Gợi ý vài món quà công nghệ để anh em tặng nhân dịp ngày 20 Tháng 10

Mikeknowsme
20/10/2021 4:19Phản hồi: 78
Gợi ý vài món quà công nghệ để anh em tặng nhân dịp ngày 20 Tháng 10
Trong ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10, anh em có thể gây bất ngờ cho người phụ nữ (vợ, bạn gái, hoặc mẹ…) mình yêu thương bằng những món quà công nghệ ngoài chuyện tặng hoa. Vì đồ công nghệ là thứ sẽ sử dụng hằng ngày, từ đó làm quà cho vợ, bạn gái của anh em mang tính thiết thực hơn. Trong bài này mình sẽ gợi ý một vài món đồ công nghệ mà anh em nên cân nhắc mua tặng, tất nhiên mức giá sẽ vừa phải chứ không quá đắt.

Máy rửa mặt Foreo LUNA MINI 3 (giá khoảng 2,5 triệu)

Đây có thể nói là máy rửa mặt tốt và phổ biến nhất trong tầm giá 2,5 triệu. Foreo LUNA MINI 3 hỗ trợ chế độ rửa Glow Boost cho khả năng làm sạch da nhanh chóng hơn trong 30 giây, máy cũng có đầu lông Silicone mềm thân thiện với nhiều loại da mặt khác nhau. Máy có công nghệ T-Sonic để làm rung 8000 lần/phút làm sạch đến 99.5% bụi bẩn cũng như các tế bào chết trên mặt (cái này do nhà sản xuất nói).

Ngoài ra, máy rửa mặt có thể kết nối qua app Foreo trên điện thoại, và tìm kiếm nó bằng tính năng Find My LUNA (như Find My của Apple luôn).

Samsung Galaxy Buds Pro kết hợp với LANEIGE NEO Cushion (giá khoảng 2,8 triệu)

Anh em sẽ vừa tặng tai nghe, vừa mang tiếng tặng hộp phấn nền của LANEIGE NEO luôn, quá hợp cho các chị em phụ nữ.

Về Galaxy Buds Pro, bạn gái / vợ anh em sẽ có chiếc tai nghe chống ồn in ear tốt nhất của Samsung hiện nay với công nghệ chống ồn chủ động thông minh (Intelligent Active Noise Cancelling) giúp loại bỏ 99% tiếng ồn xung quanh. Chế độ “Âm thanh xung quanh” mới cũng giúp người dùng có thể chọn khuếch đại âm thanh gần đó lên đến 20 decibel. Cũng như âm thanh của Galaxy Buds Pro có driver tuỳ biến cho âm bass mạnh, sâu, cũng như thích hợp để nghe nhiều loại nhạc.

Apple Watch SE 40mm (GPS only) - giá khoảng từ 6,5 triệu đến 7 triệu

Bạn gái / vợ của anh em sử dụng iPhone thì Apple Watch sẽ chiếc đồng hồ thông minh tuyệt nhất để sử dụng cùng. Hiện tại Apple Watch SE là chiếc AW đủ tốt cũng như có giá rẻ nhất, dễ tiếp cận, anh em cũng nên tặng màu silver hoặc màu hồng là hợp.

Apple Watch SE trang bị cảm biến nhịp tim cải tiến từ Apple, phát hiện té ngã, nhiều bài tập luyện thể dục thể thao và các tính năng tiện ích từ watchOS 7 và 8, chip xử lý S5 ổn định và nhanh.

Anh em có thể xem thêm: Review Apple Watch SE của mod @Trần Hoàng Long.

Quảng cáo

Nồi chiên không dầu (hãng và model tuỳ vào anh em chọn)

Mình thấy hiện tại xu hướng nấu ăn gia đình rất cần nồi chiên không dầu và đây cũng là món quà phù hợp với chị em và mẹ mình. Chúng ta không thể phủ nhận sự tiện lợi của nồi chiên, có thể chế biến nhiều món ăn khác nhau, ngon, và nhanh chóng, thay vì nướng và chiên theo những cách truyền thống.

Rất khó để nói model tốt nhất, cho nên sẽ tuỳ vào anh em tham khảo trên internet cũng như có mỗi mức giá khác nhau. Cá nhân mình nếu có chọn lựa nồi chiên thì mình sẽ chọn của Philips hoặc Lock&Lock.

Máy ảnh chụp lấy liền Fujifilm Instax Mini 11 (giá khoảng 1,8 triệu)

Đây cũng là món quà thiết thực và đáng yêu dành cho các bạn nữ mang đi chơi, hình chụp từ máy ảnh lấy liền mang tính kỷ niệm và cảm xúc nhiều hơn là những bức ảnh chúng ta chụp từ điện thoại. Hiện tại mình thấy Instax Mini 11 là sản phẩm dễ dùng và mức giá ổn để anh em cân nhắc mua, bản thân mình cũng có một thời gian xài máy này nên mình rất ưng ý.

Quảng cáo

AirPods Pro (giá khoảng 5 triệu)

Nếu anh em suy nghĩ rằng tặng một chiếc tai nghe tốt nhất cho các bạn nữ sử dụng iPhone thì AirPods Pro là lựa chọn hợp lý: dễ dùng, thông minh, nghe hay. Tất nhiên nhiều anh em sẽ nghĩ đến AirPods 3 mới ra mắt nhưng vẫn chưa có hàng ở Việt Nam và thời gian đầu giá bán sẽ chưa chắc rẻ, thay vào đó anh em nên đầu tư hẳn AirPods Pro - tốt hơn về mọi mặt (trừ khi người đó không thể đeo được tai nghe in-ear).

Robot hút bụi: gợi ý Xiaomi Dreame D9 Pro

Clip trên là dòng D9, dòng Pro còn tốt hơn nữa.

Đây là model khá cân nhắc trong phân khúc hơn 7 triệu. Máy trang bị các tính năng thông minh như khoanh vùng không gian trong căn nhà và di chuyển hiệu quả, phát hiện vật thể nhanh. Bộ lọc khuẩn tốt, lực hút mạnh (4000 Pa) và kết nối quản lý qua app Mi Home dễ dàng.

Ghế văn phòng Ergonomic ERC-93 hoặc ERC-01 (Giá khoảng hơn 7 triệu)

Tặng ghế nghe có vẻ lạ nhưng lại là sự lựa chọn tinh tế và thông minh khi anh em quan tâm đến sức khoẻ của người phụ nữ mình yêu thương khi ngồi lâu làm việc.

Ghế này có vải lưới cao cấp, điều chỉnh tay đỡ, gối đầu linh hoạt, bệ thiết kế cong cho cảm giác ngồi thoải mái nhất.

Anh em có thể xem thêm tại Ergo life

Máy chơi game Nintendo Switch Lite (giá khoảng 4,5 triệu)

Nintendo Switch Lite là sự lựa chọn phù hợp cho mấy chị em thích chơi game, nhiều màu sắc dễ thương, giá rẻ hợp lý và vẫn trang bị nhiều giá trị từ Nintendo Switch. Nintendo cho rằng Switch Lite cũng được cải thiện “nhẹ” về thời lượng pin nhờ vào sử dụng thiết kế chip tiết kiệm năng lượng hơn, kết hợp với việc không cần có pin riêng phục vụ cho 2 bên joycon như khi dạng rời. Màn hình của Switch Lite có kích thước 5.5 inch, hơi nhỏ hơn nhưng vẫn có độ phân giải như trên Switch với 6.2 inch.

Hy vọng qua bài này anh em có thể tìm mua ngay kịp trong ngày 20/10 cũng như có sự lựa chọn quà cáp cho riêng mình. Chúc anh em vui vẻ với người mình yêu thương trong ngày 20/10.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AE lưu ý: hơm có phần quà nào hấp dẫn vợ/bồ/bạn gái/người yêu bằng... phong bì tiền có hình cụ Hồ nhé: càng xanh, càng dày, càng chi đậm thì phụ nữ càng bị kích thích. Lúc đó AE muốn đòi hỏi cái chi cũng được chị em chiều tới bến, tin tôi đi 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Cứ lâu lâu tặng 1 quả cho vợ nó vui bác à, chả để nuôi mấy nhóc
@crazysexycool1981 Chưa chắc!cái này thì phải hỏi chị em...cho chắc!😆😆😆
@trung kien_ufa Thế này lại khiến vợ lăn tăn quá, nói thật lòng thì lại sợ các anh chồng buồn, mà nhận của chồng thì lại ko thật tâm 😆
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
Fujifilm ahihi
Gh0stS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@_vphlinh_ okie em 😆
Lelo nha
Anh thì tặng gậy thịt nha mà tặng mấy hôm trước rồi !😆
@PVTuat Mình tặng hoa, mà hoa...súng 😃)
@nịnastorm
Cười vô mặt
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@PVTuat Đồ ăn thiết thực hơn nhé, xúc xích gân
@GreenTech_Saigon Vừa ngon, bổ dai ăn Hoài ko hết 😃
Cười ra nước mắt
Bên bạn em nó gởi
hainhumai
ĐẠI BÀNG
2 năm
vật cầm trên tay sao giống ...
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hainhumai Massage mặt. 😆
@hainhumai Giống thiệt
@hainhumai 2 công dụng massage đc cả trên dưới 😄
tìm mãi ko có loại nào 99k nhỉ
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lamtien338 Vô daiso dc 2 món đó bạn
@GreenTech_Saigon hihi. đang tính trêu mấy mod
Switch lite ngon nhất
Giờ tin giờ này mới lên
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MrNamN Đợi sáng giờ k thấy ai tặng nên...
iphone 13 pro max đâu?
Mtk2411
TÍCH CỰC
2 năm
@Tôi Vẫn Cô Đơn Muốn ăn tươi luôn à bác 😂
@Mtk2411 luôn và ngay
Cười ra nước mắt
Tặng ba lô là hợp lí 🤣🤣🤣
thomasbui
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bão Sài Gòn ba lô ngược à =)) thế thì chị em có mà vác v* chạy
cũng vì tấm hình, đồ thì bèo
i2Bi
CAO CẤP
2 năm
Hãng nào làm máy massage mặt hình dáng bất nhơn vậy
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@i2Bi Madonna chứ đâu
heaven1987
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ mới đăng! Muộn rồi... Đã xong phim 😔
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
2 năm
ủa sao k có Macbook Pro M1 Pro/Max ???
cái gì đây vậy anh em, có rung đc k 😳
@-Mr.S- Cái này có rung :v nói thật, tôi chả tin cái này có tác dụng massage mặt tý nào 😁
@boomboomboomboom thế ông tin vào cái gì 😂
@-Mr.S- Có rung, kích thước với hình dáng đó ai chả biết nó là cái gì :v
Ráp Phờ
TÍCH CỰC
2 năm
@-Mr.S- em vào đọc bài vì cái hình này
Mr.C.Nghia
ĐẠI BÀNG
2 năm
Một hình thức quảng cáo không thể tin nổi ... 😁
Mới làm 2 con Airpods 3 ở trung tâm điện máy, giá rẻ hơn ở Store 10$,k biết sai xót gì mà thêm 10$ + 4 cái Apple Care+ cho Airpods???
Tổng bỏ ra khoảng 4tr6 vnd dc cái Airpods 3 5 năm bảo hành???
Hóng tuần sau nhận hàng. Kiếu vợ tuần sau trao quà rồi.
@qng171 Vẫn rẻ hơn giá nhập về VN bác à
@Mikeknowsme Vâng, thấy vậy nên order luôn chứ có ham hố gì con Airpods 3 này đâu.
Cơ mà k rõ là nó để giá sai hay như nào mà Giá rẻ hơn giá retail + 4 năm bảo hành ( tổng 5 năm ) mà có 10$?
Đợi xem sau đó nó có mail phản hồi gì không thôi.
@qng171 bác phải check chính sách nó như nào cái nào nó bảo hành cái nào ko. chứ tụi nó khôn vãi ra bác ạ
@Trọn kalitel Tại có 10$ nên e cũng k care lắm
Nó ghi đại khái là bh 4 năm + 1 năm sẵn là 5 năm. Tất cả các lỗi do tự nhiên!?!?!?
K hiểu lắm mà thôi kệ. Số e nó nhọ dùng đồ Apple toàn hỏng nên mua thôi.
Kahny La
TÍCH CỰC
2 năm
@qng171 k ham hố mà mua lúc 2 cái
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119