Gói mimax của viettel có nhanh không

doanxlinh
8/3/2013 14:26Phản hồi: 163
Các bác cho em hỏi em đang định đk gói mimax của viettel thì không biết gói này có nhanh không . Nhu cầu em xem ở youtube mà gói max của vinaphone xem youtube đợi load chết mệt. Thu thay sim xem gói này thế nào . Khong biết có ok ko. Bác nào dùng rồi tư vấn em cái
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mimax viettell cũng thế thôi
khi chưa hết lưu lượng thì viettel khá ổn định, tầm 500kB-600kB, khi hêt băng thông còn 15kB = > nản
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@CHiSHIKI 30kB/s mà
@Nguyễn Lê Anh Thư Mới nâng hồi tháng 4 hay5 thôi! trước bóp 15KBps
hokhoaly
TÍCH CỰC
11 năm
mình thường xài mimax cho usb 3g để đọc báo nói chung là okie 50k một tháng cũng ko phải là cao cho mức như vậy chấp nhận được. nhưng các bạn lưu ý một điều nhớ đăng ký gói cước mimax vào ngày mùng 1 nhé. ko biết tụi viettel lam ăn kiểu gì mà đăng ký sao thì đăng ký xài hết ngày 30 là hết gói cước dù mới dùng được có mấy ngày nhưng đăng ký vào ngày mùng 1 thì okie xài cả tháng, nếu dùng idm down nhạc cũng lên được tầm 2xxkb/s vậy cũng khá ổn rồi xo với mức 50k/tháng lại còn di động tiện dụng đem đi đâu cũng được.
GauXu2707
TÍCH CỰC
11 năm
còn lưu lượng đk thì nhanh hết rồi thì nó chậm cỡ 2g ấy 😕
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
mimax mà bác đòi xem video,viettel cap đất mà ăn à
doanhong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haoromyeuem còn 500mb còn không xem được dạo này nó chặn rồi, bọn viettel bố láo lắm
Congtri2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nấy ngày nay cứ vài phút lại bị dis chán quá, nhiều lúc muốn rút cái USB ra đập bỏ mẹ cho rối.
gói mimax rất là nhanh đó bạn, tốc độ sau khi bị bóp là 128kbps~15KB/s , nhanh bẳng 1 nửa của mobifone và vinaphone,quá nhanh phải không 😁
hasonna
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn shinkute nói chuẩn đấy
vina down load đc 32kb/s khi bóp
vietel download dc 15kb/s
viettel chỉ bằng nủa vina thôi nên nếu bạn phải chờ thì khi chuyển sang viettel bạn sẽ phải chờ lâu hơn nữa
dinhkhanh29
ĐẠI BÀNG
11 năm
day ne ban
congtampt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhkhanh29 Đừng chém gió lừa tình, đây là mơ ước của dcom đấy nhưng mà chỉ là mạng kon kiến so với cáp quang nhé
9mb cao thế dcom 3g viettel của em ko bao giờ quá đc 1,6mb
@văn bách của bác xa cột sóng rồi, của em gần cột sóng test được 5Mbps, gần hơn nữa test lên 6Mbps, còn chưa khi nào được 9Mbps như bác kia, trắc bác ấy ngồi test gần cột sóng, nhà cao tầng 😁
doanhong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Viettel bóp thì quá đáng thật, ko thể gọi là 3g và internet, chỉ gọi là gprs thôi, tốc độ như vậy thì mobi và vina lợi hơn hẳn, cả mimax trên điện thoại thì mobi và vina vẫn tốt hơn vì ko chặn video youtube+ tốc độ tốt hơn hẳn. Cái này thì có căn cứ và trải nghiệm từ nhiều người. Ko phải bàn cãi
Cho nên viettel đang giảm chất lượng trầm trọng so với các nhà mạng khác, có thể mọi ng ko đồng ý, nhưng qua sử dụng mình kết luận như vậy
@doanhong vina bị bác ạ? còn mobi thì khỏe ạ? e dùng vina khi chưa hêt KB nó cũng chậm ý
@minh __vi Tùy vào cảm nhận của bạn thôi, ý kiến diễn đàn cũng là 1 phần.Giờ tốc độ sau bóp băng thông Mimax của Viettel là cao nhất.
Còn bạn doanhong kia k thích Viettel, đi đâu chả comment chê bai Viettel suốt. Search bài của bạn là ra. Giờ bạn bảo Viettel chặn youtube thì đúng là chả có căn cứ, đầy người vẫn dùng youtube qua Mimax Viettel ầm ầm.
mimax luôn luôn nhanh nếu biết cách
@quang2208 Bạn ơi biết cách ntn có thể chỉ mình với mình đang dùng mimax lúc trước tốc độ thông thường rất ok, từ tết tới nay tốc độ thông thường của viettel ko bằng tốc độ thông thường của vina
hay nói khác hơn tốc độ thông thường của viettel không còn xứng danh 3g nữa chỉ là 2g thì đúng hơn
@BachHo sau khi bị giới hạn thì tốc độ gói Mimax là 256/256Kbps như vậy lúc này nếu là sóng 2G hay 3G đâu quan trọng = việc tốc độ đảm bảo và ổn định như vậy. 😃
[s]tar
TÍCH CỰC
11 năm
Của e sóng đôi khi còn chập chờn mất hẳn 3g luôn
Viettel đợi load youtube còn mệt hơn, load xong xen còn giật ( hết 500mb). Vina load hơi lâu, nhưng xem ổn định

Sent from my ST21i using Tinhte.vn
mình nói mimax luôn nhanh. nếu ... biết cách. tự hiểu thôi, hj2 . cơ mà toàn dùng wifi ^_^
nvquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ở Yên Duyên, Hoàng Mai sử dụng gói này... gần như không sfử dụng được 3G. Liên tục dis mạng..Gọi điện cho tổng đài thì lòng vòng rồi quy kết lại là do Ipad của mình không bắt được sóng 3G...và khuyên mình dùng thử Ipad khác coi sao .. nản với lời khuyên
Chỗ mềnh vina sóng yếu ko chuyển qua rồi,nản vịt teo quá
Bác nào muốn phá băng thông 2GB D-com pm duyvntg@yahoo.com.vn,E chỉ tận tình lun cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019