Gói iCloud dung lượng 1 TB được nâng lên thành 2 TB, cho phép chia sẻ trong gia đình

TDNC
6/6/2017 12:19Phản hồi: 171
Gói iCloud dung lượng 1 TB được nâng lên thành 2 TB, cho phép chia sẻ trong gia đình
Cùng với việc ra mắt hàng loạt sản phẩm mới tại WWDC17 thì Apple cũng tăng gấp đôi dung lượng của gói iCloud 1 TB lên thành 2 TB, với giá như cũ 9,99 USD/tháng (hoặc 199.000 VND/tháng). Đây là gói dung lượng cao nhất của iCloud, gói 1 TB đã bị loại bỏ, các gói trả phí thấp hơn bao gồm 50 GB giá 19.000 VND và 200 GB giá 59.000 VND.

Điều đặc biệt hơn nữa là trên iOS 11 và macOS 10.3, bạn có thể chia sẻ gói iCloud 2 TB hoặc 200 GB với mọi thành viên có dùng chức năng Family Sharing. Trong Family Sharing cho phép có tối đa 6 thành viên. Nếu mua các gói iCloud này thì chia ra mỗi người chỉ phải trả khoảng 10.000 VND/tháng cho gói 200 GB hoặc 33.000 VND/tháng cho gói 2 TB. Dung lượng 200 GB hoặc 2 TB sẽ được dùng chung cho toàn bộ các thành viên.

Theo Apple, 9to5mac
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
7 năm
Apple muôn năm yeah
Trả phí thì cứ DropBox mà xài,miễn phí thì cứ onedrive
lucngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qquocddatdk Nhà tớ dùng nhiều thiết bị, mỗi cái một nền tảng, nên có vẻ Dropbox ngon nhất.
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Black Mamba Mình cũng dùng cả icloud và dropbox, thấy tốt độ dropbox không hề kém, cực kỳ ổn nhé! Còn icloud thì vẫn nhanh và ổn từ trước đến giờ r. Nhưng chê dropbox chậm thì mình phản đối!
bighug
TÍCH CỰC
7 năm
@tinhbo 5Gb mặc định chắc đủ backup mấy thứ quan trọng chứ?, còn ảnh hay tài liệu dùng dropbox đc mà
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@hiệp sĩ kanzaki Người ta đang nói về sự đồng bộ trong hệ sinh thái ios, bạn đưa dropbox và có backup được data của máy không, lỡ cần restore data thì sao.
Giá dung lượng online ngon quá. Đang xài onedrive 50Gb mà mất tới 50k/tháng rồi. iCloud cóa 20k, chưa nói 2Tb mà chỉ 200k.
Koozing
ĐẠI BÀNG
7 năm
@handoivodoiht3 Chưa bằng một bát phở mà kêu là cao thì cũng chịu. Giảm 10K có làm cậu giàu lên được không?
@qquocddatdk
5 nguời mua chung gói home, mỗi người 344k/năm đó bác. đang có nhóm mua, bác tham gia ko
@qquocddatdk
mua luôn cả năm/nhiều năm đi
magicmousehd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@a.apell Làm qoái gì có giá đó ông ơi. Các ông ấy tính mua gói 365 nó gần 2 củ rồi chia cho 5 người dùng. Chia tiếp ra 12 tháng thì nó thành ra cái giá đó. Chứ vào mua thử thì biết, chả có gói nào có giá đó đâu. Mua phát là mất hơn củ luôn. Chứ ko có chuyện mỗi tháng trả mấy chục đâu. Trên lý thuyết thì hay đó, nhưng đi rủ thêm 4 thằng nữa cũng thấy mệt rồi. Còn việc trả tiền trước 1 cục thì đương nhiên giá sẽ tốt hơn việc trả từng tháng. thằng icloud nó trừ hàng tháng, 1 mình 1 tài khoản mua gói nào chọn gói đó phù hợp. Nếu dùng idevice thì chả có thằng nào tốt hơn icloud được.
Trước giờ toàn dùng Fshare, Mediafire, chưa từng mua gói iCloud :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 Ông này bài nào cũng thấy cm, viết toàn câu vớ vẩn lan man.
sài mega.nz 3 năm nay, ko tốn 1 xu.
Juztapose
ĐẠI BÀNG
7 năm
@halay_1986_2062 mega xài cũng nên cân nhắc vì trước nó làm mất dữ liệu ng dùng 1 lần rồi.
@Juztapose Bác nghĩ sao, liệu có lần thứ 2 FBI nó ập vào bắt Kim Dotcom? khi mà không làm được gì lão ý và phải thả.
e là sinh viên nên cứ sài mấy cái miễn phí , tính phí thì tính sau
romero
TÍCH CỰC
7 năm
Đang dùng gói bét 50GB, hy vọng nâng cấp lên 70GB là ngon rồi
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu không gia hạn gói iCloud 50Gb thì coa bị xoá dữ liệu không mấy bác?
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cầu mong sao Apple cho free gói iCloud lên 20-30Gb như vậy Em sẽ tiết kiệm 1 khoảng mỗi tháng khỏi phải mua gói 50Gb(xài ko hết) mua sữa cho con Em bú.
@ShynHy như vậy kĩ sư Apple nó nuôi con bằng nước lọc hết mất.
@ShynHy icloud thì ko mặn mà lắm ,em chỉ quan tâm con bác bú hết ko 😁
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thì cứ google photo để up ảnh. Icloud để lưu danh bạ cho lành. Cái icloud có xem đc ảnh đã up lên mạng ko mọi người. Khi đa xoá ảnh ở iphone rồi
@huyanh995 Vậy thì chúc mừng bác. Cod thể apple đã fix và cải tiến hơn. Chứ ngày xưa - bác có thể search google youtube rất nhiều ng dùng cả nước ngoài kêu là preparing mất cả tuần mới down đc 😆). Vậy là ngon rồi :D :D
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@ctintuc.blogspot.com Mình đã mua GG DRIVE unlimited vĩnh viễn, dung lượng không giới hạn, mình muốn dùng chung GG Drive với vợ mình, chỉ để up ảnh lên GG Photot thôi. Bạn có biết cách nào để dùng chung mà ko bị gộp ảnh với nhau ko. Ý là share ít dung lượng nhóm í
@leeyuong Ý bác là tnao. Share dung lượng sang account vợ hay 2 vợ chồng dùng chung 1 account này và muốn ảnh riêng biệt. Chắc google nó k cho share dung lượng đâu tại vì loại unlimited này share ra thì khác nào hack thành nhiều account unlimited. Nếu dùng chung account thì chắc có mục tạo folder riêng phân loại ảnh từng máy up lên ra. Xem có tính năng nào mà nó up lên nó tự add vào folder riêng k là ok 😁
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@ctintuc.blogspot.com Mình muốn chung acc nhưng muốn ảnh riêng biệt. Nếu dùng dạng kiểu folder riêng thì phải phải up thủ công trên gg drive. Chứ k tự up như gg photo

Sent from my iPhone using Tapatalk
Microbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mà khi nào nó official vậy các đại ca???????
Giống y như vụ mua Office rồi share 5 người, 33k/tháng tính ra trung bình mỗi người được 341GB, quá ngon
giờ muốn mua phải làm sao các bq1c ? muốn xài nhưng k biết làm cách nào
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KiD Performan Ra ngân hàng làm thẻ Visa Debit đi
@a.apell rà nói là dc , hàng tháng vứt tiền vô à bác ?
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KiD Performan Cái này tuỳ bác, bác muốn ném bao nhiêu tiền vô tài khoản đều được
@a.apell nó cũng dạng thẻ atm bình thường để mình giữ tiền thôi à bác ?
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KiD Performan Thẻ Debit như Sim trả trước, bác muốn gửi bao nhiêu tiền vô cũng được
😁 trung thành anh google, cảm giác an tâm khi gửi gắm data. Dù cho có đứt cáp hay gì gì đó thì anh gờ vẫn giữ an toàn cho người dùng. Sever anh Apple có vẻ hoạt động ở vn ko ngon lắm.
ruacon208
TÍCH CỰC
7 năm
ở VN thì lưu tài liệu cơ bản ae nên xài Dropbox, sync tốt, xử lý tốt. Nếu ae cần up và lưu trữ dữ liệu lớn thì nên chơi Google Drive, nó up/down tốc độ cực tốt.
iCloud dành cho iDevices thôi chứ tốc độ cũng bình thường.
tigerpr0
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì lưu dữ liệu nhiều nơi. Đăng ký vài tk free gg drive, dropbox, mega, onedrive. Đẩy hết dữ liệu quan trong lên đó. Lỡ có thằng nào chẳng may lăn ra chết thì còn mấy thăng khác lưu chứ lưu một chổ mặt dù là côngty lớn cõ nào cũng không an toàn được. Còn hình các thứ thì đẩy lên flickr , gg photo. Video thì cho lên youtube. Khỏi tốn tiền
hugnvn87
TÍCH CỰC
7 năm
Cần tốc độ thì GoogleDrive, sync và backup file thì Dropbox, thích nhất khoản lưu history của Dropbox, quá ngon. Ngoài ra có thể dùng OneDrive. iCloud mình thấy chậm hơn các dịch vụ khác
HIện mình dùng Google Photo để up ảnh, unlimited. Dropbox để lưu file (Mình có 22GB), 17GB Gôogle Drive để backup những file công việc và 44GB Onedrive để lưu file, tất cả đều free 😁
bác nào giúp e phát
E đăng ký mua thêm dung lượng trong icloud. Nhưng khi đăng kí bằng thẻ mastercard thì báo ko hỗ trợ là sao ạ
danielvu2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang xài gói icloud 200gb cũng có active family share với thằng em nhưng sao ko thấy chỗ nào để share storage nhỉ mod @TDNC
@danielvu2007 Ké vs bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019