Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google cân nhắc bổ sung tùy chọn tăng độ đậm màu của màn hình Pixel 2 XL

Duy Luân
19/10/2017 22:26Phản hồi: 71
Google cân nhắc bổ sung tùy chọn tăng độ đậm màu của màn hình Pixel 2 XL
Google cho biết rằng họ đã cân chỉnh màu màn hình P-OLED của chiếc Pixel 2 XL cho giống với màu thực tế nhất có thể, và hãng cũng biết rằng vẫn có những người dùng thích màu đậm hơn nên bổ sung tùy chọn "Vivid" trong Settings để tăng độ bão hòa màu thêm 10%. Nhưng có vẻ như vẫn chưa đủ, một số người thích tông đậm hơn nữa và Google hiện đang theo dõi những phản hồi đó. Nếu số lượng đủ nhiều, hãng sẽ cân nhắc một bản update phần mềm để bổ sung thêm các tùy chọn màu khác nữa "nếu điều đó làm sản phẩm trở nên tốt hơn".

Pixel 2 XL đã khởi động lại một cuộc chiến dài trong thế giới di động: màu nhạt nhưng đúng hay màu đậm nhưng nhìn ưa mắt? Cái nào cũng có lợi và hạn chế cả. Màn hình màu đậm khiến hình ảnh và video trở nên nổi bật, tươi tắn hơn, tuy nhiên nó lại không phản ánh đúng tấm hình của bạn và những gì bạn thật sự thấy ngoài đời. Có một bài chi tiết giải thích về những "vấn đề" màu đậm nhạt, ám xanh, vân cầu vồng của Pixel 2 XL, mời anh em đọc thêm: Màn hình P-OLED của Pixel 2 XL có bị nhạt màu, ánh xanh và vân cầu vồng?

Nguồn: 9to5Google
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gacon777
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần gì phải tăng. Cứ bỏ tiền cho bọn seeder đi tung hô là xong mà 😆. Cùng là Hàn mà LG làm ăn nghiêm chỉnh. Kể ra anh LG mà giống anh sam thì vui. Cho sít đờ 2 bên cãi nhau :d
@gacon777 Seeder táo hay seeder sung hay cả hai. Toàn bọn dỗi hơi. Mà chắc đều có mầu cả ấy nhỉ.
@Dong_ho_the_ky_com Người khôn hay ngu thì cũng là người. Chứ người mà bị ví như cừu hay động - súc vật thì khổ lắm.
Carl
CAO CẤP
6 năm
@TakaVainglory Đồ con cừu. Khổ chưa vậy?
hoang2737
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com sao mày biết là châu Âu với Mỹ ko xài đt Samsung, đưa con số thống kê ra đây chứ đừng có nói suông vô căn cứ
kemkem87
TÍCH CỰC
6 năm
màn hình của Pixel XL 1 hơi đậm màu so với iPhone. Có cách nào chỉnh lại mà ko cần root ko anh em nhỉ ?
GG nên học tập theo màu của iPhone. Chuẩn không phải chỉnh.
Chứ anh Same biến cuhiep thành tộc trưởng da đỏ tội anh ý hà 😁
@Khẩu trang xanh Da vàng như kiểu người sắp chết vậy, nhìn kinh vãi chưởng
@Khẩu trang xanh đây là ảnh cuhiep trước và sau khi tắm trắng toàn thân.
@kieu tuan nghia Uh thì mấy con s8 ám xanh của e nó chuẩn mầu ahihi
tn2108
TÍCH CỰC
6 năm
@Khẩu trang xanh 2 con màu điều ko đẹp, nhưng nhìn trên SS vẫn giống Nam hơn, còn màu trên IP thì ra... Nữ
Chắc Samfan thích màu đậm nhất . Mình dùng con S7 đầu tiên sau khi cài đặt là chỉnh màn hình về tone thường
mình ít chụp ảnh, hay xem utube nên đậm thì thích hơn. Lúc nào cần thật thì chuyển sang màn basic, khá đc
mình thấy đây là kiểu lấp liếm của google chứ liên quan màu đậm nhạt đâu? mà là sai màu, vùng sáng tối chuyển sắc khá tệ, thiếu chi tiết rõ ràng. nhìn xem tấm hình so sánh, màu da và toàn cảnh chuyển hẳn sang màu xanh vàng, nhìn như tấm hình cũ. thử hỏi tăng đậm màu nhìn còn ghê ra sao nhỉ? chưa kể tình trạng màn hình bị hạt sao mà sửa do phần cứng?
@ragefighter bạn nhìn tâqm hình này, các cạnh biên trên dưới do pixel dọc ngang nên nó sẽ bỏ qua các cạnh biên dẫn đến các nét bị thiếu do lược bỏ, vì nếu show các cạnh biên dọc ngang bị chữ bị lem.
@Black Mamba thì lg đền đáp xứng đáng cho google vì đầu tư mà? cái này do lg lắp ráp nên lg có xài panel tệ hơn google cũng ko biết.
@ragefighter Cái này gọi là xoay chuyển càn khôn ,bái phục hahaha
@Black Mamba Ảnh màn hình thường phải zooom lên hãy nói. Nó sẽ render lại cx hơn chứ xem ko zoom toàn bị hiệu ứng kiểu như giao thoa. Zoom lên để thấy lốm đốm đầy màn hình(ảnh trên bị, ảnh dưới ko)
Nói chung màn này hơi nhạt và ám xanh... ko ăn dc màn của ip rồi
Công nhận thế lực đâm chọt của "anh ấy" lớn thật, đến nỗi 1 đại gia như GG cũng mất phương hướng 😁
@NganTran85 Bị bọn seeder nó cào phím cho cũng phải sợ luôn
Bọn ưa loè loẹt kiểu teen Hàng sẻng hay cave phấn son seo fi đầy đường kiểu Chợ zơif thì chơi hàng sẻng kiểu Sám sùng còn chuẩn lây dỳ quý phái, đàn ông nam tính lịch lãm thì cứ hàng Mỹ như apple mà chơi
@Dong_ho_the_ky_com Nam tính lịch lãm lây đì thì nên dùng 1 chiếc Orient chính hãng cỡ 5tr hay 1 chiếc rô lếch fake 3tr hả em?
Chắc em toàn bán đồng hồ fake cho teen đú=))
@thanhtuantvc Chắc chắn là a ko bán cho mấy thằng ko có tiền nhưng cào phím mua note8 với s8 nhưng thực tế chỉ cố dc j3 với j2 prime
@thanhtuantvc Ơn giời, thánh đạo đức đã xuất hiện, em bị chúng nó nhái tên, nhái Ava đấy TT mà không thấy thánh đỡ cho em. Hôm trước thấy thánh đạo đức lắm cơ mà?
@Dong_ho_the_ky_com Sai lầm vì J2 Với J2 prime màn nó y như màn ip kkkkk. Đem màn ip so với j7 còn xúc phạm cái j7
Làm gì ta ?
để y nguyên đi, bổ sung tùy chọn chứ đừng ap đặt luôn thì không thích, mình thích đúng màu
XBlue
CAO CẤP
6 năm
Khá ko thích thằng SAM là cứ để màu mặc định quá đậm,
Khỏi cân nhắc bác gồ, người dùng trăm ý biết mô mà lân
Chuẩn màu thì nhợt nhạt, dùng quen màu đậm rồi về iphone ipad còn thấy chán.

Các bố cứ mở mồm ra là đòi chân thực, nhưng gái đẹp son phấn thì tít mắt.
@DoremonSSJ3 Son phần vừa phải , chứ trát cho đậm vào thì như Kave
@DoremonSSJ3 Mình xài song song note 5 và iphone se,ko thấy khác biệt,nhưng màn của con s8 plus thấy không hợp mắt,chả hiểu, đang chờ note 8 giảm giá, thấy màn của nó thật hơn con s8 plus
Masterok
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chavalier Vậy là bác bị chổ demo troll rồi. Chúng xài chung tất cả, khác RAM, bút với cam thôi mà
@chavalier So sánh của bạn có vẻ chuẩn đó
@DoremonSSJ3 thực ra cái chuẩn màu người ta muốn là hình thế nào in ra hoặc nhìn màn khác cũng như thế.
melomane
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không thấy ở đâu nhận đặt sản phẩm này nhỉ?
beobu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình nên có chức năng để thay đổi nhằm tôn trọng người dùng. Còn cá nhân mình vẫn thích màu thật, tức là nhạt hơn theo tổng hợp của mình.
Yes, bổ sung tùy chọn như sam là ok
@toan tran 1992 Sam để basic thì cũng nhạt nhắt kinh dị
Mà cũng chẳng quan trọng lắm vì dân chỉnh ảnh thì ít mà người thích màu nổi bật thì vô so
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiết kế nhìn rẻ tiền quá
TâmĐứcht
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huynhkhoabt Tôi nghĩ bạn không nên nói như vậy.
nói đơn giản cho các bác dễ hiểu các bác thích gái mặt mộc xấu hay trang điểm đẹp?
đứa nào nói thích mặt mộc xấu thì t cảm thấy nghi ngờ giới tính quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019