Góc nhờ vả: Em định mua loa SOUNDBAR nhưng lại đang phân vân giữa: LOA Xiaomi Soundbar Subwoofer...

thaoit1
11/11/2019 11:32Phản hồi: 25
Góc nhờ vả: Em định mua loa SOUNDBAR nhưng lại đang phân vân giữa: LOA Xiaomi Soundbar Subwoofer...
Góc nhờ vả: Em định mua loa SOUNDBAR nhưng lại đang phân vân giữa: LOA Xiaomi Soundbar Subwoofer với LG SH8

Anh chị nào có hoặc đã sử dụng hay được nghe rồi cho em xin ít ý kiến được không ạ? Giá thị trường gần như ngang nhau tùy chỗ bán nhé!

(2 ảnh đầu là của LG , ảnh sau là của Xiaomi)

Em cũng đang thích SJ8 của LG nữa mà không biết thế nào ạ?

Thanks mọi người <3
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tech-lover
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chiếc Xiaomi này model khá cũ rồi, nếu mua mới thì chắc giá cũng rẻ. Tiếng hay nhưng không có Remote nên khá bất tiện.
thaoit1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tech-lover nhìn thiết kế của bọn này đồ nào cũng đẹp nhưng chưa dùng bao giờ ấy ạ
senvang88
ĐẠI BÀNG
4 năm
chọn lg đi bạn
thaoit1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@senvang88 nhÌN loa trầm hình trụ mà thấy đẹp quá
mralexco
TÍCH CỰC
4 năm
Em cũng đang tính mua soundbar nhưng thấy nhiều ae đánh giá con SJ8 ngon ạ. Nhưng hình như mã SK8 mới hơn nên e đang ngắm con đó ạ.
thaoit1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mralexco mẫu sk8 vuông vắn hơn? chứ không điệu bằng sj8 và sh8 :V
Với soundbars...mình vẫn luôn tin chọn Yamaha! Giá Yamaha chính hãng vẫn có nhiều dòng bình dân hợp với anh em, và dòng bình dân như YAS 107/108 chất âm hay. Gần tết hay có deals tốt. Năm rồi, mình rước 1 em mà giá có 2,9T....107...nghe ngon lành.
Kabm
CAO CẤP
4 năm
Nếu mua tivi qled samsung thì không cần Soundbar nhé, nếu có thì sẽ mua loại soundbar cao cấp.
thaoit1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kabm 4k thôi ạ? chứ dòng cao cấp rồi cũng k cần thiết lắm
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm dàn nhật, điều khiển đầy đủ, nghe nhạc phê hơn nhiều. Có điều ổ cắm, đổi điện loằng ngoằng chút
thaoit1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrtuaans nhà e ở quê mua cho bố mẹ thôi? nhiều khi không cần quá đồ sộ hát hò gì?
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaoit1 Trông thế thôi, nó khôg đồ sộ lắm đâu, đối với mấy dàn loa nhật này hợp thể loại nhạc vàng cho các cụ.
thaoit1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrtuaans vâng. cám ơn a. để em tìm hiểu chút
Lg sk8 đi bạn
thaoit1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Luong Quang Vinh sk8 em có xem qua rồi thiết kế vuông vức hơn hẳn SH8
Sj4r mà nghe khá phê. Tivi lg 55sk8000pta. Sk8 còn phê hơn nữa.
Tâm K
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có soundbar nào rẻ tầm 1tr k ae e mua kết nối với smart tivi samsung ạ, tại e dân công nhân ở trọ nên hỏi vậy a e đừng cười e
haohan776
TÍCH CỰC
4 năm
@Tâm K Nhà mình đang dùng con 990k của sam sung, nghe bình thường cũng ok phết
Tâm K
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haohan776 Vậy hak bạn có cổng optical k, tên gì vậy bạn mình tính mua 1 cái, công nhân nghèo k chơi hàng đắc tiền được. Bạn cho mình xin tên coi mua dễ k bạn ơi. Mình cảm ơn
haohan776
TÍCH CỰC
4 năm
@Tâm K https://tiki.vn/loa-soundbar-2-1-kenh-samsung-hw-k350-hang-chinh-hang-p556302.html?spid=288965
Có cổng optical nhé, cái loại gần 1 triệu nó hết hàng rồi bạn, dùng con này cũng ok mà chỉ mắc hơn tý
Tâm K
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haohan776 Cảm ơn bạn mà mua tiki ngại bảo hành, còn ra điện máy chắc đắc hơn rồi
LG ngon hơn.
Hoặc cố lên Yamaha JBL TCL Atmos

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019