[Góc tư vấn] Lắp điều hòa loại nào cho căn hộ 4 phòng các bác nhỉ?

thuloan1993
8/10/2019 6:14Phản hồi: 7
Nhà em gồm 1 phòng khách và 3 phòng ngủ mà ban công thì khá hẹp nếu lắp điều hòa bình thường thì dùng đến 4 dàn nóng nhìn rối với xấu, lại trật trội nữa. Em cũng có lang thang tìm hiểu trên mạng thấy có dòng điều hòa multi hay multi S hiện đang được các chung cư ưu chuộng vì nó tiết kiệm không gian ban công, tiêu thụ điện năng ít nữa. Bác nào đã lắp dòng điều hòa multi này rồi cho em xin ít ý kiến em tham khảo với? Liệu có thật sự tối ưu và tốt như quảng cáo không? Em xin cảm ơn!!!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QPR
TÍCH CỰC
5 năm
Điều hòa Multi, 1 dàn ngoài nhiều dàn trong, ưu điểm là gọn, có thể share công suất giữa các phòng, nhược điểm là hỏng dàn ngoài thì cả các phòng đều nhịn điều hòa. Nên lắp nhiều máy đơn lẻ.
Multi thì cực kì tiện ích cho những căn hộ có ban công hẹp như nhà bạn vì nó chỉ có 1 dàn nóng kết nối với nhiều dàn lạnh, khoảng 3-5 dàn lạnh, nhìn cũng không mất tính thẩm mỹ nữa. Bạn có thể tham khảo bài này để rõ hơn về dòng multi: https://dieuhoahopphat-dieuhoamulti.blogspot.com/2019/10/dieu-hoa-multi-daikin-su-lua-chon-hoan-hao-cho-can-nha-co-3-4-phong.html
@Điện máy Mạnh Nguyễn tư vấn em chút bác
Mình thấy mấy dòng multi daikin giờ nhà nhà người người dùng, tiết kiệm không gian, gọn nhẹ
lắp multi là tối ưu nhất rồi đặc biệt là những nhà có diện tích ban công hẹp
Hiện giờ thì dòng máy lạnh Multi S là giải pháp tối ưu nhất bạn ạ. Lúc trước chưa phổ biến nhưng hiện giờ thì người dùng sử dụng máy cục bộ này nhiều như những máy lạnh treo tường bình thường khác. Hàng chính hãng thì thời hạn bảo hành 5 năm cho máy nén, 2 năm cho toàn bộ thiết bị máy nên là bạn cứ yên tâm về số tiền mình bỏ ra.
Bạn có thể tham khảo thêm về tính năng, thông số:
http://dienmayadong.com/may-lanh/may-lanh-daikin/dan-nong-may-lanh-daikin-multi-s-model-mkc50rvmv.html
thandong12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy mấy dòng multi daikin giờ nhà nhà người người dùng phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019