẻ chi rồi mua bộ keycap rõ đắt. Haizzz
@Dizzy Vấn đề là nó hợp với nhu cầu & sở thích của mình, chi tiết thì mời bạn đọc hết bài sẽ hiểu cảm giác của mình khi mua bộ bàn phím cũng như set keycap kia 😎
Dizzy
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 Đọc rồi mới nói thế, bạn dùng con K2 hoặc các con keychron nói chung đi. Căn bản là nó gần như flawless trong trải nghiệm với các hệ điều hành, nếu lỗi thì là phần mềm lỗi.

Nếu ko thích cảm giác ấn thì hoàn toàn có thể đi thay switch, thay keycap, thêm đệm... Cái ăn điểm ở đây là cái cách mà cái phím nó hoạt động.
@Dizzy Hầu hết 1 số thông tin về K2 & K4 khá hợp với mình như: xài được với Mac, iOS/Android, cổng Type C, có bluetooth, pin lâu nhưng cái layout mình ko thích, đặc biệt là chiếc K4, nom liền tù tì, ko có điểm nhấn, dễ bị nhầm! Mình cần layout 87 thì Keychron ko có bất cứ mẫu nào đúng chuẩn này 😎
nublast
TÍCH CỰC
1 năm
Bài viết tâm huyết. Mẫu tươi tắn quá. Mình ko chơi game hay gõ nhiều nhưng nhìn cũng bị kích thích vì từng rất đam mê BB
@nublast BB được đưa vào bài viết này để làm nền cho bàn phím & keycap DSA kia thôi 😋
KhanhPru
ĐẠI BÀNG
1 năm
Nhìn như đồ chơi con nít. Nhìn combo trên bàn cứ nghĩ đồ chơi của đứa cháu 15 tuổi.
@KhanhPru Sao cũng được, miễn mấy thứ đó làm mình vui 😌
Bài viết chất lượng vậy 😃
@dangkhoa_2808 Viết về cảm xúc nên hơi dài so với các bài khác, chú chịu khó đọc nhé ^^!
Bàn phìm đẹp nhỉ.
@crazysexycool1981 Hình cuối có phải anh không ạ ?
@ngohuyhung1991 E tính làm gì? 🙃
@crazysexycool1981 Em làm gì đâu ạ, e chỉ đang thích bộ bàn phím này thôi ạ,cuối tháng có lương mà làm 1 bộ về nghịch thử a ạ
@ngohuyhung1991 Hy vọng E cũng thích chiếc Keycool KC-87 như A nhưng trước khi mua nhớ test kỹ chút trước khi thanh toán nhé, kẻo mua về lại thấy ko hợp 😅
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019