Google Authenticator trên Android có update: chuyển được mã giữa nhiều thiết bị
Duy Luân
10 thángBình luận: 132
Google Authenticator trên Android có update: chuyển được mã giữa nhiều thiết bị
Google Authenticator - app tạo mã xác thực 2 lớp (2FA) - vừa có bản update mới hỗ trợ chuyển mã nhiều máy điện thoại khác nhau. Ai xài nhiều smartphone thì không cần phải xoắn nữa, hoặc khi đổi điện thoại thì không phải vào từng dịch vụ để thiết lập lại. Việc chuyển mã giữa các máy được thực hiện thông qua một công cụ trong app, bạn chỉ cần scan một cái QR code là xong. Bản update này cũng hỗ trợ dark mode, tỉ lệ màn hình 16:9, nâng cấp giao diện một chút... Hiện bản update này chỉ mới có cho Android, iOS chưa thấy lên (không biết có được update không).

TẢI VỀ GOOGLE AUTHENTICATOR CHO ANDROID
Mình thì dùng Authy quản lý mã 2FA, vụ sync này Authy có từ lâu rồi 😁
RVHT
TÍCH CỰC
10 tháng
@Duy Luân Authy có từ lâu rồi mà. Cá nhân mình thấy Authy ngon hơn Google Authenticator
@bitback Cảm ơn bác
@Awakagar Cảm ơn bác
@Duy Luân Đang dùng cái của Microsoft, nhưng nó phân biệt backup cho iOS hoặc Android, không link chung với nhau.
mình xài có 1 máy nên không quan trọng lắm!
@n.kien Để bảo mật tốt thì đành phải chịu khó đánh đổi bạn ơi
@Chí Công Nguyễn bạn vào những máy khác của mình ví dụ tablet hay laptop ở đó vẫn lưu thông tin đăng nhập chứ, không lẽ mỗi lần đăng nhập vào thiết bị cá nhân của minh lại phải nhập bảo mật 2 bước
@khanhnd0709h Ko phải app hay web nào cũng giữ session đăng nhâp trong thời gian dài nên bảo mật 2 bước hầu như đều phải nhập lại hết bn. Mình bị 1 lần khi mất máy nên rút kinh nghiệm vụ này 😔
@Chí Công Nguyễn ok bạn, tại vì mình vào hàng ngày nên nó cứ giữ mãi, không mấy khi phải nhập code lại
Vụ này ngon hihi
pokemega
ĐẠI BÀNG
10 tháng
mất cái tài khoản fb vì thằng này
@pokemega Vẫn có cách vượt nếu nhớ mk mà b
@pokemega bác giống em wa, trước dùng thằng này xong mất điện thoại cái tạch luôn ko vào được fb. Cay không chịu nổi.
@pokemega Mình chưa gặp nhưng lúc dùng đã hình dung được case này nên chuyển sang dùng Authy, ngon hơn nhiều.
@thinguyen248 ai biểu không chịu giữ lại đoạn mã backup
Xài Authy đi, Gg auth ko có tính năng đặt mật khẩu khoá app.
@Blitzwaffen Mình xài 1Password luôn. Autofill tất cả.
Mình cần nè. Có cái app củ chuối của cty. Chết dí 1 device
Ko biết cách nào backup 😁
Cái này là app dở nhất. Lỡ cài lại máy thì coi như mất hết. Nó không có tài khoản
@boyhk_206 Đây vừa là khuyết điểm vừa là ưu điểm nhé bạn, chỉ cần ban đầu bạn giữ lại đoạn mã backup thì chuyển sang thiết bị khác dễ dàng chứ có gì đâu
Authy số 1, app này số 0
Mình khoái dùng Authy hơn :v Đã ai xài cả 2 chưa cho ý kiến xem hiện giờ thằng nào ngon hơn với? Mình xài từ đầu Authy rồi nên không nắm được.
lucky0511
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@alakazam1994 Xài google cứ phải capture lại cái mã save vào mail,để lúc nào cài lại máy, hay up rom có cái để scan lại 😅 vất vả vl
@alakazam1994 Authy nhé, thắc mắc thì có case mất acc FB ở trên.
@youshunei Dùng lastpass vừa lưu thông tin đăng nhập vừa có 2FA như authy.
@8800 arte Để thử xem, lastpass gần đây mới có 2FA, không biết chuyển thông tin từ Authy sang dễ không, còn lưu thông tin đăng nhập thì mình dùng lâu rồi. Thêm nữa, dùng chung 1 account vậy, mất cái rủi ro cao quá.
xài authy tiện hơn không biết bao nhiêu lần, scan qr code thì phải có máy cũ mới được hay sao ta, nếu vậy mất máy cũ chắc chết
@kenshitran1986 Cái này hay, nhưng cực nguy hiểm, mình mất máy thế là tèo tất cả, rất nguy hiểm ...
@Dunghero_PT Sao tèo đc, ai bảo ngay từ đầu ko chịu giữ lại mã backup
Tốt rồi. Trước giờ mình toàn phải chụp lại ảnh màn hình, lưu lại hết các mã QR để scan lại khi đổi máy. Hiện tại mình đang dùng Microsoft Authenticator cũng khá tốt tuy chưa có sync nhưng có backup & restore.
bitback
TÍCH CỰC
10 tháng
@Eldimio có backup mà bác. hình như phải bật trong phần setting
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Eldimio Cái Microsoft Auth có sync nếu bạn đăng nhập tài khoản Microsoft vào.
Sau đó muốn khôi phục lại thì chỉ cần chọn Restore from Backup lúc mở app lần đầu tiên là được. Cũng đăng nhập lại account Microsoft là nó khôi phục toàn bộ.
@1234hdpa Vừa thử xong, tuy nhiên nó không sync giữa các máy mà chỉ có backup & restore 1 lần khi cài lại app thôi.
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Eldimio Với việc cần bảo mật thì chỉ cần 1 thiết bị tạo mã là đủ, còn đồng bộ quá nhiều liệu có tốt không? 😁
Có lỡ mất máy thì với MS Auth, chỉ đăng nhập vào được là bình thường rồi.
trexjunk
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@1234hdpa Mình đang dùng và hài lòng với nó.
Mình dùng Authy vì nó có app desktop 🤣
Hóng cho ios.
Chỉ vì vụ sync này mà bỏ GA sang Authy. Và cảm thấy hài lòng với Authy
Mình thì dùng Microsoft Authenticator
Bao nhiêu người mất tài khoản vì thằng GA này rồi mà vẫn còn pr cho nó
@anhtung2611 Quá đúng, rất nguy hiểm, mình cũng là nạn nhân !
@anhtung2611 Mất vì không chịu giữ lại mã backup, trước khi sử dụng nó đã cảnh báo rồi mà ko nghe, để bảo mật tốt thì phải có đánh đổi lại sự bất tiện chứ
Mất máy vẫn toang =)) Thôi dùng Authy
D2DraGx
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Chưa nhận được update 😔(
jedi9
TÍCH CỰC
10 tháng
Muộn rồi. Cạch mặt thằng này chuyển qua Authy từ dạo đổi máy mất dữ liệu. Mất cả buổi nhờ bộ phận kỹ thuật reset lại account. GG mà làm ăn tệ chưa từng thấy =))
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019