JAVA x Upsell

JAVA x Upsell

Góc thắc mắc: ủa ví dụ vinfast bán xe qua mĩ thì định giá làm sao hả ae? Ví dụ cái lux sa gì đấy...
The little wind
14 ngàyBình luận: 13
Góc thắc mắc: ủa ví dụ vinfast bán xe qua mĩ thì định giá làm sao hả ae? Ví dụ cái lux sa gì đấy...
Góc thắc mắc: ủa ví dụ vinfast bán xe qua mĩ thì định giá làm sao hả ae? Ví dụ cái lux sa gì đấy bán 2 tỷ ở VN, hông lẽ qa đó bán 80k (vì các ông nói là nhập linh kiện máy móc này nọ nên thuế cao giá cao). Mà bán 80k thì ai mua? Hông lẽ giảm xuống 30k? Mà bán 30k thì lại thành bóp dân Việt quá hả 😨
Dân Vn đâu phải bị bóp bời Vinfast , bị bóp bởi 9sách thuế. Bộ máy thượng tầng nó hút
@3bkshared Ừ cái chuyện ai bóp thì mình chưa bàn tới . Thắc mắc là không biết sẽ định giá như thế nào thôi. Không lẽ ông chịu lỗ
@The little wind không chịu lỗ cho mua bạn ơi. dân mỹ lắm tiền toàn mua meceder, lexus...
@Thái Tâm Nghiên Dân Việt bên Mĩ mê lexus với mer lắm 😁
Dân mĩ trắng thì thích xe mĩ jeep ford này nọ
Mĩ đen thích ba cái xe cơ bắp chevy dodge..
Tàu thì toàn xe sang với siêu xe
Bác lại lo xa quá rồi. Nội địa còn chưa ăn ai, đã nghĩ tới chuyện xuất sang Mỹ ? . Cùng lắm chỉ xuất vài con sang Mỹ ,Dubai để PR sản phẩm và bán cho mấy người Mỹ yêu đất nước Việt Nam thôi.
@Sơn Thanh Thanh Thì tại thấy bảo có kế hoạch xuat xe sang Mỹ rồi mà
@The little wind trên giấy và thực tế khác nhau nhé. thằng vượng nó làm thế để lăng-xê thôi.
Đếm ngày Vinfast đệ đơn phá sản
Minh TNK
TÍCH CỰC
14 ngày
Ví dụ Camry ở Mỹ là bn, về VN là bn. Bị cắt option thế nào.
Đấy thế là bạn biết giá nằm tầm nào rồi
@Minh TNK Bạn không hiểu ý mình rồi. ví dụ bây giờ phải nhập linh kiện máy móc về vẫn chịu thuế nhập khẩu và thuế tiêu thụ đặc biệt Như thường thì giá nó sẽ đẩy lên rất cao ở trong nước đúng không? Rồi lại xuất khẩu sang nước khác thì thuế má nó tính làm sao? Chọn như trường hợp bạn nói thì ngược lại
saigonbuon
ĐẠI BÀNG
14 ngày
làm gì có vé vô mỹ,chỉ ba sạo với dân vịt thôi
con cao cấp nhất ,chi phí sx tầm .8-1.5 tỏi ,qua đó tệ lắm cũng đc 2.0 ,tức là $100,000 .tui du di cho 80k thôi
và đây là những ông kẹ đang chờ em ấy :
range rover hse
mẹc s560
tesla S performance
Cayenne S
Lincoln Navigator
Maserati Levante
lexus LC
bmw X7 M50i
BMW M5
Audi A8

em bé fai tập đi trc ,rồi mới tính tiếp .còn bé vin này chắc bà con của Flash ,nên fast quá : )))
nói chơi thôi ,ko xuất đc .đợt rồi chẳng thấy công bố EURO4,5 hay asian cap gì hết {chỉ mới fadil ,lux đạt đc }
@kixx Đấy. Tui cũng nghĩ y chang ông. Bởi vậy mới thắc mắc.
Mà đến lúc đấy vẫn bảo bán huề vốn hay có lời thì hoá ra xưa giờ lừa dân mình. Xưa giờ bảo bán ko lời ko lãi gì mà
Xe hàn xưa chật vật cả chục năm mới có thị trường, bán rẻ hơn hãng khác 1 đống, ngta bhanh 3 năm ổng bảo hành 5 năm. Chơi tới mức đó luôn mà tầm 5 7 năm trước ấn tượng xe hàn của tụi mĩ vẫn là của rẻ của ôi. Giờ mới bắt đầu cạnh tranh công bằng được nè.
Chen chân vô mấy thị trường mĩ với châu âu đâu có đơn giản
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019