Gọi điện thoại với iPhone 5 ở Việt Nam

cuhiep
21/9/2012 10:32Phản hồi: 607
Gọi điện thoại với iPhone 5 ở Việt Nam
Trong buổi offline hôm nay ở cafe Tinh Tế thì bọn mình đã tiến hành thử sử dụng iPhone 5 với Nano Sim được làm ra từ những chiếc SIM bình thường ở Việt Nam. Kết quả là iPhone 5 nhận mạng rất nhanh, gọi, nhắn tin, vào internet rất ngon lành. Vậy là anh em không cần phải lo lắng gì về vụ SIM nữa. Ngày mai mấy anh em MOD sẽ hướng dẫn chúng ta cách cắt và mài để anh em có thể tự làm NanoSIM ở nhà. Và trong tương lai thì nhiều khả năng trong ba lô của iFan ngoài iPhone, iPad... còn có cả đá mài và kéo.

Cám ơn Haloshop.vn đã cho mượn iPhone 5 để thử nghiệm.

_TMH0820 (1).jpg
SIM, MicroSIM, NanoSIM... tuy ba mà một
607 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wow anh Hiệp tinh tế nhà ta nhanh thật. Nếu vậy thì mọi người khỏi lo sim không tương thích nữa, nhưng mà cũng hơi cực cái phần tự cắt Sim 😁
@phanmemseo.vn Cắt SIM thì cũng tương tự như cắt XXX để luyện tịch tà kiếm phổ thôi. Chịu khó đi, ăn chơi đâu sợ mưa rơi:D
luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phanmemseo.vn là một thú chơi đấy chứ bác!
@phanmemseo.vn Ko cắt đc thì chờ T10 này có sim mà.Mình nghĩ cắt đơn giản ko mà sao ai nói cũng có vẻ phức tạp thế nhỉ?
bn_hihi
ĐẠI BÀNG
12 năm
số anh hiệp xấu thế
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
@bn_hihi mình đoán số anh ý nghĩa là anh ý 29 tuổi sinh năm 83 con anh ý sinh năm 98.hêhe.đoán thôi
kungvn
CAO CẤP
12 năm
@bboyleeu 15 tuổi có con hả bạn :-ss Giống Sterling ở Liverpool nhỉ ;))
@bn_hihi Do cách đọc thôi bác à, nếu đọc là 0989 298 398 thì đẹp đó chứ 😃
@bn_hihi Số điện thoại thôi mà. Sao phải xoắn. 😁
@bn_hihi số chỉ để show thôi chứ đừng hòng nhá máy đc 😆
Noeflang
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc tin nay thì dân buôn là vui nhất.
hya wwa,
Đây còn thằng nào nói các a tinh tế Cầm Đèn Chạy Trước Công Nông ko........
Vẫn tự hào khi nhìn thấy ng VN mình khéo léo sáng tạo.
@pro9x_sanglxchieuab Chú này không chỉ đích danh nhưng hôm qua chú quote tôi nên tôi cho rằng trong cái "còn thằng nào" của chú chú có ám chỉ tôi nên xin xóa mù cho chú.
Thứ nhất: hôm qua tôi vào chỉ trích là chỉ trích chủ thớt chưa test gì, chỉ thấy vài cây sóng trong khi máy thì chưa activate đã vội "xác định". Tôi không bài trừ chuyện cắt sim bỏ vào nhưng tôi bài trừ chuyện chưa test đơợc gì đã "khẳng định". Nếu như hôm qua với bài đó, với cái clip trong bài này thì ko có vấn đề gì để nói. Thêm vào đó, trong clip này chỉ có gọi, nhắn tin. Nhưng vì trong bài có nói là đã vào internet được (vì VN không có LTE nên ko cần phải test LTE chứ đúng ra là phải test ok với LTE) nên chỉ tới giờ phút này mới có thể "khẳng định" được. Và đó là cách làm việc của những người am hiểu kỹ thuật thật sự, và cũng là cách mà thế giới họ đã và đang làm. Và cũng từ đó mà những cái như cái cục của nợ mang tên "vệ tinh F1" vừa rồi sau bao nhiêu lời "khẳng định" giờ đã thằng vô định. Ví như thằng CNet Singapore. Nó đăng bài cắt sim này cách đây 4 ngày. Nhưng cuối bài nó vẫn treo một câu là trên cơ sở là vậy nhưng chưa thể nói gì đến khi thử nghiệm có hoạt động với ip5 thật hay không.
Thứ hai: 9x thì ko nên cùng hùa theo cái phong trào xốc lộ tinh thần của mấy bố con "con nhà ngèo học giỏi" của chúng nó. Ba cái trò cắt sim này người ta làm đầy rồi, VN cũng trong trào lưu đó thôi, chả có gì phải "tự hào" cả. Con vụ cắt sim này lên google sẻarch thêm thiên hạ đã đề cập và chỉ chi tiết cách cắt cách đây bao lâu?! Thậm chí cái máy cắt nano sim nó bán cách đây bao lâu?! Thế thì "tự hào" gì ?! "sáng tạo" gì hả chú?! Nhìn lại mình đi, rồi hãy tiếp tục tự hào là mình "con nhà ngèo học giỏi". 9X thì cần nhiều thời gian để xóa mù đấy.
Thế nhé!
@Hallua hoang tưởng CMNR...tôi nói những người nói A Cuhiep và các anh trong tinh tế cầm đèn chạy trc công nông...hay vác B40 chạy trc xe tăng...
NẾU BÁC LÀ NG NÓI CÂU ĐÓ ĐỌC TIẾP PHÍA DƯÓI CÒN KO THÌ THÔI
Những anh đấy có công làm cho tinh tế thêm nhiều bài viết hay bổ ích...còn cái thứ chỉ biết lên đây cmt vài câu vớ vẩn loãng Topic thì vâng làm ơn đi chỗ khác nhé...Chê a cuhiep trong khi chính mình chẳng làm dc gì cả...
Chỉ cần thấy cái cách từ topic khác mà chạy sang đến đây tìm bài trích dẫn ghi một loạt vậy là bik ko thể Lấy Lòng Tiểu Nhân mà so với Lòng Quân Tử được...viết được một bài hay bổ ích hẵng viết cmt bậy bạ cmt làm gì...Cái Loại Anh Hùng Bàn Phím...
Xin lỗi đây ko phải con nhà nghèo học giỏi...Đây học giỏi nhưng ko phải nghèo...có thể gọi là giàu đấy...ko giàu như Cường Đô La...nhưng cũng đc 1/3 của Cường ...(vì bạn nói nhà nghèo chứ ko nói mình nhé, mình nói luôn là tiền của bố mẹ của anh em...)
TÔI THÌ LUÔN TỰ HÀO LÀ NGƯỜI VIỆT NAM...KO NHƯ MỘT SỐ THẰNG SINH LÀ NGƯỜI VIỆT ĂN CƠM VIỆT NHƯNG LẠI CHẢ KHÁC ĐỨA BÁN NƯỚC CẦU VINH...LOẠI NHƯ THẾ CHÓ NÓ CŨNG KHINH ĐẤY...VÀ NẾU KO VIẾT DC BÀI ĐÀNG HOÀNG VÀ HAY NHƯ A cuhiep THÌ LÀM ƠN ĐỪNG CHỬI ĐỪNG CHÊ NG TA...ĐỪNG CÓ NGUY HIỂM NHÉ...
Ak bài của bạn tôi chỉ đọc vài dòng thấy bạn vớ vẩn quá nên trích lại chủ yếu để CHỈNH...còn bài tôi bạn lỡ đọc hết và hiểu thì ok...còn ko hiểu thì tôi cũng ko chấp ng thiếu chữ nghĩa mà lòng dạ...như đã nói ở trên
Biết ngay sẽ tự làm đc mà. Thế này thì còn j bằng. Mài dao thôi.
tronghai54
ĐẠI BÀNG
12 năm
có số đt kìa ai rãnh nhá máy phá chơi 😁
@tronghai54 Số này public từ lâu rồi mà. Sim Việt Nam bền thế, mài mỏng sau mà không hỏng nhỉ?
Chơi như thế này mới cảm thấy sướng. Mua nano sim nhét vào thì còn gì là vui? Hàng của ta to, khe của em nó hẹp thì mài hàng cho nhỏ lại đừng cố nhét vào anh em nhé!
@tranbaoqui tại bác nghĩ thôi nhé! Mình ko nói gì đen tối đâu. Like suy nghĩ của bác
@duckone265 Càng nhỏ càng sướng....ko bít còn ra sim gì nữa

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@tienk850i bác biết hưởng thụ nhỉ?
@duckone265 Chuẩn
nhohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
mới xem bên số hóa , sang tinhte cũng có rồi
nhận làm normal sim sang nano sim đây, cắt mài xong
just for fun! 😁

PS: Con Xperia S đẹp hơn :p
@saobang3886 Nhảm, dòng Xperia nhìn pêđê vãi lúa, xứng đáng cho vô sọt rác
@saobang3886 Siêu dẳng cấp hài hước nhất từ trước đến giờ,bắt chước y chang demo clip quảng cáo của Apple !! body time, 95 % taller ,nhét vô ống quần ,đi cà nhắc như thằng thương binh , HAHAHAHAHA :p:D
hoang20591
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saobang3886 ủa cái này là iphone hả bạn. có bán ko cho 1 giá đi
😃 số đó đâu phải của anh hiệp của số trong ip5 mới là của nh cuhiep;)
luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gone10051994 Số này không đứng tên chính chủ anh Hiệp rồi
Của Đức Hải....SN 1984
Bác Hiệp mà mất Sim cấp lại ko được đâu nhé
nhohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
vừa xem bên sohoa, sang tinhte cũng có rồi
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
hay nhỉ ! ko biết giá thế nào ta ?
@Gone10051994 Chính xác, số cuhiep hiển thị bên con Xperia kìa, hơi nhỏ nhưng đọc cũng đc 😁
mfu-01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gone10051994
mạng lag hay sao mà làm 3 bài liền thế.
ae tinhte nhà ta thông minh thật cái tưởng trừng như không thể mà lại làm được.-->vui
@mfu-01 mình hay vote trên điện thoại hôm nay lên laptop đọc tin tức làm 1 bài đăng mà mạng cũng hơi lag chả thấy ra sao nên nhấn 3 cái😁😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019