Góc sẻ chia- Bộ dụng cụ bỏ túi Xiaomi Wiha
bao serbia
2 thángBình luận: 45
Lời đầu tiên thì mình xin thành thật xin lỗi vì cái bộ sản phẩm mình mua và dùng đã khá lâu nên hơi bẩn và bựa 1 chút thêm nữa mình có cái xưởng Phục hồi đồ cũ nên dùng khá nhiều. Nhưng mình thấy nó cần thiết cho thời buổi này nên mới chia sẻ, mong bà con lượng thứ 😁
Trong cái thời dich vật này thì “Chủ nghĩa cá nhân hoá” lại trở thành biện pháp An toàn nhất.
Mình từng có 1 người bạn- rất kỹ vẫn chăm chỉ luyện tập thể thao trong mùa dịch nhưng kỹ cỡ nào vẫn bị dính có thể là từ những thiết bị tập nơi công cộng, dù bạn khử khuẩn thế nào thì vẫn có thể tồn tại nguy cơ lây bệnh. Mình nghĩ đây là lý do thật sự cần thiết nên mới chia sẻ bài viết và tâm sự này.
Mình có sở thích đeo đồng hồ nhưng thay dây- vệ sinh dây gì thiếu đồ mang ra tiệm lại 1 rủi ro do tiếp xúc nên mình dùng bộ này để tự tháo dây cũng khá dễ dàng.
Công dụng số 1: Tháo dây đồng hồ he.
Pin thì mình có thể đặt trên các sàn TMĐT ship về thì đằng nào cũng chủ động hơn có thể xịt khuẩn được.

Quảng cáo

Công dụng số 2: Tự thay được pin đồng hồ ở nhà.
Ngoài đồng hồ mình có sưu tầm bật lửa nữa có bộ dụng cụ này tha hồ mà chỉnh gaz khỏi ra tiệm hay đi vòng vòng kiếm thợ chỉnh gaz, mà dưới quê như mình kiếm người thợ chuyên mấy món này thì hơi khó khăn một chút, nên mình tự nghĩ thật cần thiết rồi mình mới sắm.
Công dụng số 3: Tự chỉnh gaz cho cái Dupont để dành đốt nhang mấy lúc tiệm ế.
Rồi thêm cái nữa là Bộ dụng cụ có đủ đầu lục giác rất tiện cho việc tháo lắp mấy con Macbook lâu lâu tháo ra mà hút bụi vệ sinh.
Công dụng số 4: Tháo được cả Macbook để vệ sinh khỏi đi tiệm
Rồi những lúc có túi xách của khách gửi vệ sinh hay phục hồi, mình lại cần tới em nó nhỏ gọn, với cái tay vặn có thể xoay mở mà không cần phải hì hục chọt để vặn mà mở ốc cũng là 1 điểm cộng cho lời khuyên bạn cần có nó trong nhà.
Công dụng số 5: Mở ốc túi xách, dây nịch…. để mang ra vệ sinh hay phục hồi.
Đó là những gì mình đã cảm nhận và trải nghiệm suốt thời gian hơn 3 năm sau khi mình sở hữu bộ dụng cụ Xiaomi Wiha. Các bạn còn thấy ứng dụng gì hay xin hãy chia sẻ thêm với mình nhé.
Mình thấy bộ dụng cụ này thật cần thiết cho việc sửa chữa những món lăt vặt trong nhà mùa dịch vì những lý do: hạn chế ra đường, hạn chế tiếp xúc, thời gian rãnh rỗi sẽ sửa chữa lặt vặt trong nhà cũng là cách xây dựng và bảo vệ hạnh phúc.
Một món đồ mà bạn thật sự nên sở hữu.
Sau khi xem các bạn có thể lựa chọn cho mình một chiếc máy như thế này trên các sàn Thương mại điện tử phổ biến như: Shopee, Tiki, Lazada với giá dao động từ 300k, 12/12 lại siêu Sale bùng nổ nữa chứ.
Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

45 bình luận
p700i
CAO CẤP
2 tháng
Dùng thì sướng nhưng nó bị gỉ tè le.
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@p700i Mình cứ tưởng lần bị đổ axit acetic nó mới bị sét dị chớ
huancoi216
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bao serbia Mình xem bộ mẫu tại tiệm của Xiao mi chính hãng, nó cũng bị rỉ tè le luôn.
@p700i xịt RP7 vào bác, vì mấy đầu vít bằng thép cứng mà, phải bảo quản
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Gọn đẹp, đủ thứ món, mình cũng có 1 bộ :d
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Juchengshy Cảm ơn bạn đã chia sẻ, bạn có khoan tay k? Xiết gì cứng cứng nhét đầu vít vô dc đó
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bao serbia Mình đầy đủ đồ chơi, khoan pin, văn vít tay, khoan điện các kiểu ... do mình thích tự làm linh tinh dù trình còn kém haha
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Juchengshy Hihi thử nhét vô cái khoan vặn đồ cứng cũng êm lắm bạn ơi. Mà thích cái là nó k bị toe đầu
xerox
TÍCH CỰC
2 tháng
đầu hơi lởm, của mình cũng han rẻ hết rồi, giờ thành màu xám nâu hết các đầu
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@xerox Mà kệ xài dc là êm rồi bạn nhỉ? Chứ mình thấy xài như mình 3 năm rồi mà cái nam châm vẫn tốt mà mình xài với máy khoan luôn cuzng k tòe đầu
Đôi khi rất cần nhưng dụng cụ như này.
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dai van nguyen Tiện quá luôn bác ạ. Nhiều thứ hay ho bác thấy gì mới share với e nhe
Ugreen ngon hơn, giá rẻ hơn nhưng tools lại nhiều hơn
@quochung090 Ugreen CM372
Pnmr560
TÍCH CỰC
2 tháng
@nguyenbaotu Con Ugreen này thấy giống hệt con Jakemy
@Pnmr560 giống thiệt, không biết thằng nào nhái thằng nào
@nguyenbaotu Chắc đều là hàng nhái thôi. Ugreen chuyên làm mấy đồ phụ kiện vi tính điện tử chứ mình chưa thấy có sản phẩm cơ khí công cụ.
TT10
TÍCH CỰC
2 tháng
hồi xưa mới ra mua gần 500k giờ rẻ hơn nhiều rồi
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@TT10 luôn ship chắc thành 500k chẵn luôn he bác nhỉ
minihorse
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bữa cũng tính mua mà thấy nhiều ae review vụ rỉ sét nên bỏ qua
bui1989
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@longhons Mình cũng dùng gần 3 năm, cũng chẳng có xài wd40 hay j cả mà thấy vẫn như mới đây. Dĩ nhiên là người dùng cá nhân thì ko thể so về tần suất sử dụng với các bác làm nghề rồi, nhưng k hiểu các bác dùng kiểu gì mà gỉ sét thấy ghê quá 🤔?
@bui1989 Lần bị đổ lọ axit vào đó bạn nó sét hết tính quăng mà thui để xài luôn xấu xấu đẻ ra tiền kakaka
@bao serbia bạn bảo bị đổ axit vào nên gỉ thì ko nói, nhưng tại mình thấy nhiều comment bảo cứ dùng lâu là bị gỉ, kể cả hàng trưng bày ở xiaomi thì mình thấy hơi lạ thôi 😁 mình dùng bt cứ xong là cất đi còn chả thèm lau luôn ấy 😆 Nhưng có thể là do chỉ dùng trong nhà mở đồng hồ, laptop, vặn bàn, vặn tủ nên không khí nó cũng đỡ khắc nghiệt hơn mọi người dùng trong xưởng chăng :D
@bui1989 Có thể trong store có máy lạnh cũng có thể là vấn đề để gây gỉ sét đấy bạn ơi. Kaka ngoài gỉ nó còn banh cái case luôn mà ưng nhất là vụ nhấn cái vẫn ra, nam châm còn tốt phết chứ k chắc mình liệng lâu rồi kaka. Tự an ủi ảnh còn công dụnng nên tận dụnng bỏ uổng, nào racnh mình sơn phết ảnh lại cũng vui phết đó
em mua 1 bộ như cái ví sen trên shoppee 39k 😆 ổn
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Chú Thợ Nện thích nhỉ? bạn có hình ko gửi tớ xem với
Đổ sét thì ngâm dầu D.O để cỡ 1 tuần vớt ra là sạch đẹp liền 😁
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@chim-hịp-01 Đồ làm suốt bạn ơi mà mình cũng kệ chỉ sợ viết bài mọi người chê chứ đồ nghề phải dị mới đắc hàng. Cảm ơn bạn
Trước cũng tính mua mà xem nhiều review thì nói chất lượng khá kém 😁
bao serbia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoanghaisol Mua đi bạn ơi, mình gắn cả vô máy khoan để xiết đồ nặng vẫn k tòe đầu vít
.Gù.
TÍCH CỰC
2 tháng
Thứ cần thiết cho mọi gia đình
@.Gù. đsung đó bạn ạ
Bộ này có loại đầu hoa thị có lỗ ở giữa ko nhỉ?
@phantkien thật tình thì cái này mình chịu ko bik mô tả của bạn ra sao lun á D:
@bao serbia Như này này
@Pnmr560 Hình như k bạn ơi
@bao serbia Xin cám ơn bạn
@phantkien K chi bạn ơi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019