Gợi ý những kênh YouTube hướng dẫn tập thể dục tại nhà

Rubi Lee
28/7/2021 2:42Phản hồi: 93
Gợi ý những kênh YouTube hướng dẫn tập thể dục tại nhà
Trong bối cảnh như hiện nay, chúng ta không được phép ra đường, đến phòng gym luyện tập thể thao, luyện tập. Nhưng cũng không vì thế mà lại bỏ qua việc tập luyện được, đặc biệt là khi phải ở nhà nhiều, dễ buồn miệng và nạp nhiều năng lượng hơn. Dưới đây mình sẽ gợi ý một số kênh trên YouTube để anh em có thể tham khảo để có thêm động lực tập nha. Mình thấy những kênh này đều được nhiều người review tốt, mình còn có tập theo vài người trong đây. Nếu anh em có biết kênh nào hay thì cũng có thể gợi ý thêm nha.

Về cơ bản, thì tập thể dục có rất nhiều lợi ích đúng không, nếu anh em không thích những bài tập nặng thì có thể tập các bài giãn cơ, thư giãn thôi cũng được. Khoảng thời gian này cũng là cơ hội tốt để tự nâng cấp bản thân, khoẻ mạnh và xinh đẹp hơn mà. Những kênh này đều là các bài tập miễn phí, không tốn kém gì, nên mình thấy rất phù hợp với những bạn mới tập, không cần đầu tư quá nhiều. À, đa phần trong đây mình giới thiệu nhiều kênh của các bạn YouTube nữ nên anh em có thể rủ vợ, bạn gái, tập chung cũng được 😆 mà anh em còn được ngắm 😃))

1.Chloe Ting (21,4 triệu người đăng ký - 323 video)

Chloe Ting là một cái tên không còn quá xa lạ gì với nhiều bạn nữa. Kênh YouTube của Chloe hiện đang có 21,4 triệu người đăng ký, cô cũng là người đã tạo ra xu hướng
#ChloeTingChallenge từng rất nổi trên mạng xã hội trước kia. Nội dung của Chloe chủ yếu hướng đến giảm cân, HIIT, những bài đạt được kết quả trong một mốc thời gian ngắn, ví dụ như thử thách 2 tuần có rãnh bụng abs rất phổ biến. Chloe Ting cũng hay làm những video reaction về những clip thay đổi mà người xem đã thực hiện sau khi tập luyện theo chương trình của cô. Ngoài ra, rất nhiều bài tập của Chloe Ting không yêu cầu dụng cụ nhiều, phù hợp với những bạn mới tập, chưa cần đầu tư nhiều.

• Bài tập đa dạng: chủ yếu cardio, HIIT,… có những bài hạ nhiệt, làm nóng người,…
  • Cũng có những clip chia sẻ, Q&A, có thể xem như một kênh giải trí
  • Có trang web riêng để tập luyện theo chương trình
  • Có cả công thức nấu ăn
  • Không cần nhiều dụng cụ

2. Pamela Reif (7,55 triệu người đăng ký - 122 video)

Có thể nói trong cộng đồng những bạn làm YouTube về luyện tập thì mình thấy dáng của Pamela là cân đối nhất, và đẹp nhất. Pamela Reif vốn là một người mẫu phòng gym, huấn luyện viên thể hình người Đức rất nổi tiếng và có nhiều fan hâm mộ. Cô còn từng được biết đến là người yêu cũ của thủ mô Loris Karius của câu lạc bộ Liverpool. Nhiều người đánh giá bài tập của Pamela có phần nặng hơn so với Chloe Ting. Ngoài ra, Pamela có rất nhiều bài về nhảy giảm cân, những bài tập cũng được chia ra theo nhiều mức độ nặng, vừa, nhẹ.

• Bài tập đa dạng, có những bài nhảy
  • Nhạc hay
  • web riêng, có app, và sách.

3. Emi Wong (4,42 triệu người đăng ký - 358 video)

Emi Wong là YouTuber, Vlogger nổi tiếng sinh ra ở Toronto, Canada và hiện đang sinh sống và làm việc tại Hong Kong. Các clip của cô chủ yếu vẫn liên quan đến những bài tập, sức khoẻ, theo mình đánh giá là khá nhẹ so với 2 bạn trên. Ngoài ra, cô cũng thường xuyên chia sẻ những clip về cuộc sống, cách ăn uống, đôi khi cũng chia sẻ vài kinh nghiệm cuộc sống nữa, nói chung là như một vlogger đời thường á. Ưu điểm của Emi Wong là cô có những bài tập mà bạn có thể tập khi đang xem phim, khi đang nằm trên giường,… nói chúng là đang coi phim mà mở lên để vận động tay cũng được 😁.

• Bài tập đa dạng: nhảy có, cardio, HITT đều có,…
  • Chia sẻ về chế độ ăn
  • Vlog hàng ngày
  • Có trang web riêng để tập luyện theo chương trình (miễn phí)

4. Boho Beautiful Yoga (2,15 triệu người đăng ký - 401 video)

Quảng cáo

Đây là một kênh chuyên về Yoga, pilates, chị này đi du lịch cũng khá nhiều nên background được thay đổi thường xuyên khá đẹp. Mình tìm hiểu thì thấy cặp đôi Canada này từng thực hiện chuyến hành trình đi vòng quanh thế giới, nên background trong video khá đẹp và thay đổi thường xuyên như bên thác nước, hay giữa một vùng tuyết trắng xoá. Nói chung là cảnh rất đẹp và nhìn rất thư giãn luôn. Những bài tập này cũng có phân mức độ từ dễ đến khó, ngoài ra thì xung có những clip về thiền định, chữa trị tâm hồn,…

• Chủ yếu là Yoga, thiền định
  • Có nhiều clip du lịch
  • Podcast
  • Chỉ cần thảm tập
  • web riêng

5. Mady Morrison (1,85 triệu người đăng ký - 165 video)

Mình biết đến kênh này qua một lần vô tình, mình đang gặp tình trạng đau lưng nên cần các bài tập giãn lưng. Ấn tượng là nhạc của chị này rất hay, và sau những buổi tập thường có 1-2 phút nằm thiền (một tư thế Yoga rất đã :D). Do đó, mình hay tập những bài này sau khi đã tập những bài nặng hơn để điều hoà lại nhịp tim và thư giãn lại cơ. Kênh này chủ yếu là những bài giãn, yoga, nhạc rất thư giãn luôn. À chị này huấn luyện viên người Đức, đã từng có kinh nghiệm 10 năm giảng dạy Yoga, và quan trọng cũng rất xinh nha.

• Yoga
  • Có những bài tập chữa trị, giãn cơ
  • Chia sẻ về chế độ nữa
  • Có clip du lịch
  • web riêng

6. Jeff Nippard (2,6 triệu người đăng ký - 431 video)

Quảng cáo

Xuất thân là một lực sĩ kiêm vận động viên cử tạ chuyên nghiệp người Canada, từng tốt nghiệp cử nhân chuyên nhành sinh học. Vì thế những video của Jeff được đầu tư về mặt nội dung rất kỹ, có cả chia sẻ và giải thích cách tập một cách khoa học. Những bài tập của Jeff thường cần đến dụng cụ nhiều hơn, như tạ chẳng hạn, mình thấy hơi chuyên nghiệp. Ngoài ra, Jeff còn có một series mà mình thấy rất hay là Myth Bust Monday để lám sáng tỏ những quan điểm sai lầm thường thấy về dinh dưỡng và luyện tập như “Đường có thật sự làm bạn mập”, “Nấu ăn ảnh hưởng đến dinh dưỡng bên trong thực phẩm như thế nào”, “Tập gym có gây lùn không”,…

• Phù hợp cho nam
  • Đa phần là tập cơ, cần dụng cụ
  • Nhiều kiến thức hữu ích
  • Có chia sẻ, giải thích rõ ràng
  • web riêng

7. Greg Doucette (1,16 triệu người đăng ký -1.371 video)

Greg Doucette được nhiều người biết đến nhờ danh hiệu người đạt kỷ lục Guiness với khả năng nâng tạ trong động tác Sumo deadlift. Dù khi tham gia, Greg đã 40 tuổi nhưng vẫn nâng hạ chiếc tạ nặng 182,6kg được 50 lần trong vòng 1 phút. Ngoài ra, Grey cũng từng đạt được nhiều kỷ lục với sức mạnh của mình. Grey cũng có bằng cử nhân và thạc sĩ về vận động học cơ thể người (kinesiology), đã từng huấn luyện hơn 1000 khách hàng trên toàn thế giới. Kênh của Grey có rất nhiều nội dung về gym, giải đáp thắc mắc, về chế độ ăn uống,…

• Phù hợp cho nam
  • Có nhiều tip luyện tập
  • Chia sẻ nhiều
  • web riêng
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chính xác là 1 ngày chỉ cần 30ph thể dục là đã đủ rồi, nhưng phải thường xuyên nữa.
@N2X 30 phút là ổn. chuẩn nhất thì phải 1h -1h30 phút chuẩn luôn
DearGodVN
TÍCH CỰC
3 năm
@N2X Tôi ít thời gian nhưng ngày nào cũng cố sắp xếp chạy khoảng 20p, làm 2 lần 1500m với tập mấy cái đơn giản không cần dụng cụ bác ạ
Pamela Reif
@thanhlonghp Mong lắm kênh thể dục của bác Duy Luân 😁
@adagioleonard review món ngon 3 miền
hoangduyanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@adagioleonard tập 1 trong series sẽ tốn rất nhiều mồ hôi đấy :D
@adagioleonard hóng luôn kênh của chú Luân
ngắm các em mlem là chính
Kênh này thích hợp cho Rubi Lee nè:
Cười vô mặt
41203497
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Belolem89 chất nượng
@Belolem89 Đây là video hướng dẫn tập cơ tim, mắt và (có thể) cơ chân.
@Belolem89 Truất
THONG_PQ
TÍCH CỰC
3 năm
@Belolem89 Tập chi cho mệt. Hai tay quơ ào ào là a e đk ầm ầm 😆
@THONG_PQ Bài tập giúp nở nang vòng 1 đó bác!
Toàn gái 😆
HellNam
ĐẠI BÀNG
3 năm
toàn những trai xinh gái đẹp, mình mới order đống tạ về nhà để tập, dịch này không biết phòng tập mới mở lại
Thiếu 2 kênh huyền thoại của anh em tinhte rồi 😆
@Bão Sài Gòn Kênh gì vậy anh
@Bão Sài Gòn kênh gì đó
@Bão Sài Gòn Kênh Nam gió và kênh của giáo chủ à ?
Rất hữu ích 🤤🤤🤤
@vietanhnb1993 Lụm liêm sỉ lên bạn ơi 🤤🤤🤤
Cứ gái xinh là có động lực
Cười vô mặt
Haduong90
TÍCH CỰC
3 năm
đăng ký mấy kênh ngắm gái, ngắm mông chơi chứ tập tành gì 😆
Rubi làm kênh hướng dẫn thể dục đi, mình ủng hộ.
@dualshoсk mình cũng ủng hộ luôn
boyplay
TÍCH CỰC
3 năm
http://www.thehinh.com/ -> Chuyên về thể hinh luôn
sangminh10
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy bài tập của Chloe Ting nhìn vậy chứ tập nặng lắm 😂
@sangminh10 thấy mọi người khen kênh này lắm
sangminh10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamtien338 Ừa, thì động tác chuẩn, nhưng những người mới tập mà tập theo kênh này nên tập 1/2 set thôi. Mấy động tác này nhìn có vẻ dễ nhưng tập nặng lắm
3 kênh đầu. duyệt hết ạ
Ảnh minh họa chất quá mấy bác 😁
Ad có series bài tập đốt mỡ 28 ngày không dùng máy tập?
Mình đang tìm để tập ở nhà cho đỡ nhàm chán, ngồi nhiều giờ bụng mỡ lòi hết ra rồi 😂
@Nguyễn Tùng Dương Cảm ơn bác, em đã lưu để tập 😊
@traithanhnam90 Chloe Ting nhiều bài lắm bạn, nên tập thay đổi chứ 1 bài chán lắm
@Rubi Lee Để mình tập thử xem, tại vào mỗi danh sách có vài video á.
@Rubi Lee mình tập duy nhất 1 bài suốt 2 tháng, 5 buổi / tuần, giờ thuộc hết các động tác rồi, bật video lên chỉ để nghe nhạc + đếm thời gian thôi 😆
các kênh của Nam này là hướng dẫn tập ở phòng gym, với tạ, tập trung muscle. Bạn này nhìn số view với số subscribe để tổng hợp quăng đại vào bài viết à :v

Tiện thể gợi ý cho các bạn 2 kênh hay về calisthenics, tự tập ở nhà không cần dụng cụ (body weight) cho các bạn mùa dịch: THENX (CHRIS HERIA) và Frank Medrano
Mình thì ko xem mấy kênh này, mình hay xem JAV và thực hành theo thôi 😆)
1. Emi Wong: nhẹ nhàng, phù hợp cho các bạn mới tập (đặc biệt là các bạn nữ).
2. Chloe Ting: nặng hơn một tí (mình đang tập theo bạn này khá là ổn, giảm được mỡ đồng thời cơ thể cũng săn chắc hơn).
3. Pamela Reif: mình tập thử vài bài của bạn này mà không theo nổi. Bạn này tập liên tục không có nghỉ giữa các bài tập nên có cảm giác nặng hơn so với Chloe Ting (Chloe Ting thường nghỉ 15-20s giữa mỗi bài).
Ae nào muốn giảm mỡ thì Chloe Ting là chân ái, trâu bò hơn thì Pamela Reif.
Fong360
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Tùng Dương Bạn bấm nút tạm dừng video khi mệt cũng đc mà, ngồi hít thở đều và thả lỏng. Tập thể thao đừng nên rập khuôn quá, cái nào bạn thấy cần thiết cho bạn (vd bài bụng chẳng hạn), bạn pause video và tập thêm nhiều hơn 1 chút. Bài ví dụ ngắn quá, mà bạn thích tập dài thì bạn lập lại nhiều hơn, nghỉ giải lao nhiều lần, kéo dài nó ra...... Nên linh hoạt và tư duy về cách tập, chứ đừng mở video và chỉ biết làm theo rập khuôn. Chúc bạn tập tốt nha.
@Fong360 không bạn ơi, bài nào mình tập theo y hệt được thì mình mới tập, còn không thì là mình chưa đủ sức lúc đấy mình tìm bài vừa với sức của mình - khi nào tập trơn tru thì mới nâng lên những bài cao hơn; chứ mình không thích kiểu tạm dừng
@Nguyễn Tùng Dương Haha mình k bấm ngưng nhưng thấy quảng cáo thì mình cũng k bấm skip 😆))
@Rubi Lee những lúc như thế thì "ăn gian" được thêm vài giây 😆
@Nguyễn Tùng Dương Những lúc vậy mới thấy thích coi quảng cáo đến mức nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019